VI meeting ครั้งที่4 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
warlord
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: VI meeting ครั้งที่4 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

โพสต์ที่ 31

pak เขียน:ถ้าจองทัน ขอจองด้วย 1 ที่ครับ
ผมกราบเรียนเชิญพี่อ๋องขึ้นเวที โอเคไหมครับ???
Maiyarit

Re: VI meeting ครั้งที่4 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

โพสต์ที่ 32

ไปด้วยครับ ที่ 1
MANKOONG

โพสต์ที่ 33

ไปด้วยครับ ขอบคุณครับ :D
warlord

โพสต์ที่ 34

คุณ Maiyarit กับคุณ MANKOONG เดี๋ยวผมใส่ชื่อสำรองไว้ให้นะครับ
อาทิตย์หน้าจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
Mongkol15
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 35

ขอจอง 1 ที่ครับ
warlord

โพสต์ที่ 36

Mongkol15 เขียน:ขอจอง 1 ที่ครับ
คุณ Mongkol15 ผมใส่ชื่อสำรองไว้ให้นะครับ อาทิตย์หน้าจะแจ้งให้ทราบอีกที
warlord

โพสต์ที่ 37

สำหรับผู้ร่วมงาน VI Meeting Chonburi#4 และกำลังหาที่พัก ทางโรงแรม The Sez มีการให้ส่วนลดสำหรับห้องพักดังนี้ครับ
- Superior Room (มี 26 ห้อง) ราคา 1,700 บาท ต่อห้องต่อคืน (ราคาเต็ม 2,800 บาท++)
- Superior Seaview (มี 35 ห้อง) ราคา 1,900 บาท ต่อห้องต่อคืน (ราคาเต็ม 3,200 บาท++)

ท่านที่สนใจติดต่อโรงแรมได้ด้วยตนเอง บอกว่า "มาร่วมงาน..." ครับ
แมงเม่าน้อย

โพสต์ที่ 38

ถ้าจองทัน ขอจอง 2 ที่ครับ
warlord

โพสต์ที่ 39

แมงเม่าน้อย เขียน:ถ้าจองทัน ขอจอง 2 ที่ครับ
ผมใส่ชื่อสำรองไว้ให้ครับ อาทิตย์หน้าจะแจ้งให้ทราบอีกที
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 40

warlord เขียน:
pak เขียน:ถ้าจองทัน ขอจองด้วย 1 ที่ครับ
ผมกราบเรียนเชิญพี่อ๋องขึ้นเวที โอเคไหมครับ???
ขอไปฟังดีกว่าครับผม...
เพราะช่วงนี้งานยุ่งมากๆ รวมทั้งในช่วงวันที่ 11 - 16 พ.ย. 55 พี่ต้องไปที่ประเทศญี่ปุ่น
น่าจะไม่ค่อยสะดวก สรุปว่า ขออนุญาตไปฟังละกันนะครับ ^ ^
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
ISAREE

โพสต์ที่ 41

จองด้วย 1 ที่ค่ะ
Notelio
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 42

ขอต่อคิวสำรอง 1 ที่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife

โพสต์ที่ 43

พี่ผักมาเลยไม่มีที่ผมยืนให้เลยครับ555
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
warlord

โพสต์ที่ 44

picklife เขียน:
พี่ผักมาเลยไม่มีที่ผมยืนให้เลยครับ555
สงสัยปิ๊กกินอาหารเจมากไป พี่อ๋องกลายเป็น "พี่ผัก" ซะแล้ว :B
หมอวิ
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 45

detachment เลขท่ี 13
โอน 18:02 น. 20 ตค.55 ครับ
700.03 บาท
และส่ง e-mail แล้ว
ขอบคุณครับ
"อย่ากลัวตกรถ" ...ถึงจะดี ถ้าไม่ถูก ก็ไม่ซื้อ
"อย่ากลัวติดดอย" ...ถ้าถูกพอ ก็ซื้อ ไม่รอราคาต่ำสุด
pakhakorn

