คำถามเกี่ยวกับจังหวะตอนสมัครเวลา 8:59

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
netirats
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คำถามเกี่ยวกับจังหวะตอนสมัครเวลา 8:59

โพสต์ที่ 1

ผม Refersh หน้าจอ เตรียมตัวโพสต์ลงทะเบียนตลอด
งงว่า ทำไมมีคนลงทะเบียนตอน 8:59 ได้ แต่หน้าจอผมยังไม่ยอมให้โพสต์กระทู้ กระทู้ยังล็อคอยู่เลย
ช่วยชี้แจงด้วยครับ
เคาะขวาโลด
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

Re: คำถามเกี่ยวกับจังหวะตอนสมัครเวลา 8:59

โพสต์ที่ 2

นาฬิกาแต่ละคนก็ไม่เท่ากันค่ะ นาฬิกาทีมงานตอนปลดล็อกเป็นเวลา 9 โมงแล้ว เรื่องจองได้ไม่ได้ก็เป็นเรื่องแล้วแต่บุคคล แล้วแต่ความเร็ว แล้วแต่โชคด้วยมั้ง อย่าตั้งกระทู้กดดันทีมงานอย่างนี้เลยค่ะ ทีมงานตั้งจองอย่างนี้ก็ถือว่ายุติธรรมกับทุกคนที่สุดแล้วค่ะ
amornd

Re: คำถามเกี่ยวกับจังหวะตอนสมัครเวลา 8:59

โพสต์ที่ 3

บังเอิญ จากการทดสอบการ post กระทู้ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมสังเกตว่า เวลาที่เครื่อง computer ผมจะเร็วกว่า เวลาที่ระบุตอน post เสร็จประมาณ 1 นาที ดังนั้น ก็เป็นไปได้ว่า ตอน Thai VI admin เห็นว่า 9 โมงแล้ว เลย unlock กระทู้ แต่คนเข้าไป post แล้วกลายเป็น 08:59 ครับ :P
WEB
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 4

8:59:59 มันก็ขึ้น 8:59 แล้วนะครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
WEB

โพสต์ที่ 5

ครั้งนี้ ผมเป็นคนปลดล็อคเอง เมื่อผมเห็นตัวเลข 8:59:59 ผมจึงกดปุ่มปลดล็อค
เพราะจากที่ลองทำดูมันจะใช้เวลา 1-2 วินาที และตอนช่วงใกล้เวลาดังกล่าว
การเข้ากระทู้ก็ช้าลงนิดหน่อยด้วยครับ ผมคิดว่ามันต่างกันแบบเสี้ยววินาที
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
mobiusfe11

โพสต์ที่ 6

ผมคิดว่า เวลาที่โชว์ 8.59 ในระบบนั้น มันเป็นเวลาที่คลาดเคลื่อนนะครับ เพราะจริงๆแล้ว มันก็คือ 9 โมงของเวลาปกติแล้วครับ ผมสังเกตตั้งแต่คราวที่แล้วละ ว่าทำไมมี 8.59 โผล่มา แต่จริงแล้วมันก็คือ 9 โมงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Kop 71
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

จองได้....

มีโอกาสได้อบรม มีความรู้ ไม่ต่อยอด ไม่ขยัน ก็ไม่ประสบความสำเร็จ

จองไม่ได้...

โอกาสหน้าจองใหม่ เวลาที่เหลือศึกษาหาความรู้จากแหล่งอื่นๆ ขยัน มุ่งมั่น อดทนรอคอย

ไม่ต้องกลัวตกรถ มีรถออกทุกวัน (คำคมจาก ลูกอีสาน)

คนที่จะประสบความสำเร็จ ไม่ใช่คนที่มีโอกาสดีที่สุด แต่เป็นคนที่ใช้โอกาสที่มีได้ดีที่สุดต่างหาก
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 33

โพสต์ที่ 8

ปัญหาที่ทุกคนจะเจอนะครับ
1.เครื่องคอมพิวเตอร์ของเรา (น่าจะใหม่จะดี)
2.สัญญานอินเตอร์เน็ต ความเร็วประมาณไหน
3.กดเข้าไปแล้วเด้งออก เข้าไม่ได้สัญญาชนกัน เบียดกันก่อน
4. Refersh หน้าจอ ควรจะเปิดเครื่องเดียว ด้วยเอ็กพลอเร่อร์ ไฟว์ฟร็อก โอเปล่า ครอม
เวลา Refersh หน้าจอ ก็เรียงกันไปครับน่าจะช่วยได้ระดับหนึ่งจากการแรนด้อม

