ถ้ามารู้ทีหลังว่าผู้บริหารปัจจุบันเคยปั่นหุ้น คุณจะทำอย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
David TON
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้ามารู้ทีหลังว่าผู้บริหารปัจจุบันเคยปั่นหุ้น คุณจะทำอย่างไร

โพสต์ที่ 1

ผู้บริหารปัจจุบันเคยปั่นหุ้นตัวเองเมื่อหลายปีก่อนแล้วเพิ่งโดนดำเนินคดีในปีนี้ ส่วนเนื้อในบริษัทตอนนี้ดูดีโอเค งบใสสะอาดดี เป็นคุณจะทำอย่างไรครับ
เลือกเด็กที่เรียนดี แล้วให้เค้าพาเราไป
ภาพประจำตัวสมาชิก
vim
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 25

Re: ถ้ามารู้ทีหลังว่าผู้บริหารปัจจุบันเคยปั่นหุ้น คุณจะทำอย่

โพสต์ที่ 2

ถ้าถือแล้วไม่สบายใจ ผมก็ขายครับ มีตัวอื่นให้ถืออีกตั้งเยอะ
Vi IMrovised
patongpa

Re: ถ้ามารู้ทีหลังว่าผู้บริหารปัจจุบันเคยปั่นหุ้น คุณจะทำอย่

โพสต์ที่ 3

ซื้อเพิ่มครับ. หุ้นไม่ปั่นมันจะขึ้นเหรอ ถ้าหากคิดว่าหุ้นมีไว้กินปันผลผมว่าไปซื้อหุ้นกู้ดีกว่า
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 4

"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
luz666
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ถ้ามั่นใจว่าการดำเนินงานของบริษัทดีจริง ราคายัง undervalue จริง และเงินเย็นจริงอย่าไปกลัวครับ มองอีกแง่หนึ่ง ถ้าเค้าเกิดทุบขึ้นมา แล้วเงินเราเย็นกว่านี่ ได้ shop ของถูกสบายเลยนะครับ เพราะสุดท้าย เจ้ามือตัวจริงก็คือผลประกอบการอยู่ดี
all i need is Zero
Zolaa
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

เป็นผมถ้าจะเข้าเล่นหุ้นพวกนี้ต้องย้อนดูราคาอดีตมันอีกทีส่วนใหญ่จะเข้าตอนราคานิ่งๆมานานถ้าคิดว่าบริษัทไม่น่าจะเจ๊งไปก่อนเพราะแนวโน้มราคาจะวิ่งอีกมันก็มีแต่ก็ไม่ได้ทุ่มมากมายเอาแค่พอระทึกในชีวิตบ้างพอหอมปากหอมคออิอิ
วรันศ์ บัฟเฟต
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

David TON เขียน:ผู้บริหารปัจจุบันเคยปั่นหุ้นตัวเองเมื่อหลายปีก่อนแล้วเพิ่งโดนดำเนินคดีในปีนี้ ส่วนเนื้อในบริษัทตอนนี้ดูดีโอเค งบใสสะอาดดี เป็นคุณจะทำอย่างไรครับ
ผมว่าที่น่าสนใจกว่าคือ

ถ้ารู้ว่าผู้บริหารปัจจุบันกำลังปั่นหุ้น คุณจะทำอย่างไร

True story

เต็มไปหมด

:juju:
value trap
รูปภาพ
โพสต์โพสต์