อยากโหลด money talk ไว้ดูบนมือถือต้องทำยังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Highway_Star
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

อยากโหลด money talk ไว้ดูบนมือถือต้องทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 1

ผมอยากโหลดพวกคลิป money talk ไว้ดูบน android ครับ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมอะไรทำได้บ้าง
มีกระทู้นึงสอนวิธีโหลด opp day มาไว้ดูในเครื่อง แต่ผมพยายามเอาวิธีนั้นมาใช้กับ money talk แล้วมันไม่ได้ครับ
รบกวนสอนหน่อยครับ
naphas12
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: อยากโหลด money talk ไว้ดูบนมือถือต้องทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 2

Money Talk สามารถใช้โปรแกรมดาวน์โหลด Youtube มาลงที่เครื่องเราได้ครับ

ส่วน Opp Day ต้องใช้โปรแกรม Capture หน้าจออย่างเดียว เสียงเวลาพอๆ กันกับเปิดฟังสดๆจากเว๊บ

ไม่เข้าใจว่าทำไม Opp Day ถึงใช้ Silverlight ทำไมไม่ทำเป็น MP4 แล้ว Up ขึ้น Youtube
SAM11
ผู้ติดตาม: 0

Re: อยากโหลด money talk ไว้ดูบนมือถือต้องทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 3

naphas12 เขียน: ไม่เข้าใจว่าทำไม Opp Day ถึงใช้ Silverlight ทำไมไม่ทำเป็น MP4 แล้ว Up ขึ้น Youtube
บังเอิญรู้แบบงูงูปลาปลานะครับ จะตอบตามที่เข้าใจนะครับ
สาเหตุที่ใช้ silverlight เพราะความลื่นไหลในการเล่นไฟล์วิดีโอผ่านเน็ทครับ สังเกตถ้าเป็นรายการถ่ายทอดสด ถ้าเน็ทเราช้าก็จะต้องรอให้ buffer เต็มก่อนถึงจะดูได้ แต่ถ้าใช้ sivlerlight จะมี Internet Information Services (IIS) เอาไว้ทำ Live Smooth Streaming
ถ้าความเร็วเน็ทสูง(ซีพียูก็ด้วยนะครับ) วิดีโอที่ถูกเล่นในช่วงนั้นก็จะเป็นแบบที่มีความละเอียดสูง
ถ้าเน็ทช้า(ซีพียูก็ด้วยนะครับ) วิดีโอที่ถูกเล่นในช่วงนั้นก็จะเป็นแบบที่มีความละเอียดต่ำ
อย่างเว็ป Money Channel ก็อย่างเดียวกัน
รูปภาพ

โปรแกรมสำหรับ โหลด ไฟล์วิดีโอ ที่เป็น Smooth Streaming ก็มีนะครับ
อยากจะลงการลงวิธีการใช้โปรแกรม ไม่แน่ใจว่าจะเข้าข่ายละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับ
amornd
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ความจริง silverlight ทาง microsoft คงจะไม่ support ในอีกไม่นานแล้วหละ เพราะไม่มีคนนิยมมากพอ

ส่วน youtube เขาไม่ได้ limit การอัพโหลดแค่ 10 นาทีตั้งนานแล้ว รองรับ HD ด้วย
ไม่รู้ตลท ทำอะไรอยู่ถึงไม่ยอมอัพเข้า youtube เป็นฉบับเต็ม ไปเก็บไว้ใน server ตัวเองก็เท่านั้น คุณภาพก็ไม่ได้เรื่อง
vim
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 6

รายการที่ถ่ายทอดในเว็บของ Money Channel นั้นมีลิขสิทธิ์ครับ เค้าคงจงใจไม่ให้ดาวน์โหลด ถ้าหาทางอ้อมก็อาจต้องแคปหน้าจอเอาหรือใช้โปรแกรมดักข้อมูลโดยตรงเลย แต่พวกนี้อาจมีปัญหาลิขสิทธิ์ได้
Vi IMrovised

โพสต์ที่ 7

vim เขียน:รายการที่ถ่ายทอดในเว็บของ Money Channel นั้นมีลิขสิทธิ์ครับ เค้าคงจงใจไม่ให้ดาวน์โหลด ถ้าหาทางอ้อมก็อาจต้องแคปหน้าจอเอาหรือใช้โปรแกรมดักข้อมูลโดยตรงเลย แต่พวกนี้อาจมีปัญหาลิขสิทธิ์ได้
อ่าว ถ้าอย่างนั้นขอโทษด้วยครับ ถ้า admin เห็นว่าไม่เหมาะสมลบกระทู้ได้เลยนะครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 8

รายการ Money Talk ใน http://www.youtube.com/moneytalkchannel สามารถ download และเผยแพร่ได้ตามสบายเลยนะครับ ผมเคยขออนุญาติท่านอาจารย์ไพบูลย์แล้ว :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์