ครั้งนี้โปรงใส พี่WEB รอบคอบและทำงานเองมั่นใจได้(ไม่ได้ลำเอียง)
คำแนะนำจากผม คนที่พลาดการอบรมครั้งนี้ ควรจะอดทนรอการอบรมรอบต่อไปครับ
WEB

โพสต์ที่ 9

ลืมบอกว่า ผมไม่ได้ดูนาฬิกาของตัวเอง แต่ดูจากเว็บไซต์เทียบเวลาประเทศไทย
ซึ่งผมเช็คดูแล้วว่าตรงกับเวลาของตลาดหลักทรัพย์

netirats

โพสต์ที่ 10

คืองี้ครับ ผมไม่ได้ตั้้งใจมาตั้งกระทู้กดดัน แต่ขอแค่คำชี้แจ้ง
อยากจะนึกถึงมุมมองผมตอนนั้นน่ะครับ
1. เวลา 8:59 มีคนมาโพสต์ขออบรมได้ แต่ตัวหน้าจอผม ดันกด Reply ไม่ได้
2. ทำไงดีหล่ะครับ Refresh อีกรอบก็ยัง Reply ไม่ได้ ชื่อคนอื่นก็ขึ้นมาเรื่อยๆๆ ผมก็มานั่งคิดว่า มันมีปุ่มอื่นให้กดหรือเปล่า เลยไปเจอปุ่มตั้งกระทู้ ผมเลยไปกด และได้โพสต์ไป ลองลงไปดูกระทู้ข้างล่างก็ได้ครับ มีชื่อผมโพสต์อยู่ที่ 9:00
3. หลังจากนั้น ผมก็พยายาม Refersh เพื่อ reply คราวนี้ได้ เลยจะโพสต์อีกที ปรากฎว่า ต้องรอเวลาเพราะพึ่งโพสต์กระทู้ไป เลยเสียโอกาสไป อันนี้คงต้องโทษตัวเองเพราะผมไม่ค่อยมาเล่นในเว็บบอร์ดไทยวีไอเท่าไหร่

แต่อยากชี้แจงว่าถ้าไม่มีเหตุการณ์ ที่ 1 บวกกับความพยายามในการหาทางแก้ไขของผม เหตุการณ์ 2 และ 3 คงไม่เกิด จริงๆ ไม่ได้จะมาว่าอะไรครับ แค่ฝากอยากให้มองจุดนี้ในครั้งต่อไป เราไม่ใช่ Expert เรื่อง Comp อะไรก็เกิดขึ้น ได้ ถ้าผมเป็นคนจัดผมคงนึกไม่ถึงเหมือนกันครับ
ยังไงก็ขอบคุณที่ได้มอบโอกาสได้ลุ้นครั้งนี้ ไว้คราวหน้าจะมาลุ้นใหม่ครับ
ถ้าผมอธิบายแล้วไม่เข้าใจยินดีอธิบายซ้ำครับ
เคาะขวาโลด
woosaa

โพสต์ที่ 11

ตอนโพส ผมก็เป็นครับ ถ้าเปิดกระทุ้ รับสมัครทิ้งไว้ แล้ว refresh แม้จะเข้า 9 โมง มีคนเริ่มโพสแล้ว ตัว Post Reply ก็ยังล็อคครับ

วิธีแก้คือผมเข้าบอร์ดหลัก คลิก กระทุ็้้้รับสมัครเข้าไปอีกครั้งแล้ว โพสได้ครับ

ไม่รุ้เจ้าของกระทู้เป็นอาการเดียวกับผมหรือเปล่าถ้าใช่ ใช้วิธีนี้แล้วจะเข้าไปโพสได้ครับ

เผื่อจะมีคนเจออาการเดียวกันครับ
"If I had six hours to chop down a tree, I'd spend the first four hours sharpening the axe"
"ถ้าข้าพเจ้ามีเวลา 6 ชั่วโมงในการตัดต้นไม้ ข้าพเจ้าจะใช้เวลา 4 ชั่วโมงแรก ลับขวานให้คม"
Abraham Lincoln
netirats

