หนังสือพิมพ์ธุรกิจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Freeman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือพิมพ์ธุรกิจ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้มีความคิดว่าอยากจะบังคับตัวเองอ่านหนังสือพิมพ์ทางด้านธุรกิจน่ะครับ
เท่าที่ดูหนังสือพิมพ์ทางด้านธุรกิจก็มี
1. Bangkokbiznews
2. Prachachart
3. Kaohoon
4. Thunhoon

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าอยากสมัครเป็นสมาชิกหนังสือพิมพ์ข่าวหุ้น ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ หรือว่าควรจะอ่านเล่มอื่นดีกว่า
yakjabon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: หนังสือพิมพ์ธุรกิจ

โพสต์ที่ 2

Freeman เขียน:ตอนนี้มีความคิดว่าอยากจะบังคับตัวเองอ่านหนังสือพิมพ์ทางด้านธุรกิจน่ะครับ
เท่าที่ดูหนังสือพิมพ์ทางด้านธุรกิจก็มี
1. Bangkokbiznews
2. Prachachart
3. Kaohoon
4. Thunhoon

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าอยากสมัครเป็นสมาชิกหนังสือพิมพ์ข่าวหุ้น ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ หรือว่าควรจะอ่านเล่มอื่นดีกว่า
ผมอ่านผ่านมือถือได้ทุกฉบับเลยอะครับ ไม่ต้องสมัครสมาชิก
Invincible MOS is knowing what you're doing
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

Re: หนังสือพิมพ์ธุรกิจ

โพสต์ที่ 3

ผมว่าน่าอ่านกรุงเทพธุรกิจกับประชาชาติธุรกิจครับ
เพราะออกมาแนวกว้างๆเน้นการเสนอข่าวข้อคิดและคำแนะนำจากหลากหลายวงการ
แต่ข่าวหุ้นกับทันหุ้นผมว่าโดยคนออกเป็นกลุ่มนักวิเคราะห์กับเจ้าของธุรกิจ
จะมีการเชียหุ้นหรือให้ข้อมูลชี้นำค่อนข้างมาก(ไม่อยากใช้คำว่าปั่นหุ้น)

ตั้งแต่ได้ฟังกลุ่มที่จะtake ttaงวดก่อนที่ceo ttaแอบอัดเทปไว้
ว่ามีนักข่าวอยู่ในมือสามารถจะเขียนข่าวเชียให้
พอหุ้นวิ่งเสร็จแล้วก็ปล่อยของออก
หมดความน่าเชื่อไปเลยครับสำหรับหนังสือพิมพ์หลายๆฉบับ
โพสต์โพสต์