มีบริษัทไหนในตลาดหลักทรัพย์ที่ทำธุรกิจแนวนี้บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
namelessky
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 23

มีบริษัทไหนในตลาดหลักทรัพย์ที่ทำธุรกิจแนวนี้บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

คือผมกำลังหาบริษัทที่ทำธุรกิจเกี่ยวกับ โรงไฟฟ้าที่ทำจากก๊าซชีวภาพที่ทำจากมูลสัตว์อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าในตลาดหลักทรัพย์พอมีบริษัทแนวนี้ป่ะครับ ขอบคุณครับ

ป.ล ผมเพิ่งศึกษา kbs กับ ksl มาครับ เห็นว่าทำธุรกิจโรงไฟฟ้าเหมือนกัน แต่เป็นโรงไฟฟ้าจากซากอ้อยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
:wall:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mr.Children
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีบริษัทไหนในตลาดหลักทรัพย์ที่ทำธุรกิจแนวนี้บ้างครับ

โพสต์ที่ 2

bcp + uac
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mr.Children
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีบริษัทไหนในตลาดหลักทรัพย์ที่ทำธุรกิจแนวนี้บ้างครับ

โพสต์ที่ 3

VI_Novice เขียน:bcp + uac
เอ๊ย มึน ขอโทษครับ :wall:

bcp + uac = บางจากไบโอฟูเอล (biodiesel)

จริงๆ แค่ uac ครับ ที่ลงทุน โครงการผลิตก๊าซชีวภาพอัดความดันสูง (CBG)
CONAN
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

CPF
หลักการของการลงทุนแบบ VI คือการซื้อหุ้นที่มูลค่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็น ดังนั้นไม่ว่าหุ้นนั้นจะเป็นหุ้นประเภทใดก็ตามควรจะได้รับการพิจารณาเหมือนๆกันในแง่ความคุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาที่นักลงทุนจะจ่าย ...เครดิต อ.โจ ลูกอีสาน
perfectackle
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

uac อีกเสียงครับ ใช้ขี้หมู
ว. วีไอ อดทน
โพสต์โพสต์