ไตรมาส 3 ปี 2555 คิดว่างบการเงินตัวไหนจะออกมา surprise ตลาดบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

ไตรมาส 3 ปี 2555 คิดว่างบการเงินตัวไหนจะออกมา surprise ตลาดบ

โพสต์ที่ 1

ใกล้ประกาศงบแล้ว คิดว่าตัวไหนจะออกมาสร้างความประหลาดใจให้กับตลาดบ้างครับ
_________
romee
ผู้ติดตาม: 109

Re: ไตรมาส 3 ปี 2555 คิดว่างบการเงินตัวไหนจะออกมา surprise ต

โพสต์ที่ 2

ผมอยากรู้กลุ่มบ.ที่มีข่าวกับเสี่ยเจริญอ่ะคับ น่าสนุกดี
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
yoko
Verified User
ผู้ติดตาม: 8

Re: ไตรมาส 3 ปี 2555 คิดว่างบการเงินตัวไหนจะออกมา surprise ต

โพสต์ที่ 3

ITD
chiraponge
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

KAIT ครับ รับงาน เพิ่ม 2 งาน มูลค่างาน งานละ 300 ล้านต่อปี เป็นอย่างน้อย
งานเริ่มต้นแล้ว ราว 1 เดือน น่าจะเห็นในงบไตรมาสนี้
เดิมรายได้ 1000 ล้าน
น่่าจะเห็น Asset โตนำก่อน จาก การเช่าซื้อ รถ หรือ utlization ดีขึ้น
งานจาก PTTEP และ BST (ที่ไฟไหม้)
blizzard78

โพสต์ที่ 5

ผมว่ามินท์ครับ ตัวเลขอัตราการเข้าพักสูงมากครับ แต่ยังไม่ค่อยจะมีโบรกไหนออกมาแวลู่อย่างจริงจัง
สงสัยจะมัวแต่เก็บหุ้นจนลืมวิเคราะห์ จนราคาไพรซ์อิน ค่อยออกมาเชียร์กัน
chukieat30

โพสต์ที่ 6

wacoal ครับ

ช่วงที่ผ่านมาในช่วงไตร3มีการจัดรายการ วาโก้มัสแฮบ ที่มีไปท่องเที่ยว

หรือกระเป๋าหรู ผมลองเดินดู ลูกค้าส่วนใหญ่ตอบรับดี ซื้อบราทีละ4ตัว(ได้1สิทธิ์)

ก้มักเห็นซื้อกางเกงในไปด้วยคู่กัน

คิดว่ารายได้ในไตร3 น่าจะดีครับ ตามข่าวข้างล่างครับ รายได้น่าจะรับรู้ไตร3

รูปแบบและวิธีการเล่น

1. ซื้อสินค้าในรายการ Wacoal Must-Haves ให้ทุกอย่างที่ผู้หญิงอยากได้

2. ระยะเวลาร่วมสนุก 1 มิถุนายน – 31 สิงหาคม 2555

3. กำหนดจับรางวัล 3 ครั้ง

ครั้งที่ 1 วันที่ 12 กรกฎาคม 2555 (ยอดซื้อ 1-30 มิ.ย. 55)

ครั้งที่ 2 วันที่ 15 สิงหาคม 2555 (ยอดซื้อ 1-31 ก.ค. 55)

ครั้งที่ 3 วันที่ 12 กันยายน 2555 (ยอดซื้อ 1-31 ส.ค. 55)

ณ โรงแรมบางกอกกอล์ฟ แอนด์ สปา เลขที่ 99/3 หมู่ 2 ถ.ติวานนท์ ตำบลบางกะดี อำเภอเมืองปทุมธานี จังหวัดปทุมธานี 12000

4. ประกาศรายชื่อทาง www.wacoal.co.th/musthaves

ครั้งที่ 1 วันที่ 14 กรกฎาคม 2555

ครั้งที่ 2 วันที่ 17 สิงหาคม 2555

ครั้งที่ 3 วันที่ 14 กันยายน 2555

5. รางวัลจำนวน 153 รางวัล มูลค่ารวม 1,575,900 บาท

ถือเป็นการตลาดที่ดีครับ ผู้หญิงจะต้้องการไรมาก นอกจากเที่ยวเกาหลีญี่ปุ่น

กระเป๋าหรู หรือ พวกสินค้าอย่างไอแพด ไอโฟน

ผมมองว่าที่เซ็นทรัล ชุดชั้นในแบรนด์นี้ จะได้เปรียบ เพราะ เท่าที่ดู

คนเดิน มีเงินครับ และก้มีอายุ30+
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 84