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณครับ กระทู้ข้างบนสำหรับวิธีแก้ไขครับ ตอนนั้นลนหมดแล้วครับทำไรไม่ถูกขนาดผมเรียนคอมพิวเตอร์มายังไม่เคยเจอ อย่างที่ผมเรียนไว้ ว่า ผมไม่ค่อยได้เข้ามาโพสบ่อยๆ แต่สมัครเป็นสมาชิกเรียบร้อยแล้วว แต่สนใจอบรม แต่ถ้าแก้ Feature นี้ได้จะดีมากครับ ไม่งั้น คงมีคนงงหลายคน
เคาะขวาโลด
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 13

ผมคิดว่า server ของ thaivi คงไม่ได้ set ให้เวลาของ server auto sync กับ time server ครับ ทำให้เวลาของ server ช้าไป 1 นาที ฝาก admin ลองดู setting หน่อยครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
PharmlawVI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 14

ผมก็เป็นคนหนี่งที่จองไม่ได้ ครับแต่ผมจะใช้การพลาดโอกาศครั้งนี้เป็นแรงฮึดให้ผมยิ่งต้องขยันต่อไป เตรียมพร้อมสมัครรอบหน้า 555555 :twisted:

"ไม่มีรับโอกาสเท่ากับคนอื่น ไม่เก่งเท่าคนอื่น ก็ไม่เป็นไรครับ แค่ขยันมากกว่าคนอื่นก็เท่านั้น เพราะซักวันต้องเป็นวันของเราแน่นอน" :P
sir.prince
ผู้ติดตาม: 71

โพสต์ที่ 15

ขอเข้ามาตอบในฐานะที่ผมขึ้นเลข8.59น.นะครับ

รอบที่แล้วผมก็ไม่ทันครับ

วิธีการของผมในการทำครั้งนี้ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ
กดF5รอจังหวะกดไปเรื่อยๆครับ
พอขึ้นให้Replyได้ผมก็รีบตอบครับ
ตอนนั้นคอมผมก็9.00นแล้วครับ

อาจจะเป็นเคสแบบที่พี่WEBแจ้งพวกเราได้ครับเหมือนฟุตบอลที่ยิงนาทีที่01.30
แต่เวลาประกาศจะขึ้นว่า 02.00นาทีครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับรอบหน้าเอาใหม่ขอให้ได้ครับ
และขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับผม
SKY Line
FBเพจอ่านมาแชร์และลงทุน
Sorgios

โพสต์ที่ 16

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ
เต็มเสียแล้ว...
รอใหม่รอบหน้าครับ :D
CHIN UP, Do not give up !!!
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 17

ซีเรียสกันไปใยพี่น้อง คนที่กดสมัครติดนี่ พร้อมกันแล้วรึยัง หึหึ ไม่อ่านหนังสือไปให้ดีๆ คุยกะเค้ามะรู้เรื่องจะเครียดกดดันกินไม่ได้นอนไม่หลับนะเออ ถ้าสละสิทธิ์ตอนนี้ยังทันนะ เรารอเสียบอยู่ อิอิ :mrgreen:

ไม่ต้องซีเรียสหรอกพี่น้อง เดี๋ยวนักเรียน VI ใจดี ก็สรุปมาแบ่งปันกันเองแหละ คนในนี้ใจดี หน้าตาดีทุกคน :mrgreen:
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 18

คนที่สมัครติดนี่ โชคดีมากนะ อย่าสักแต่ว่ากดๆ สมัครไปก่อน ให้ติดไว้ก่อน เซียนคีย์บอร์ด
เอาความรู้มาให้ได้เยอะๆ เพื่อให้คุ้มค่ากับที่อาจารย์ทั้งหลายเค้าเสียสละมาสอนพวกคุณ
แต่ละคนพอร์ท 9 หลัก 10 หลัก คุณนี่โคตรโชคดี อย่าขี้เกียจกันนะ ใครขี้เกียจอาจารย์ไล่ออกเลยนะครับ
ผมรอเสียบ ให้ค่าสมัครเพิ่มอีกเท่านึงเลยเอ้า เกทับ อิอิ :mrgreen:
RUNGCHA

โพสต์ที่ 19

ผมมีข้อสงสัยครับว่า ขณะที่ผม Refesh หน้าจออยู่ตลอดเวลา หน้าเว็บก็ refesh ใหม่ เห็นของคนอื่น Post สมัครไปประมาณ 20 คนแล้วแต่ หน้าจอผมตรงปุ่ม PostReply ยังเป็น LOCKED อยู่เลย จึงทำให้โพสท์ไม่ได้ ต้องเปิดหน้าเว็บขึ้นมาใหม่ จึงโพสท์ได้ที่เวลา 9.00 แต่ก็อยู่อันดับท้ายแล้ว

