www.thaivi.org โฉมใหม่ 20/12/2012

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1396

www.thaivi.org โฉมใหม่ 20/12/2012

โพสต์ที่ 1

เรียนสมาชิกนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย) ทุกท่าน

ขณะนี้ทีมงานได้ทำการปรับปรุงหน้าแรกของเวปไซด์สมาคมฯ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

โดยมี link ดังนี้ http://www.thaivi.org/

ซึ่งการปรับปรุงดังกล่าวได้เพิ่มให้เวปหน้าแรกเป็นศูนย์กลางการเรียนรู้สำหรับการลงทุนเน้นคุณค่าเพิ่มเติมจากเวปบอร์ดที่เพื่อนสมาชิกมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอยู่เป็นประจำ โดยมีการย้ายบทความและมัลติมีเดียต่าง ๆ มารวบรวมไว้ที่เดียว มีการอัพเดทกิจกรรมต่าง ๆ ของสมาคมอย่างสม่ำเสมอ เพื่อให้สมาชิกสามารถติดตามกิจกรรมในอดีตและกิจกรรมที่กำลังจะจัดขึ้นในอนาคตได้ โดยสามารถใช้ได้ทั้งสมาชิกปัจจุบัน และผู้ที่ยังมิได้เป็นสมาชิก เพื่อมุ่งหวังว่าจะเป็นศูนย์กลางการลงทุนเน้นคุณค่าที่ดีที่สุดในประเทศไทย

อนึ่งการพัฒนาเวปยังคงมีอย่างต่อเนื่องนับจากนี้ หากมีข้อผิดพลาดใด ๆ ท่านสามารถแจ้งเข้ามาที่ทีมงานได้ที่ [email protected] กรรมการและอนุกรรมการทุกท่านได้เสียสละเวลามาช่วยกันพัฒนาโดยไม่ประสงค์รับสิ่งตอบแทนใด ๆ จึงใคร่ขอขอบคุณผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดมา ณ โอกาสนี้ด้วย

ขอบคุณครับและขอให้ได้ประโยชน์กับการใช้งาน
ทีมงาน
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
The Kop 71
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

Re: www.thaivi.org โฉมใหม่ 20/12/2012

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณทีมงานทั้งเบื้องหน้า เบื้องหลังที่ทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้ครับ

หน้าตาเวป THAIVI.ORG ดูดีมาก สมฐานะ เวปการลงทุนที่มีคุณค่ามากที่สุดของเมืองไทย

ขอบคุณ พี่เอกและทีมงานของพี่เอกที่ทำงานปิดทองหลังพระมาตลอด

ขอบคุณ Mario , Linzhi

ขอบคุณสังคมเล็กที่มีจิตอาสามากมาย

ขอบคุณ.......
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
SuLupin
ผู้ติดตาม: 0

Re: www.thaivi.org โฉมใหม่ 20/12/2012

โพสต์ที่ 3

ยอดเยี่ยมครับ ครบถ้วนในเรื่องข้อมูล การแบ่งสัดส่วนของหัวข้อชัดเจน การจัดวางดูสะอาด ทั้งหมดดู integrated และ user-friendly มากๆ ขอบคุณทีมงานทุกคนที่มีส่วนร่วมครับ
simpleBE
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณทีมงานครับ
คุ้มค่าการรอคอย มีครบทุกอย่างที่อยากได้
ทั้งบทความ บทวิเคราะห์ และคลิปรายการ
เยี่ยมไปเลยครับ
:cool: :cool: :cool:
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 5

กรรมการสองคนที่ดูแลเรื่องนี้คือ mario กับ Linzhi
ต้องทำงานกันเยอะมากครับกว่าจะออกมาแบบที่เห็น
ต้องขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วย รวมถึงต้องขอบคุณ
ทีมงานของพี่เอกด้วยครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
psupas

โพสต์ที่ 6

สุดยอดทั้งรูปแบบและเนื้อหา ครบถ้วน สมบูรณ์ เพลิดเพลินได้ทั้งวันในเวปเดียว คลิกครั้งแรกเหมือนรักแรกพบเลยครับ ขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่านที่ทำออกมาอย่างมืออาชีพจริงๆครับ
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

เห็นตั้งแต่สายๆ แล้ว ... เพิ่งนึกออกว่าจะพูดไงดี ถึงจะเหมาะ

"มืออาชีพ" ครับ
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 8

จ๊าก!

กลับมาดู คุณ psupas กับผมเป็นเนื้อคู่กันรึเปล่าครับ :mrgreen:

คิดเหมือนกัน post เวลาเดียวกันเลย
VuudD
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณทีมงานมากครับ หน้าเวบทำได้ดีมากๆ
Highway_Star

โพสต์ที่ 10

ชอบมากกกกกกกกกกกกกก ครับ
โดยเฉพาะรวมบทวิเคราะห์ที่ด้านล่าง แล้วก็รวมเวบข่าวไว้ให้
ถามว่าจริงๆ ผมได้เข้าเวบพวกนั้นมั้ย ? ก็เข้าทุกวัน
แต่ว่าพอเอามารวมในเวบนี้เวบเดียวแ้ล้วมันก็เหมือนกลายเป็น portal สู่ที่อื่นๆ ต่อไป
ชอบมากๆ ครับ
ขอบคุณทีมงานทุกท่านเลย
mario
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 11

ดีใจที่เพื่อนๆทุกคนชอบครับ ต้องขอบคุณน้อง Linzhi พี่เอกและทีมงาน กรรมการและและอนุกรรมการทุกท่าน ที่ช่วยกันผลักดันจนสำเร็จเป็นรูปร่างครับ :mrgreen:
The basic ideas of investing are to look at stocks as business,
use the market's fluctuations to your advantage,
and seek a margin of safety.