โพสต์ที่ 46

ขอสละสิทธิ์ที่จองไว้ 2 ที่

พอดีมาดูอีกครั้ง ติดตารางนัดที่มีอยู่ก่อนแล้ว

ขออภัย คุณ warlord ด้วย ครับ
Maiyarit

โพสต์ที่ 47

งั้นผมได้ไปแทนมั้ยครับพี่ สำรอง ครับ
warlord

โพสต์ที่ 48

เนื่องจากมีเพื่อนที่จองสละสิทธิ์ และมีเพื่อนที่จองแล้วไม่ได้โอนเงินภายใน 21 ตุลาคม ตามข้อตกลง
ท่านที่มีชื่อสำรองตามนี้ โอนเงินเพื่อยืนยันเข้าร่วมงานเลยนะครับ ภายในวันศุกร์ที่ 26 ตุลาคมนี้ ขอบคุณครับ
1. Maiyarit
2. MANKOONG
3. Mongkol15
4. แมงเม่าน้อย (2ที่)
5. ISAREE
6. Notelio
ClassicVI

โพสต์ที่ 49

ขอจอง1ที่ด้วยครับ :D
ถือครอง asset ที่มี " มูลค่า " มากขึ้นเรื่อยๆ ในอนาคต
warlord

โพสต์ที่ 50

ClassicVI เขียน:ขอจอง1ที่ด้วยครับ :D
คุณ ClassicVI เชิญครับ กติกาและค่าใช้จ่าย ตามโพสต์ด้านบนครับ

ขอปิดรับจองเลยนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครับ :D
FIRSTVIM

โพสต์ที่ 51

:8)
a_clumsy16

โพสต์ที่ 52

ผมจองไว้แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ไม่ทราบโดนตัดสิทธิ์ไปรึยังครับ
ถ้ายังไม่โดนตัด ผมจะรีบโอนไปให้ ขอโทษด้วยครับ
warlord

โพสต์ที่ 53

a_clumsy16 เขียน:ผมจองไว้แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ไม่ทราบโดนตัดสิทธิ์ไปรึยังครับ
ถ้ายังไม่โดนตัด ผมจะรีบโอนไปให้ ขอโทษด้วยครับ
ผมขอตัดสิทธิ์ตามกติกานะครับ

ในมุมมองของผู้จัดงาน เราก็มีข้อจำกัดหลายอย่าง เช่น
1. ปัญหาลงชื่อแล้วไม่ไปร่วมงาน ซึ่งทำให้ต้องเก็บเงินเพิ่มจากผู้ไปร่วมงานมากขึ้น ซึ่งผู้ไปร่วมงานก็อาจจะรู้สึกไม่ดี
2. ในการสัมนา เรามีการทำ workshop แล้วมีการนำเสนอหน้าห้อง ถ้าผู้ร่วมสัมนามีจำนวนมากเกินไป ช่วง workshop และนำเสนอจะนานขึ้น จนไปเบียดเวลาช่วงอื่น
3. การจองห้องสัมนา เราต้องเลือกห้องสัมนาขนาดที่พอเหมาะกับผู้สนใจเข้าร่วมงาน ซึ่งหลายๆ ครั้ง ห้องสัมนาในขนาดที่เราต้องการไม่ว่าง เช่น ห้องสัมนาใหญ่ จำนวนผู้สนใจน้อย, ห้องสัมนาเล็ก จำนวนผู้สนใจมาก และหลังจากจองห้องสัมนาได้แล้ว ก็ยังมีปัญหาเรื่องจำนวนผู้เข้าร่วมงาน เช่น ห้องสัมนากับจำนวนผู้สนใจพอดีกัน แต่จองที่ไว้แล้วไม่มาร่วมงาน หรือไม่จองไว้แต่มาร่วมงาน
4. ผู้จัดงานต้องแจ้งให้ทางโรงแรมทราบล้างหน้า เรื่องจำนวนผู้เข้าร่วมงานที่แน่นอน เพื่อการจัดเตรียมอาหารและของว่าง