ผมคิดว่าการคัดเลือกด้วยวิธีนี้คือ การใช้ความโชคดีครับ คนที่ได้รับคัดเลือกคือผู้โชคดีครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
netirats

โพสต์ที่ 20

รู้สึกว่าคนที่เข้าใจปัญหาจริงๆมีแค่คุณ Rungcha กับคุณ Woosaa เท่านั้น คนอื่นที่พยายามมาอธิบายก็ขอบคุณมากครับแต่ตอบๆไม่ตรงประเด็นปัญหาที่ผมยกมา ถ้าอยากเข้าใจปัญหาจริงๆก็ไปดูข้อความของสองคนที่ผมบอกข้างบนนี้

สรุปคือไม่ได้ซีเรียสครับ แต่อยากให้ไปแก้ปัญหาครั้งถัดไปด้วย

ส่วนเซ็งไหมที่ไม่ได้เรียนก็เซ็งครับ เซ็งเพราะพลาดแบบแปลกๆอ่ะครับ
เคาะขวาโลด
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 21

รายการอบรมแบบนี้
หากเป็นเอกชนที่ทำกำไร
ต้องขึ้นราคาไปเป็น 50,000-100,000 บาทแล้วครับ

เห็นใจทีมงานนะครับ
ทีมงาน moneytalk ก็โดนอยู่เรื่อยๆเหมือนกันครับเวลาจัดงานสัมมนา
คนจองไม่มาตามเวลา อัดคนจัดเสียแทบอยากเลิก

ให้กำลังใจเต็มที่ครับ
ความดีทำยากครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
Auporz

โพสต์ที่ 22

กด submit แล้วเด้ง....ทำใจครับ...... ฝึกฝน พัฒนา ด้วยตนเองต่อไป
ราคาของความเก่ง
wwwman

โพสต์ที่ 23

เป็นเรื่องของโชคและการเตรียมตัวในการpost คับคนที่สมัครได้ผมว่ามี2ข้อนี้คับ เป็นกำลังใจให้ทีมงานคับเบื้องหลังการทำงานทุกครั้งทีมงานเหนื่อยกันมากไม่มีค่าตอบแทนแบบบริษัทข้างนอกนะคับ ค่าเรียนก้อถูกแล้วอยากให้เข้าใจทีมงานด้วยคับ ผมว่าคนที่สมัครได้ส่วนใหญ่จะพลาดจากครั้งแรก ถ้าคนที่พลาดครั้งแรกคงไปหาวิธีการว่าทำงัยจะไม่ให้พลาดอีก
minnaja

โพสต์ที่ 24

รอบที่แล้วกดได้เป็นคนที่ 100 นิดๆ ตอน 9.00 รอบนี้ ได้คนที่ 54 เวลา 8.59

วิธีทั้ง 2 ครั้งเหมือนกันคือ พิมพ์ "สมัครอบรม" ไว้ใน notepad กด ctrl+c ไว้ และทดลอง ctrl+p เพื่อให้แน่ใจว่า copy ติด
ครั้งนี้ กดรีเฟรชตลอด ตั้งแต่ 8.59 จนปุ่ม locked เปลี่ยนเป็น post reply
(กรี๊ด และร้องปลดแล้วๆ ไปด้วย หันไปมองนาฬิกาจาก iphone เป็นเวลา 9.00 พอดี)
ก็รีบ ctrl+p แล้วกด submit แต่ปรากฏว่า เด้งค่ะ กลายเป็นกระทู้ locked อีกครั้ง ก็รีบ refresh จนปุ่มเปลี่ยนเป็น post reply และ ctrl+p อีกครั้ง ก็ได้มาเป็นลำดับที่ 54 นี่แหละค่ะ

ใครโพสแล้วเจออุปสรรค อย่าเพิ่งท้อค่ะ พยายามต่อไป หวังว่าทุกคนที่ไม่ทันในรอบนี้ จะได้เรียนในรุ่นถัดไปค่ะ สู้ๆ
minnaja

โพสต์ที่ 25

minnaja เขียน:รอบที่แล้วกดได้เป็นคนที่ 100 นิดๆ ตอน 9.00 รอบนี้ ได้คนที่ 54 เวลา 8.59

