ผมมั่นใจ ว่าการโพสได้เฉพาะสมาชิก และการอ่านได้เฉพาะสมาชิก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

ผมมั่นใจ ว่าการโพสได้เฉพาะสมาชิก และการอ่านได้เฉพาะสมาชิก

โพสต์ที่ 1

จะทำให้คุณภาพการโพสดีขึ้นอย่างแน่นอน

ไม่ต้องไปหวังว่าคนเก่าๆจะกลับมา คุณนั่นแหละ คือ VI รุ่นใหม่ ที่จะทำให้

เว็บเจริญก้าวหน้าต่อไป

ช่วยๆกันขุดค้น ข้อมูล เอามาแลกเปลี่ยนกัน

โดยไม่กล่าวใส่ร้ายกันว่า พูดลบแบบนี้ จะทุบหุ้นลง หรือพูดแต่แง่บวกแบบนี้ จะดันราคาขึ้น

สำหรับผมแล้ว เมื่อเป็นเว็บปิด อ่านได้โพสได้เฉพาะสมาชิก ผมกล้าโพสมากขึ้น

หมายถึง ข้อมูลด้านลบนะ เพราะผมเชื่อว่า ต่อให้คนที่ถือหุ้นอยู่ ก็อยากรู้ทุกแง่มุม

ขอบคุณสมาคมครับ ที่ตั้งใจทำงานนี้ และการทำแบบนี้แหละ เว็บจะอยู่ต่อไปได้อีก 30 ปี เป็นอย่างน้อย

อย่างไรก็ตาม วันนี้ ก็ถือว่า นับหนึ่งใหม่ บนฐานเดิมที่แข็งแกร่ง

ส่วนใครจะไม่เอาด้วย ก็เป็นสิทธิ เสรีภาพของเขานะครับ

ความเชื่อของผมคือ กรุงศรีอยุธยา ไม่สิ้นคนดี และและเว็บ ThaiVI ไม่สิ้นคนเก่งหรอกครับ

ล่าสุด ผมตามอ่าน ก็เห็นหน้าใหม่ หลายคน ฝีมือระดับพระกาฬเลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ผมมั่นใจ ว่าการโพสได้เฉพาะสมาชิก และการอ่านได้เฉพาะสมาชิ

โพสต์ที่ 2

ผมเห็นด้วยกับพี่ และก็หวังเช่นกันว่า เหล่า VI หน้าเก่า ๆ แต่ยังหนุ่ม เช่นพี่เจ๋ง เป็นต้น จะกลายเป็น Turn Around VI
กลับมาสร้างความคึกคักให้เหมือนเดิม
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

Re: ผมมั่นใจ ว่าการโพสได้เฉพาะสมาชิก และการอ่านได้เฉพาะสมาชิ

โพสต์ที่ 3

555 Turn around Vi คริๆ

IPO สูงนะ โอ๊ตตี้ สนใจปะ
kotaro
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 4

ดีใจ ที่จะได้เห็นพี่เจ๋ง โพสเยอะๆอีก
:D
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
pak
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 5

ผมซัดก่อนล่ะนะครับพี่ Jeng ...ผมรอมานานพอสมควรแล้ว
ประมาณนี้อ่ะนะครับ
ซัดกันเนื้อๆเฉพาะ "เหตุผล" และ "มุมมอง" โดยปราศจากการชี้นำ
และเรื่องราคา หรือความน่าสนใจในการลงทุน...ไปตัดสินใจกันเอาเองครับผม ^ ^
v
v
แนบไฟล์

"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

Jeng เขียน:จะทำให้คุณภาพการโพสดีขึ้นอย่างแน่นอน

ไม่ต้องไปหวังว่าคนเก่าๆจะกลับมา คุณนั่นแหละ คือ VI รุ่นใหม่ ที่จะทำให้

เว็บเจริญก้าวหน้าต่อไป

ช่วยๆกันขุดค้น ข้อมูล เอามาแลกเปลี่ยนกัน

โดยไม่กล่าวใส่ร้ายกันว่า พูดลบแบบนี้ จะทุบหุ้นลง หรือพูดแต่แง่บวกแบบนี้ จะดันราคาขึ้น

สำหรับผมแล้ว เมื่อเป็นเว็บปิด อ่านได้โพสได้เฉพาะสมาชิก ผมกล้าโพสมากขึ้น

หมายถึง ข้อมูลด้านลบนะ เพราะผมเชื่อว่า ต่อให้คนที่ถือหุ้นอยู่ ก็อยากรู้ทุกแง่มุม

ขอบคุณสมาคมครับ ที่ตั้งใจทำงานนี้ และการทำแบบนี้แหละ เว็บจะอยู่ต่อไปได้อีก 30 ปี เป็นอย่างน้อย

อย่างไรก็ตาม วันนี้ ก็ถือว่า นับหนึ่งใหม่ บนฐานเดิมที่แข็งแกร่ง

ส่วนใครจะไม่เอาด้วย ก็เป็นสิทธิ เสรีภาพของเขานะครับ

ความเชื่อของผมคือ กรุงศรีอยุธยา ไม่สิ้นคนดี และและเว็บ ThaiVI ไม่สิ้นคนเก่งหรอกครับ