Investing is not about big returns ,it's about safety of principal and satisfactory returns.
BalsamiC

โพสต์ที่ 12

ดูดีมากๆเลยครับ แบ่งเป็นสัดเป็นส่วนชัดเจน จัดวางได้น่าสนใจและสะอาดตา ยอดเยี่ยมครับ :D
Oz

โพสต์ที่ 13

ทำได้เนี้ยบมากครับ มีประโยชน์มาก ๆ
Make a wish, Take a chance, Make a change
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 14

ผมแค่ฟันเฟืองตัวเล็ก ๆ ครับ credit เบื้องหลังเท่าที่นึกได้นะครับ

ขอบคุณผู้ปิดทองหลักพระอย่างพี่เอก และทีมงานของพี่เอกที่ช่วยเขียนช่วยแก้โปรแกรมครับ
ขอบคุณพี่ Littlewing พี่ Kongkang และทีมบทความที่ใส่บทความให้เราได้อ่านกันทุก ๆ วันเลยครับ ช่วยกันใส่กันเหงือกแห้งเลย
ขอบคุณพี่ WEB ที่ช่วยรวบรวม Quote ระดับโลกให้เราได้อ่านกันตลอด
ขอบคุณพี่ sorawut ที่ใส่ clip money talk ให้เราได้ดูอยู่ที่เดียวนี้เลยครับ
ขอบคุณเอิง มาร์ช ที่ช่วยด้านกราฟฟิกครับ หน้าดร.หล่อ ๆ ก็มาจากทีมนี่ครับ
ขอบคุณพี่ Mario และกรรมการทุก ๆ ท่านที่ช่วยกัน comment และปล้ำจนเสร็จออกมาได้ครับ

ที่สำคัญที่สุด ขอบคุณท่านนายกเราครับ พี่ไก่​ ธันวา เป็นผู้ริเริ่มแนวคิด เป็นแรงขับดันให้เวปได้เสร็จเป็นรูปเป็นร่าง จนมาถึงทุกวันนี้ครับ

และเวปนี้เป็นของทุกคน ชีวิตการลงทุนผมก็สร้างตัวจากที่นี่ ตอนนี้ได้สมาชิกมากมายก็ช่วยกันสร้าง รักษา กันต่อ
ดีกว่านั้นเราได้ร่วมทำบุญด้วยกันครับ

:bow: :bow: :bow:
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
Factor_9

โพสต์ที่ 15

สวยมากครับ ขอบคุณนะครับ :D
stay calm stay invest
Principle_me

โพสต์ที่ 16

สวยมากเลยคะ :cool:
Invest in the good timeS!!!!....
ReRedrum

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณมากครับ สวยงามมาก
"ผมไม่ได้ลงทุนในหุ้นเพียงเพราะว่าผมต้องการเงินมากมาย
แต่มันเป็นความสนุกในการค้นหาบริษัทชั้นเยี่ยม
เฝ้าดูมันเติบโต และทำเงินให้เรา"

"เบื้องหลังของด้านหลัง ก็คือ ด้านหน้า"
SUVIT33

โพสต์ที่ 18

เยี่ยมมากครับ ขอบคุณท่านนายกและกรรมการทุกท่านครับที่สละเวลาให้กับสมาชิก
ในการพัฒนาเว็บการลงทุนที่มีคุณค่า ในประเทศไทยเรา น้ำใจประเสริฐอย่างนี้นับวันหายาก
เข้าทุกที
whiteknight_p

โพสต์ที่ 19

ขอชมว่า จัดเรียงรูปแบบ เนื้อหา ได้ดูดีมากๆเลยครับ
ขอบคุณครับ
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
superboy

โพสต์ที่ 20

ออกแบบหน้าโฮมเพจได้เยี่ยมมากครับ หล่ออย่างกะ ณเดช เลย

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
forward

โพสต์ที่ 21

สวยงามและมีสีสันดีครับ
oArchieo

โพสต์ที่ 22

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ ผมจะพยายามศึกษาหาความรู้จากเว็บ ThaiVI
ให้คุ้มกับที่ทีมงานพยายามพัฒนาแหล่งความรู้นี้ขึ้นมาครับ :D
little wing

โพสต์ที่ 23

ขอขอบคุณ น้องmario น้องLinzhi และทีมงานพี่เอก สำหรับการทำเวบหน้าแรก และผมขอขอบคุณทีมงานบทความ ได้แก่ หมอnam น้องoatty น้องNotelio ที่ได้ช่วยลงบทความให้พวกเราได้อ่านกันทุกสัปดาห์
สุขสันต์

โพสต์ที่ 24

ขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทุกคนครับ :o
kk.diamond

โพสต์ที่ 25

สุดยอดค่ะ ชอบมาก ขอบคุณทีมงานทุกท่านค่ะ
yelzel

โพสต์ที่ 26

สวยมากๆครับ เนื้อหาชัดเจน แบ่งเป็นสัดส่วนดีครับ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 27

สวยดีครับ :)
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
หมอวิ
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 28

ชอบมากครับ คุ้มค่ากับการรอคอย
"อย่ากลัวตกรถ" ...ถึงจะดี ถ้าไม่ถูก ก็ไม่ซื้อ
"อย่ากลัวติดดอย" ...ถ้าถูกพอ ก็ซื้อ ไม่รอราคาต่ำสุด
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 29

เพิ่งเปิดหน้า Web ใหม่ ดูดี น่าอ่าน จริงๆ ครับ ชอบมากกก :D
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
akindle
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 30

จัดระเบียบ ได้ดีครับ เข้าถึงง่ายดี
Pour your heart into it
โพสต์โพสต์