Opportunity Days

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
champ412
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

Opportunity Days

โพสต์ที่ 1

Jane Seksan
ผู้ติดตาม: 34

Re: Opportunity Days

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณมากครับ :P
"วันคืนล่วงเลยไปๆ บัดนี้เราทำอะไรอยู่"

"สิ่งทั้งหลายทั้งปวง อันใครๆ ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"

........ คำสอน พระพุทธเจ้า ........
putty
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ :B
ภาพประจำตัวสมาชิก
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 4

บริษัทที่มาส่วนใหญ่ก็หน้าเดิมๆ พวกที่ไม่เคยมา ก็ไม่ยอมมา ตลท. น่าจะบังคับเลยว่าต้องมา

ให้ความรู้ ให้ข้อมูลนักลงทุนให้เยอะๆ อยากจะมาเอาเงินนักลงทุนไปลงทุน ไม่ให้ความสำคัญได้อย่างไร

เฮ้อ ขอบ่นนิดนึง สังเกตมาหลายปี :P
kissme

โพสต์ที่ 5

หลายๆบริษัทที่มาประจำนี่ ขอชื่นชมเลยครับ ให้ข้อมูลและตอบคำถามเคลียร์มาก

ขอให้ถามอย่างเดียว ตอบให้ทุกคน ให้ข้อมูลกันเต็มที่ :D
godcube

โพสต์ที่ 6

จัดที่ siam paragon ใช่ไหมครับ ตรง hall ข้างบนตรงชั้นโรงหนังใช่รึเปล่าครับ?

ถ้าจะไปต้องเตรียมอะไรไปด้วยรึเปล่า หรือว่าเดินเข้าไปได้เลยครับ?
เบี้ยว
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

godcube เขียน:จัดที่ siam paragon ใช่ไหมครับ ตรง hall ข้างบนตรงชั้นโรงหนังใช่รึเปล่าครับ?

ถ้าจะไปต้องเตรียมอะไรไปด้วยรึเปล่า หรือว่าเดินเข้าไปได้เลยครับ?
ที่ตลาดหลักทรัพย์ครับ ต้องเตรียมคำถามที่เกี่ยวข้องกับพื้นฐานการดำเนินธุรกิจของเขาว่าเป็นอย่างไรที่ผ่านมา และจะเป็นอย่างไรในอนาคต และอื่นๆที่เราสนใจเกี่ยวกับตัวบริษัทครับ :)
Montri M.

โพสต์ที่ 8

ผมสงสัยว่า บมจ.จะได้อะไรจากการมาOpportunity days ครับ หรือเพียงต้องการมาให้ข้อมูลกับนลท.

ปล.ผมหาศึกษาข้อมูลเบื่องต้นของบลจ.ก็จาก Opportunity days นี่เหละ
- จงใช้ชีวิตในแต่ละวันของคุณ ดุจดังว่ามันเป็นวันสุดท้ายของชีวิต
- อย่าเสียเวลาเพื่อเติมเต็มชีวิตผู้อื่น อย่าติดกับดักของกฎเกณฑ์ที่ไม่มีข้อพิสูจน์ ซึ่งขึ้นอยู่กับผลของความคิดของคนอื่น
- จงกล้าที่จะทำตามหัวใจและสัญชาติญาณของคุณ

สตีฟ จ็อบส์ (Steve Jobs)
pullmeunder
Verified User

โพสต์ที่ 9

นับถือ บางบริษัทที่ให้ข้อมูลแก่นักลงทุนอย่างต่อเนื่องครับ
kissme

โพสต์ที่ 10

เข้าใจว่า 22-23 พย นี้ น่าจะจัดนอกสถานที่เป็นที่พารากอนนะครับ

งาน set in the city วันอื่น ก็ที่ ตลาดหลักทรัพย์ ปรกติครับ :D

คุณมนตรี นั่นแหละครับ หัวใจสำคัญของการลงทุน บลจ คุณต้องมาให้ข้อมูลนักลงทุนที่สนใจ

หรือผู้ถือหุ้นเยอะๆ มีแต่ผลดีแก่บริษัทเอง นักลงทุนมั่นใจ ได้ข้อมูลเพียงพอ ก็จะสนใจมาลงทุนกับคุณมากขึ้น

ได้ทุกฝ่าย ยิ่งให้ยิ่งได้ บางธุรกิจเข้าใจยาก อ่าน 56-1 ให้จบก็ยังงง

จะไม่ต้องไปจินตนาการเอาเอง หรือเชื่อข่าวลือ บางบริษัท ไม่ให้ข้อมูลอะไรเลย นานมาก

วันประชุมผู้ถือหุ้นก็ตอบคำถามแปลกๆ รวบรัด จะรีบจบๆ ถามว่าคุณจะเอาเข้ามาเป็นมหาชนทำไมเนี่ย

ไปฟัง opp day ของ prin มา ชอบมาก ผู้บริหาร ตอบตรงดี แย่ก็บอกแย่ แม้ตอนนั้นราคาหุ้นจะตกเยอะมาก

ก็ยังมาให้ข้อมูล ตอบคำถามใจเย็น และเป็นประโยชน์ดี ผมว่า บลจ ควรใส่ใจมากกว่านี้ครับ
workart
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

เคลียร์เวลาเตรียมไปดูเจ้า
ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา >-<"
โพสต์โพสต์