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ โอกาสหน้าลองจองใหม่นะครับ
a_clumsy16

โพสต์ที่ 54

เข้าใจครับ ไว้โอกาสหน้าจองใหม่
Mongkol15

โพสต์ที่ 55

โอนเงินเมื่อคืน 21:49 เเละ อีเมลล์เเจ้งเเล้ว: 700.19บาท
Notelio
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 56

ขอสละสิทธิ์สำรอง 1 ที่ ขอโทษด้วย ติดธุระวันนั้นครับ :bow:
โส่ย

โพสต์ที่ 57

ขอจอง 1 ทีค่ะ
warlord

โพสต์ที่ 58

ตรวจสอบรายชื่อครับ ท่านใดมีปัญหาไม่มีชื่อ รบกวนช่วยติดต่อกลับนะครับ
ต้องกราบขออภัยล่วงหน้าครับ
1 Airozoc Zentia
2 Art Wangpong
3 Art Wangpong
4 Atip Aka.
5 Champ St (Ben NaNakorn)
6 Champ St (EarthQuake Za)
7 Champ St (Sansern Tan)
8 Champ St (Sansern Tan)
9 detachment (ThaiVI)
10 Elunium (ThaiVI)
11 Guez07 (ThaiVI)
12 Hathairat Suk.
13 intuition (ThaiVI)
14 Jakthip Chai.
15 Jayrelax
16 Jayrelax
17 Jayrelax
18 Jeal Untinatum
19 Kaiser (ThaiVI)
20 Kanok891 (ThaiVI)
21 Kasam Siri.
22 Kasam Siri.
23 Korach Lesrung.
24 Maiyarit (ThaiVI)
25 MANKOONG (ThaiVI)
26 Min Meena
27 Mongkol15 (ThaiVI)
28 noppakorn (ThaiVI)
29 Pak (ThaiVI)
30 Panusan Theerakul
31 Panusan Theerakul
32 Panusan Theerakul
33 Papinwit Cherng
34 Papinwit Cherng
35 Papinwit Cherng
36 Papinwit Cherng
37 Picklife
38 Ronnapum Rat.
39 Ronnapum Rat.
40 Saksin Teammy
41 Saksin Teammy
42 Saksin Teammy
43 Sam_dalla (ThaiVI)
44 Sirisak Chuewong
45 Snow Queen
46 Suparoj Roj.
47 Surin Limpakul
48 Tar Grean
49 Tatteerapong Kraipet
50 Tony Adisorn
51 Vilage Thaivi
52 Vilage Thaivi
53 Vilage Thaivi
54 Vilage Thaivi
55 warlord
56 Werawat Bura.
57 Zen Zin
58 Zen Zin
59 zerck (ThaiVI)
60 Zimple (ThaiVI)
61 แมงเม่าน้อย (ThaiVI)
62 แมงเม่าน้อย (ThaiVI)
63 คนคอน (ThaiVI)
64 ทวี-อั๋น ไวย.
65 ทวี-อั๋น ไวย.
66 หมี จตุพร
67 วิทยากร#1
68 วิทยากร#2
warlord

โพสต์ที่ 59

กำหนดการคร่าวๆ

08.30-09.00: ชา กาแฟ ลงทะเบียน
09.00-09.45: เกมส์
09.45-11.30: workshop การเลือกหุ้น
11.30-12.00: สัมนา#1 ลอกหุ้น
12.00-13.00: อาหารกลางวัน
13.00-14.15: สัมนา#2 การประเมิณมูลค่าหุ้น ตอนที่#1
14.15-15.30: สัมนา#3 การประเมิณมูลค่าหุ้น ตอนที่#2
15.30-15.45: ชา กาแฟ ของว่าง
16.00-16.45: สัมนา#4 การคาดการณ์กำไร
16.45-17.30: สัมนา#5 เล่าเรื่องประสบการณ์ลงทุน
17.30-18.00: ถามตอบ
avantenyc

โพสต์ที่ 60

จองหนึ่งที่ค่ะ