ในที่สุดผมก็สมัครอบรม รุ่นที่ 2 ได้แล้ว ดีใจครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
amornd
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ในที่สุดผมก็สมัครอบรม รุ่นที่ 2 ได้แล้ว ดีใจครับ

โพสต์ที่ 1

หลังจากที่รุ่น 1 กดสมัครตอน 9:01 ไม่ทัน บ้าไปแล้ว :wall:

วันนี้เตรียมตัวสุดชีวิต ตั้งแต่.. ลางาน > ตื่น(เกือบไม่ทัน 9 โมง) > reset internet(กลัวเน็ตเน่า) > clear browser(กลัวเอ๋อ) > อ่านกติกาจากกระทู้ > copy คำว่า "สมัครอบรม" แปะไว้ใน notepad(กลัวพิมพ์ไม่ทัน) > refresh กระทู้ทุก 1 วินาทีตอนเกือบ 9 โมง > พอกระทู้เปิดให้ post ได้ปุ๊บ ก็ post เลย(ไม่ได้ดูเวลา ณ ตอนนั้น)

ปรากฏว่า ผมโพสได้ทันที เวลาระบุเป็น 08:59 ที่กระทู้หน้า 2
ผมเลยโพสซ้ำอีกครั้ง เพราะกลัวว่าจะนับเวลาเริ่มตอน 09:00 โพสได้ทันที(อีกรอบ) เวลาระบุเป็น 09:00 ที่กระทู้หน้า 4

หมายเหตุ: จากการทดสอบการ post กระทู้ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมสังเกตว่า เวลาที่เครื่อง computer ผมจะเร็วกว่า เวลาที่ระบุตอน post เสร็จประมาณ 1 นาที ดังนั้น ก็เป็นไปได้ว่า ตอน Thai VI admin เห็นว่า 9 โมงแล้ว เลย unlock กระทู้ แต่คนเข้าไป post แล้วกลายเป็น 08:59 นะครับ

รบกวนทีมงาน อย่านับ login ผมซ้ำนะครับ(เห็น login อื่นมีกรณีนี้เหมือนกัน)
คือไม่ได้มีเจตนา spam นะครับ สาเหตุก็ตามที่แจ้งไว้ :D
สำหรับใครที่สมัครไม่ทัน ลองทำตามวิธีที่ผมบอก ตอนรุ่นหน้าดูนะครับ
amornd

Re: ในที่สุดผมก็สมัครอบรม รุ่นที่ 2 ได้แล้ว ดีใจครับ

โพสต์ที่ 2

เอ่อ พลาดอย่างนึง รุ่นนี้ค่าสมัครแพงแฮะ
เงินอยู่ในหุ้นหมด เงินสดไม่พอจ่าย :wall: ..ไม่อยากขายหุ้นอ่าาา
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pordamo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ในที่สุดผมก็สมัครอบรม รุ่นที่ 2 ได้แล้ว ดีใจครับ

โพสต์ที่ 3

ดีใจด้วยนะครับ เป็นแนวทางการสมัครให้ท่านอื่นได้ลองทำตามดูครับ :B
Stay Calm, Stay Invest.
SALA

โพสต์ที่ 4

Thank you for your info
Next time I will not miss
CONAN

โพสต์ที่ 5

วันนี้เทรดแข่งกับ beauty เลยนะครับ เดือดพอๆกัน
หลักการของการลงทุนแบบ VI คือการซื้อหุ้นที่มูลค่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็น ดังนั้นไม่ว่าหุ้นนั้นจะเป็นหุ้นประเภทใดก็ตามควรจะได้รับการพิจารณาเหมือนๆกันในแง่ความคุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาที่นักลงทุนจะจ่าย ...เครดิต อ.โจ ลูกอีสาน
centrady
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ยินดีด้วยครับ
this too, shall past.

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
www.facebook.com/MrCentrady
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 7

โห สมัครอบรมทีต้องทำขนาดนี้

รอบหน้าผมจะทันมั้ยอ่าา :(
Bluvy

โพสต์ที่ 8

ดีใจด้วยจริงๆครับ

ผมเองเตรียมตัวตั้งแต่ 8:30 เปิดกระทุู้จองไว้ทั้งคอมพิวเตอร์ทั้ง ipad เลย พอ8:59 ก็refresh ถี่ยิบ แต่ post กระทู้แล้วมันเด้งออก งงเลย จองไม่ได้ เสียดายจริงๆ

