สนใจลงทุนหุ้นในASEANไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์

สนใจไหมครับ เริ่มมาเลเซีย กับ สิงคโปร์ ที่เหลือตามมา...

สนใจมาก ต้องไปลงทุนแน่ๆ
16
18%
สนใจปานกลาง ขอศึกษาดูก่อน น่าจะมีโอกาสให้เราไขว่คว้า
59
68%
ไม่สนใจ-หุ้นไทยยังรู้จักไม่แน่นเลย
9
10%
ไม่สนใจ-สงสัยต้องใช้เงินลงทุนสูง
1
1%
ไม่สนใจ-เราไม่มีทางรู้จักบ้านเค้าได้ดีเท่ากับบ้านเรา
2
2%
ไม่สนใจ-ภาษี กฎหมาย ความไม่แน่นอนการเมือง
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด: 87

ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

สนใจลงทุนหุ้นในASEANไหมครับ

โพสต์ที่ 1

15 ต.ค.นี้ ตามกำหนดการที่เลื่อนมาแล้ว
ถ้าไม่เลื่อนอีก เราจะได้เริ่มเทรด3ตลาดกันก่อนนะครับ
ขอความเห็นครับ :)
ลงทุนเพื่อชีวิต
greenman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

Re: สนใจลงทุนหุ้นในASEANไหมครับ

โพสต์ที่ 2

สนใจโรงไฟฟ้าลาวแต่ไม่เข้าใจความเสี่ยง....
PKJ
ผู้ติดตาม: 6

Re: สนใจลงทุนหุ้นในASEANไหมครับ

โพสต์ที่ 3

สนใจครับ แต่ตังค์หมดแล้ว
jeatsada
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

มีการซื้อขายผ่านช่องทางไหนบ้างครับ ...
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 5

สนใจศึกษามาก แต่ยังไม่ไปลงทุนครับ เพราะความรู้ยังน้อยมาก
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
Champa

โพสต์ที่ 6

ตลาดลาวเล็กมาก ทั้งตลาดมีหุ้นแค่2ตัว ธนาคาร และเขื่อนไฟฟ้า บางวันวอลุ่มสองสามแสนบาท ต้นปี2012ว่าจะมีหุ้นน้องใหม่2-3บริษัท แต่นี่จะหมดปีแล้วยังไม่เห็นวี่แวว แต่หุ้นธนาคารปันผลดี10%

.........................................................
การณ์ทุกอย่าง สำเร็จได้ เพราะความคิด
twentyfour

โพสต์ที่ 7

เราสามารถซื้อหุ้นบริษัทใดได้บ้างในตลาดอาเซียน

ดูจากที่ไหนกันครับ
peacedev
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

สนใจครับ
แต่ข้อมูลน้อยจัง
โพสต์โพสต์