โพสต์ที่ 7

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าแต่ละบริษัท ตลาดคาดหวังกำไรไว้ที่เท่าไร มากหรือน้อยกว่าที่เราคาดหวังไว้
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
rerkit

โพสต์ที่ 8

บ้านปูครับ ออกมายังไงก็ต้อง surprise :D
Keep It Simple and Stupid.
pot_c

โพสต์ที่ 9

มีแต่หวังให้ตัวที่ถือ ทำกำไรให้เหมือนครึ่งปีแรกก็พอครับ ถ้าเลือกได้ไม่ขอประหลาดใจดีกว่าครับ :D
wee1

โพสต์ที่ 10

คิดว่ากลุ่มประกันภัยหลายตัวน่าจะพลิกกลับมาเป็นบวกได้ในไตรมาสนี้
firewalker

โพสต์ที่ 11

HANA กับ TPCORP ครับ :idea: :idea: :idea:
jeatsada

โพสต์ที่ 12

simat cpi match นะครับ ...
chukieat30

โพสต์ที่ 13

firewalker เขียน:HANA กับ TPCORP ครับ :idea: :idea: :idea:
ส่วนตัวก้ชอบนะครับ hana

ดูแล้วน่าจะกลับมาได้หลังน้ำท่วม

CPI ของอีกท่านผมก้ยังถือ รอดูผลประกอบการจากการเปลี่ยนมาขายน้ำมันขวด

น่าจะทำให้มารจิ้นบางลง

แต่ทั้งปีก้ไม่น่าจะหนีไปจากที่คิดไว้
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
chukieat30

โพสต์ที่ 14

ผมเชื่อแบบที่เฮียเอนโดสอนไว้

เจ้ามือตัวจริงคือ ผลประกอบการ ครับ

ถ้าผลประกอบการมันดี มันย่อมแสดงให้เห็นถึง พื้นฐานที่ดี

และคนที่เลือกไว้ ก้ย่อมจะเป็น นักลงทุนValue ไม่ใช่นักเก็งกำไรหรือนักเชียร์

ที่ไม่ใช่นักปั่นหุ้น ที่เอาหุ้นผลประกอบการห่วยมาเชียร์

หุ้นผลประกอบการดีๆ ไม่ต้องมีเซียนเจิม มันก้ขึ้นได้ครับ ของดีถ้ามันจะดีก้ต้องดี

หุ้นมันจะดี ไม่ต้องเขียนเชียร์ ถ้าผลประกอบการดี

มันไม่บินก้ให้รู้ไปครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมเชื่อพี่นริส ระยะสั้นตามข่าว คือ ราคาในระยะสั้นอาจจะสวิงไปตามข่าวที่มา

ระยะยาวตามผลกำไร คือ สุดท้ายเจ้ามือตัวจริง ก้คือ ผลประกอบการ ครับ

ผมเชื่อว่าทุกท่าน เป็น value investor การเลือกหุ้นก้ต้องเลือกที่ undervalue

ไม่ใช่เลือกที่ขาใหญ่ถือ เซียนถือ หรือ โบรคเชียร์

เพราะ value investor ต้องรู้ว่า under over value ครับ

champ412
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 15

KYE ครับน่าจะคาดเดายากสุด

ผมเองยังไม่กล้าเดเาเลยครับ

ที่ว่าSurprise นั้นไม่ทราบว่าจะไปด้านไหนนะครับ

พี่เค้าทำได้หมด
จะเยอะมากจนคนพูดทั่วบ้านทั่วเมืองก็ได้
จะน้อยจนผู้ถือหุ้นด่าก็ทำได้
sundaysilent

โพสต์ที่ 16

blizzard78 เขียน:ผมว่ามินท์ครับ ตัวเลขอัตราการเข้าพักสูงมากครับ แต่ยังไม่ค่อยจะมีโบรกไหนออกมาแวลู่อย่างจริงจัง
สงสัยจะมัวแต่เก็บหุ้นจนลืมวิเคราะห์ จนราคาไพรซ์อิน ค่อยออกมาเชียร์กัน
ปรับฐานเสร็จภายใน 1 วัน เอิ้กๆ สงสัยจะจริงตามความเห็นข้างบนครับ
โพสต์โพสต์