ขอให้ใช้โอกาสให้คุ้มค่านะครับ
เสือนอนกิน

โพสต์ที่ 9

ผมก็เหมือนกัน มาถึงที่ทำงานแต่เช้า เพื่อรอสมัครเนี่ยครับ :D
vanjeng

โพสต์ที่ 10

ยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ :D
ผมขอสอบถามทีมงานและผู้รู้หน่อยครับ ผมได้สมัครได้เป็นตัวสำรองต้องทำยังไงบ้างครับ ต้องรอให้มีคนสละสิทธิและให้ทีมงานเรียกตัว ถูกต้องใช่ไหมครับ?? พอดีหารายละเอียดไม่เจอครับ
การเติบโตคือส่วนหนึ่งของคุณค่า
วอร์เรน บัฟเฟต
หมอวิ
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 11

ผมก็ต้องลางานมานั่งเฝ้าหน้าจอเหมือนกันครับ
ครั้งหน้า(เผื่อท่านอื่นนะครับ เพราะผมบังเอิญโชคดีที่สมัครได้)ทางทีมงานพอจะพิจารณาปรับวันจองให้เป็นวันหยุด หรือช่วงเลิกงานแล้วได้หรือไม่ครับ
ปล.ครั้งก่อนผมหลบงานออกมาจอง ไม่มีสมาธิเลย โชคดีที่งานไม่เสีย
นำเสนอเพื่อพิจารณา เผื่อเป็นประโยชน์ หวังว่าจะเข้าใจเจตนานะครับ
ขอบคุณครับ
"อย่ากลัวตกรถ" ...ถึงจะดี ถ้าไม่ถูก ก็ไม่ซื้อ
"อย่ากลัวติดดอย" ...ถ้าถูกพอ ก็ซื้อ ไม่รอราคาต่ำสุด
wigraipat

โพสต์ที่ 12

ดีใจด้วยครับ
ผมคงไม่มีโอกาสครับ เพราะต้องอยู่เวรวันหยุดและอยู่ต่างจังหวัด
รอคนใจดีมาlectureให้หลังเรียนเสร็จแบบครั้งที่แล้วครับ
minnaja

โพสต์ที่ 13

ไปไม่ทันงานบวชญาติ เพราะต้องรอจองอบรมนี่แหละค่ะ กดเสร็จเห็นชื่อตัวเอง ก็รีบไปวัเลย ไปถึง พระใหม่ออกจากโบสถ์พอดี แหะๆ
แต่ยังโชคดี รอบนี้จองทัน ถ้าจองไม่ทัน+ไปงานบวชไม่ทันด้วย คงเศร้าแย่เลยค่ะ
สำหรับคนที่ไม่ทันในรอบนี้ เอาใจช่วยให้กดทันในรุ่นต่อไปนะคะ (น่าจะจองง่ายขึ้นนะคะ ครั้งที่แล้ว กดได้คนที่ 100 นิดๆ ตอน 9.00 รอบนี้ คนที่ 54 สงสัยเพราะคนที่มือไวกว่า ได้เรียนรุ่น 1 ไปหมดแล้ว แฮะๆ)
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 14

ยินดีกับทุกๆ ท่านด้วยครับ
อย่างกับมหกรรมอะไรสักอย่างเลย :mrgreen:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 15

เอ่อ ผมอยากไปมากนะ แต่จะให้มาแย่งกันแบบนี้ ลำบากขนาดนี้ ผมเอาหนังสือการลงทุนกลับมาอ่านอีกรอบดีกว่า
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

คีย์ไม่ทันครับ สงสัยคงไม่มีวาสนาได้เรียน...ว่าแล้วก็อ่านหนังสือ อ่าน ThaiVI ต่อไป
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
mousepad49

โพสต์ที่ 17

copy "สมัครอบรม" ไว้ล่วงหน้า เจ๋งมาก เที่ยวหน้าขอเอาไปใช้บ้าง คีย์ไม่ทันจริงๆ
jayrelax

โพสต์ที่ 18

คล้ายผมเลยครับ. ลางาน. เปิดโน๊ตบุ๊ค 2 เครื่องเลย ใช้ 2 user เลยครับ (พอดีสมัครให้พี่ชายครับ) แต่ผมได้คนเดียว
Crazy for making money.
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 19

ยินดีด้วยครับ :D
kan2544

โพสต์ที่ 20

พลาดอีกแล้ว ....รอโอกาสหน้า.. จะมีอีกเมื่อไรจะได้เตรียมตัว ขอบคุณค่ะ
Jane Seksan
ผู้ติดตาม: 34

โพสต์ที่ 21

ยินดีด้วยครับ^_^
"วันคืนล่วงเลยไปๆ บัดนี้เราทำอะไรอยู่"

"สิ่งทั้งหลายทั้งปวง อันใครๆ ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"

........ คำสอน พระพุทธเจ้า ........
โพสต์โพสต์