ล่าสุด ผมตามอ่าน ก็เห็นหน้าใหม่ หลายคน ฝีมือระดับพระกาฬเลยครับ
เว็บดีๆอย่างนี้ผมว่าอยู่ได้อีกหลายร้อยปีเลยครับ :mrgreen:
ยินดีต้อนรับพี่ Jeng ครับ ได้คนเจ๋งๆอย่่งพี่กลับมาแล้ว :D
เบี้ยว
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ผมจะพยายามอย่างเต็มที่เท่าที่เวลาอำนวยในการหาข้อมูลเชิงคุณภาพมาสนับสนุนและมาแย้งอย่างเต็มที่ครับพี่เจ๋ง จะไม่อ่านอย่างเดียว จะพยายามวิเคราะห์ตาม ถามอย่างสร้างสรร พูดอย่างตรงไปตรงมาทุกประเด็น เท่าที่ความสามารถเล็กๆของผมจะทำได้ เพื่อทำให้ CG ของเวปไทยวีไอสูงขึ้นเรื่อยๆ อิอิ
fundsforlife
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

search loginมีทั้งหมด39800ชือ่ เป็นสมาชิก2125คน ไม่นับสมาชิกกิตติมศักดิ์ จำนวนลดลงมาก น่าจะทำให้อยุ่ในวงน้อยลงมากก็กล้าจะโพสมากขึ้น แต่ผมคิดว่าด้านลบก็ต้องระวังนะครับ ต้องมีที่มาที่ไป เดี๋ยวมีใครไปฟ้อง และสามารถสืบย้อนว่าlog inนั้นคือใครด้วย แต่ผมว่าโอกาสคงน้อยมากครับ เพราะเค้าคงไม่มาใส่ใจเท่าไรหรอก ข่าวในwebอื่นๆ โคมลอยกันเห็นๆ ยังไม่มีการฟ้องอะไรกันเลยครับ
(ตัวเลข2พันกว่าคน คิดซะว่าปีละ500บาท ได้เงินประมาณล้านนิดหน่อยเท่านั้น คงพออยู่ได้ แต่จะให้เหลือเฟือดังที่มีคนประมาณไว้ตอนแรกน่าจะไม่ใช่)
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 9

บรรยากาศเก่า ๆ จะกลับมา :mrgreen:
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
Vinzy

โพสต์ที่ 10

นั่งรอวันเก่าๆกลับมาเหมือนกันครับ ^^

ไม่รู้คุณริวงะจะกลับมาอีกหรือเปล่า :P
"Compound interest is the most powerful force in the universe" Einstein, Albert
twentyfour

โพสต์ที่ 11

แต่ก็อยากเห็นหน้าเก่าๆ กลับมานะครับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 867

โพสต์ที่ 12

อย่าไปหวังให้คนเก่าๆกลับมาเลยครับ
ส่วนใหญยังอ่าน แต่อาจไม่อยากโพสต์ ด้วยเหตุผลร้อยแปด
ผมเดาว่าส่วนใหญ่หมดมุกแล้ว รวยแล้ว ตกผลึกแล้ว

ถ้าคนเก่ายังอยุ่ คนใหม่ๆจะมีที่ว่างได้อย่างไร
คนเก่าในวันนี้ ก็คือคนใหม่ในอดีต
ถ้าอยากเป็นแบบคนเก่าๆในวันนี้
คนรุ่นใหม่ ต้องหัดโพสต์ หัดถาม หัดแย้ง เพื่อพัฒนาความรู้ดีกว่าครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 13

ลูกอิสาน เขียน:อย่าไปหวังให้คนเก่าๆกลับมาเลยครับ
ส่วนใหญยังอ่าน แต่อาจไม่อยากโพสต์ ด้วยเหตุผลร้อยแปด
ผมเดาว่าส่วนใหญ่หมดมุกแล้ว รวยแล้ว ตกผลึกแล้ว

ถ้าคนเก่ายังอยุ่ คนใหม่ๆจะมีที่ว่างได้อย่างไร
คนเก่าในวันนี้ ก็คือคนใหม่ในอดีต
ถ้าอยากเป็นแบบคนเก่าๆในวันนี้
คนรุ่นใหม่ ต้องหัดโพสต์ หัดถาม หัดแย้ง เพื่อพัฒนาความรู้ดีกว่าครับ
พี่โจให้ข้อคิดดีมากครับ

อย่าหวังรอ bigname ขอแค่คุยกันเข้มข้นเหมือนเดิม ให้คุยกันเนื้อหาแน่นๆ ได้อารมณ์ ถามแย้งกันเหมือนยุคพี่ ๆ :mrgreen:

จริง ๆ หลายคนในห้องนั้นก็คมๆทั้งนั้น
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
anuchitkova

โพสต์ที่ 14

เห็นด้วยกับทุกคนครับ
noname
roek09
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 15

แค่ได้รู้จักเซียน VI ได้แนวคิดดีๆมาปรับใช้กับการลงทุน ก็คุ้มแล้วครับกับการเป็นสมาชิก(กะว่าจะเป็นสมาชิกต่ออีก 20 ปี) ตัวผมยังเป็นนักลงทุนรุ่นใหม่ ยังไม่ตกผลึกด้านความรู้ ด้านการวิเคราะห์ แต่อนาคตอาจจะแชร์ความคิดเห็นได้
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

เห็นด้วยครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
โพสต์โพสต์