หนังสือ "ร้อยคนร้อยหุ้น"

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CONAN
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือ "ร้อยคนร้อยหุ้น"

โพสต์ที่ 1

สักวันหนึ่งจะมีหนังสือเรื่อง "ร้อยคนร้อยหุ้น" จาก สมาคมไหมครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน ในการค้นหาข้อมูลการลงทุนแก่ นลท. ใหม่ๆ ที่จะเข้ามาในอนาคต
หลักการของการลงทุนแบบ VI คือการซื้อหุ้นที่มูลค่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็น ดังนั้นไม่ว่าหุ้นนั้นจะเป็นหุ้นประเภทใดก็ตามควรจะได้รับการพิจารณาเหมือนๆกันในแง่ความคุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาที่นักลงทุนจะจ่าย ...เครดิต อ.โจ ลูกอีสาน
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

Re: หนังสือ "ร้อยคนร้อยหุ้น"

โพสต์ที่ 2

ไม่น่ามีครับ
เพราะไม่real timeเหมือนแบบปัจจุบัน
ข้อมูลบริษัทในตลาดหาได้ทุกบริษัทครับจาก56-1และข่าวที่แจ้งแก่set
แต่ข่าวในสิ่งพิมพ์ต่างๆรวมทั้งมุมมองของเพื่อนสมาชิกทำให้ห้องนี้สมบูรณ์แบบขึ้น
luz666
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: หนังสือ "ร้อยคนร้อยหุ้น"

โพสต์ที่ 3

คงยากมั้งครับ กว่าจะรวมเล่มได้คงไม่ค่อย update เท่าไหร่ แต่จะว่าไปถ้ามีหนังสือพวกรวมบทความหรือรวมจากคลังกระทู้คุณค่าก็น่าสนนะครับ
all i need is Zero
โพสต์โพสต์