หุ้นเสริมสุขทำไม สัดส่วนผู้ถือหุ้นของรายย่อย free float ต่ำจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
kissme
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

หุ้นเสริมสุขทำไม สัดส่วนผู้ถือหุ้นของรายย่อย free float ต่ำจ

โพสต์ที่ 1

แค่ 2% อยู่ในตลาดหลักทรัพย์ได้ด้วยหรอครับ แล้วมีสิทธิ์จะเอาออกจากตลาดมั้ยครับ
เป็นแบบนี้มานานรึยังครับ พอดีเพิ่งสนใจบริษัทนี้ ลองดื่ม S แล้ว โดนใจมาก อยากลงทุน
แต่ไปดูสัดส่วนรายย่อยและวอลุ่มน้อยมาก แล้วค่อนข้างตกใจ บริษัทมหาชน ทำไมไม่กระจายให้รายย่อยเยอะกว่านี้อ่ะครับ oishi ก็เช่นกันแต่มากกว่าหน่อย 10% ช่วยไขความกระจ่างให้ผมที ขอบคุณครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
blackninja
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: หุ้นเสริมสุขทำไม สัดส่วนผู้ถือหุ้นของรายย่อย free float

โพสต์ที่ 2

เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ทำเทนเดอร์ครับ
โพสต์โพสต์