วิธีทั้ง 2 ครั้งเหมือนกันคือ พิมพ์ "สมัครอบรม" ไว้ใน notepad กด ctrl+c ไว้ และทดลอง ctrl+p เพื่อให้แน่ใจว่า copy ติด
ครั้งนี้ กดรีเฟรชตลอด ตั้งแต่ 8.59 จนปุ่ม locked เปลี่ยนเป็น post reply
(กรี๊ด และร้องปลดแล้วๆ ไปด้วย หันไปมองนาฬิกาจาก iphone เป็นเวลา 9.00 พอดี)
ก็รีบ ctrl+p แล้วกด submit แต่ปรากฏว่า เด้งค่ะ กลายเป็นกระทู้ locked อีกครั้ง ก็รีบ refresh จนปุ่มเปลี่ยนเป็น post reply และ ctrl+p อีกครั้ง ก็ได้มาเป็นลำดับที่ 54 นี่แหละค่ะ

ใครโพสแล้วเจออุปสรรค อย่าเพิ่งท้อค่ะ พยายามต่อไป หวังว่าทุกคนที่ไม่ทันในรอบนี้ จะได้เรียนในรุ่นถัดไปค่ะ สู้ๆ
ตอนที่โพสแล้วเด้งกลับมาเป็นกระทู้ locked ก็รีเฟรชรัวๆ เหมือนรอบแรกค่ะ กดจนกว่าจะกลายเป็นปลดล็อคอีกครั้ง หลังจาก submit ได้แล้ว ต้อง view post ด้วยค่ะ ให้มองเห็นชื่อเราก่อน ค่อยมานับลำดับ เพราะถ้าไม่เจอชื่อ จะได้ลองโพสใหม่ เผื่อทันค่ะ
ARNOLD

โพสต์ที่ 26

จริงๆ แล้วน่าจะปลด lock ออก แล้วนับจำนวนที่ 1-84 อย่างนี้ทุกคนก็ post ได้ โดยไม่เกิด error
moosamchun2

โพสต์ที่ 27

โครงการนี้ เป็นโครงการที่ดีมาก...

ขอขอบพระคุณ ท่านแรก คือเจ้าของโครงการ และทีมงานทุกท่าน (แม้จะโดนบ่น...)

อันดับต่อมา คุณคนนี้ ที่โพสถาม ทำให้ผมเข้าใจวิธีกดอย่างไรให้เป็นผู้ชนะ...แต่ผมมาสมัครไม่ทันเนื่องจากรถติด (จะใช้คอมฯของออฟฟิศ) คิดว่าเป็นวันที่ 12/12/12 หนุ่มสาวแห่จดทะเบียนกัน ...รถติดจุงเบย ณ ดินแดง ...โอกาสหน้า เป็น 12.00 น. ดีไหมพี่ๆ)

หากเป็นไปได้...ขอให้เปิดอบรมไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมดลูกศิษย์ นะครับ...

** จาก คนอยากเรียนมาก ถึงมากที่สุด **

เมื่อหาปลาเป็นแล้ว จะได้ทำบุญแบบพี่ๆบ้าง...
CARPENTER

โพสต์ที่ 28

ทึ่งมากที่มีการสมัครอบรมเต็มภายใน 1 นาที
ทางทีมงานต้องเปลี่ยนวิธีการสมัครแล้วละ
เพราะถ้าใช้วิธีเดิม จะทำให้คนอยากเรียนความดันขึ้นและเครียดมากเปล่าๆ
เกิดมีคนบาดเจ็บ ล้มหมอนนอนเสื่อเพราะอยากเรียน ก็จะเป็นการทำคุณบูชาโทษ
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 29

ยินดีกับผู้ที่ได้เรียนครับ

สักวันเราคงได้เรียน จะเครียดไปทำไม :-)
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
SALA

โพสต์ที่ 30

เครียดมาก
รอ ปลดlock ตั้งแต่ 8.40 - 9.20 น.

ไม่เข้าใจว่า ต้อง REFRESH หรือ ทำอะไรอีก
ฟังคำแนะนำแล้วก็ไม่แน่ใจว่าคราวหน้าจะทำถูกไหม

ขอเสนอว่าให้ลงชื่อภายใน 1 วัน แล้วกรรมการทำการ RANDOM ดีไหม

หรือเอารายชื่อทั้งหมดมาจัดคิวเป็นรุ่นต่อๆไปทั้งปี ดีกว่าไหม
โพสต์โพสต์