เมื่อไรจะมีการอบรมรุ่นต่อไป

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
silverfin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เมื่อไรจะมีการอบรมรุ่นต่อไป

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าเมื่อไรถึงจะมีการอบรมรุ่นต่อไปเปิดอีกคะ กติกาการสมัครจะเป็นอย่างไร
พอดีงวดก่อนมาไม่ทันโดยสิ้นเชิงค่ะ
Thai VI Seminar
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: เมื่อไรจะมีการอบรมรุ่นต่อไป

โพสต์ที่ 2

ตอนนี้รายละเอียดยังไม่แน่นอนครับ
ทีมงานจะประชุมเพื่อประเมินผลรุ่น 1
ก่อนที่จะสรุปรายละเอียดของรุ่น 2 ต่อไปครับ
แต่น่าจะเป็นเดือนมกราคมครับ
จะมีการประกาศให้ทราบอย่างช้า
ช่วงปลายเดือนพฤศจิกายนครับ
woosaa

Re: เมื่อไรจะมีการอบรมรุ่นต่อไป

โพสต์ที่ 3

กำลังรอเปิดรอบใหม่อยู่เลยครับ

เอาใจช่วยทีมงานและขอบคุณอาจารย์แต่ละท่านที่สละเวลามาให้ความรู้ล่วงหน้าเลยครับ

เที่ยวนี้หวังว่าจะสมัครทันกะเค้าบ้าง 555
"If I had six hours to chop down a tree, I'd spend the first four hours sharpening the axe"
"ถ้าข้าพเจ้ามีเวลา 6 ชั่วโมงในการตัดต้นไม้ ข้าพเจ้าจะใช้เวลา 4 ชั่วโมงแรก ลับขวานให้คม"
Abraham Lincoln
SALA

โพสต์ที่ 4

อยากให้เพิ่มจำนวนมากขึ้น ถ้าเป็น 100 คน ก็ยิ่งดีครับ
เป็นการเพิ่มโอกาสคนอยากเรียน
psupas

โพสต์ที่ 5

จะมีโอกาสที่จะใช้ลำดับถัดไปของคนที่ลงทะเบียนอบรมครั้งก่อนไม๊ครับ เตรียมการตั้งแต่การแจ้งข่าว พยายามอย่างเต็มที่ภายใน 1 นาที พร้อมกับ computer & iPad ก็ไม่ได้ครับ มีความตั้งใจอย่างแรงกล้าจริงๆครับ ถ้าเป็นไปได้ ขอโอกาสคนที่ตั้งใจจริงๆ แต่คีย์ไม่ทันครั้งก่อนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
2b6
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 6

psupas เขียน:จะมีโอกาสที่จะใช้ลำดับถัดไปของคนที่ลงทะเบียนอบรมครั้งก่อนไม๊ครับ เตรียมการตั้งแต่การแจ้งข่าว พยายามอย่างเต็มที่ภายใน 1 นาที พร้อมกับ computer & iPad ก็ไม่ได้ครับ มีความตั้งใจอย่างแรงกล้าจริงๆครับ ถ้าเป็นไปได้ ขอโอกาสคนที่ตั้งใจจริงๆ แต่คีย์ไม่ทันครั้งก่อนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
เห็นด้วยครับ ผมคลิก post reply 9 โมงตรง ได้ลำดับที่ 79 ครับ เป็นตัวสำรองก็ดีใจแล้วครับ เพียงแต่เสียดายที่ตัวจริงไม่มีใครสละสิทธิ์เลย ^^
2b6 = to be VI
Thai VI Seminar

โพสต์ที่ 7

ทางทีมงานขอประชุมกันก่อนแล้วจึงจะแจ้งรายละเอียดนะครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ว่ารายละเอียดการรับสมัครจะเป็นอย่างไร
ก็คงจะมีคนบางส่วนไม่เห็นด้วยอยู่นั่นเอง เช่น หากให้คนที่เคยลงชื่อคราวก่อน
ได้สิทธิ์ ก็จะมีคนบอกว่า ทำแบบนี้คนใหม่ๆที่เพิ่งรู้ข่าวก็จะไม่มีโอกาส
อีกอย่าง รุ่น 2 คงมีการปรับค่าเรียน เนื่องจากทางสมาคมต้องเข้าระบบ
ภาษีมูลค่าเพิ่ม จึงต้องเสียภาษีในส่วนนี้ รวมถึงมีต้นทุนบางรายการเกิดขึ้น
เพิ่มเติมจากที่คิดไว้ครับ สำหรับรายละเอียดต่างๆ
ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจนะครับ
somwatee

โพสต์ที่ 8

มาเข้าคิวรอด้วยคนครับ :)
Freeman

โพสต์ที่ 9

ขอขอบคุณสำหรับความตั้งใจของทีมงานนะครับ

คราวที่แล้วสมัครไม่ทันคราวนี้จะเตรียมให้พร้อมกว่านี้
SALA

โพสต์ที่ 10

still waiting
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mr.Children

โพสต์ที่ 11

forgotmenet เขียน:
psupas เขียน:จะมีโอกาสที่จะใช้ลำดับถัดไปของคนที่ลงทะเบียนอบรมครั้งก่อนไม๊ครับ เตรียมการตั้งแต่การแจ้งข่าว พยายามอย่างเต็มที่ภายใน 1 นาที พร้อมกับ computer & iPad ก็ไม่ได้ครับ มีความตั้งใจอย่างแรงกล้าจริงๆครับ ถ้าเป็นไปได้ ขอโอกาสคนที่ตั้งใจจริงๆ แต่คีย์ไม่ทันครั้งก่อนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
เห็นด้วยครับ ผมคลิก post reply 9 โมงตรง ได้ลำดับที่ 79 ครับ เป็นตัวสำรองก็ดีใจแล้วครับ เพียงแต่เสียดายที่ตัวจริงไม่มีใครสละสิทธิ์เลย ^^
ผมไม่เห็นด้วยนะครับ

การจองสัมมนารอบที่แล้ว อาจจะมีหลายๆท่าน (รวมถึงผมด้วย) ที่ไม่สะดวกในวันเวลาที่จัด เลยไม่ได้ post จองในรอบที่แล้ว แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ได้สนใจคอร์สอบรมนะครับ
pongpanj

โพสต์ที่ 12

อยากให้อัดเป็น DVD แล้วนำมาจำหน่ายหรือแจกสมาชิกด้วยครับ เนื่องจากบางท่านไม่สะดวกไปครับ
dr1
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 13

สมัคร1ที่ ขอบคุณครับ

ล้อเล่น แฮ่...
ซ้อมไว้ก่อน จะได้คล่องๆ
samatah
โพสต์โพสต์