เคาะซื้อเคาะขายทีละ 100 หุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Crested Jay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เคาะซื้อเคาะขายทีละ 100 หุ้น

โพสต์ที่ 1

ไม่เข้าใจพวกที่ชอบเคาะซื้อหรือเคาะขายทีละ 100 หุ้นนั้น ทำเพื่ออะไร
หวังผลทางด้าน technical หรือเหตุผลใดเหรอครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: เคาะซื้อเคาะขายทีละ 100 หุ้น

โพสต์ที่ 2

ถ้าเป็นรายย่อยก็ซื้อให้ครบจำนวน

ถ้าเป็นรายใหญ่ เคาะเรียกแขก
syj
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

Re: เคาะซื้อเคาะขายทีละ 100 หุ้น

โพสต์ที่ 3

รายใหญ่ ---> เป็น การส่ง ซิก ด้วยครับ ...
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
dojii

โพสต์ที่ 4

ของผมซื้อ 100 หุ้น เพื่อไปประชุมผู้ถือหุ้นครับ
สำหรับเก็บข้อมูล ถ้าดีจริงค่อยซื้อเพิ่ม
wirachat

โพสต์ที่ 5

ผมซื้อ 100 หุ้นเพราะผมมีเงินน้อย
จะซื้อเก็บ CPALL 100 หุ้น ก็ 4000 บาทแล้ว มันแพงมากแล้วสำหรับเม่ารายได้น้อยอย่างผม
minnaja

โพสต์ที่ 6

สำหรับหุ้นบางตัว ซื้อเมื่อเริ่มศึกษา และเพื่อได้สิทธิไปประชุมผู้ถือหุ้น
และสำหรับหุ้นตัวอื่นๆ มีเงินซื้อแค่นั้นจริงๆค่ะ
iSpurs

โพสต์ที่ 7

เป็นป่ะป๊า ที่พอร์ทเล็กน่ะครับ ซื้อเดือนละ 100หุ้น ทุกเดือน ออมไว้ให้ลูก

อนาคต เราจะติดรายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่ :oops:
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

อย่าว่า 100เลยคับ
เมื่อก่อนจะซื้อบ้านปู แค่50ห้นเองคับ
show me money.
prajuvb
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 9

ต้องดูว่าเคาะแล้วราคากระโดดหรือไม่ครับ
เคาะของคนเบี้ยน้อยหอยเล็กราคาไม่ขยับ
เคาะเรียกแขกราคากระโดดทีเดียวหลายช่อง
โดยเฉพาะหุ้นที่น้ำแห้งขาดสภาพคล่อง
Crested Jay

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณครับ สำหรับความเห็นและคำแนะนำที่หลากหลาย :|
warawut

โพสต์ที่ 11

ของผมซื้อ 100 หุ้น เพราะมีแค่นั้นเหมือนกันครับ แต่อยากได้ค่อยๆสะสมครับ
leksystem

โพสต์ที่ 12

ใช้ในการมาร์คตำแหน่งของหุ้นที่เค้าซื้อ/ขาย เช่น จะซื้อ 1000 หุ้น ก็จะซอยเป็น 100, 800 และ100 หุ้น ตามลำดับ พอเค้าดูรายการซื้อ/ขายก็จะรู้ว่าคำสั่งซื้อ/ขายของตนถึงหรือยัง มักจะเห็นอาการแบบนี้ ช่วงที่มีการทำราคา
stock77

โพสต์ที่ 13

ใช้พอร์ตอีกบัญชีหนึ่งขาย 100 หุ้น ทางบิด
อีกพอร์ตหนึ่งยืมหุ้นที่ชอร์ตมาวางขายทาง ออฟเฟอร์ได้ทันที
no
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 14

prajuvb เขียน:ต้องดูว่าเคาะแล้วราคากระโดดหรือไม่ครับ
เคาะของคนเบี้ยน้อยหอยเล็กราคาไม่ขยับ
เคาะเรียกแขกราคากระโดดทีเดียวหลายช่อง
โดยเฉพาะหุ้นที่น้ำแห้งขาดสภาพคล่อง
พอท์ร้อยล้านของพี่ เบี้ยน้อย อิอิ
แต่นับถือพี่มาก ตรงยังขี่รถกะบะอยู่น่ะครับ
prajuvb
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 15

ปกติผมขี่suzukiครับ
มอเตอร์ไซด์คู่ใจซื้อมาไม่นาน(ปี2535)
เพิ่งทำพิธีล้างใหญ่ครั้งที่4เมื่อ3เดือนก่อน
ขี่ไปตลาด แจกข้าวหมาแมวที่วัดใกล้บ้านและตลาดทุกวัน
เอารถออกไปซอกแซกไม่สะดวกครับ

ปล.เสี่ยป.ที่ไล่เก็บหุ้นuvไม่ใช่ผมนาครับ
อ่านจากข่าวของน้าปรัชเมื่อเช้าเสียววูบ
พอร์ตใหญ่แต่ใจเล็กนิดเดียวครับ
anomaly

โพสต์ที่ 16

partial publishing / executing ฝั่งซื้อ
ไม่อยากให้รู้ว่าซื้อเยอะ เดี๋ยว mass แย่งซื้อ

ฝั่งขายก็เช่นกัน ไม่อยากให้รู้ว่าขายเยอะ เดี๋ยว mass แย่งขาย
การเดินทางสำคัญกว่าจุดหมาย
โพสต์โพสต์