ผมขอเสนอให้เอา บวกลบ ออกไปเหอะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
twentyfour
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ผมขอเสนอให้เอา บวกลบ ออกไปเหอะ

โพสต์ที่ 31

คนจะเกลียดกันเพราะปุ่ม - นี่ล่ะครับ
chitadisai

Re: ผมขอเสนอให้เอา บวกลบ ออกไปเหอะ

โพสต์ที่ 32

มี + - เหมือนเดิมดีแล้วครับ

แต่ไม่ต้องซ่อนกระทู้ที่โดนกด ลบ ตามกำหนด

เพราะสุดท้ายก็กด เข้าไปดูอยู่ดีว่าโดนกด - เรื่องอะไร

ใช้วิจารณยานกันเอาเอง คนที่เล่น web นี้ อายุเฉลี่ย น่าจะบรรลุนิติภาวะหมดแล้ว
WorriedInvestor

โพสต์ที่ 33

เห็นด้วยว่าอยากให้มีแต่ปุ่ม + ครับผม ยังไงความเห็นมากมายที่มีประโยชน์ ท่านผู้แสดงความคิดเห็นจะได้มีกำลังใจ ส่วนถ้าใครไม่เข้าใจหรือไม่เห็นด้วย ก็ไม่ต้องไปทำอะไร สรุปอยากให้มีแต่ปุ่ม+ ด้วยคนครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
minnaja
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 34

ช่วยแยกปุ่มหน่อยได้ไหมคะ เวลากดจากโทรศัพท์ ตั้งใจกด + ให้ กดไป กลายเป็น - ซะงั้น เสียใจมากมายค่ะ
boypeter

โพสต์ที่ 35

ณ ขณะที่ postนี้ มีการแสดงความเห็นกด + และ -

ไปแล้ว รวมอย่างน้อยประมาณ 135 ครั้ง ครับ.
(นับทั้ง +และ- รวมกัน)
anubist
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 36

ที่จริงผมไม่เข้าใจความหมายของปุ่ม (-) เท่าไหร่
เพราะหากต้องการสื่อว่าเราไม่เห็นด้วย ก็ควรบอกเหตุผลว่าทำไมถึงไม่เห็นด้วย
ฉนั้นผมจะquoteมาตอบแทนที่จะเป็นกด (-)
หากต้องการลบโพสเพราะผิดกฏ ผมจะกดreportทางด้านขวาล่างใกล้ปุ่มquoteมากกว่า
ฉนั้นผมแทบไม่ได้ใช้ปุ่ม (-) เลยครับ

ในความรู้สึกผม +/- = like/dislike มากกว่า
ฉนั้นผมอยากรณรงค์ให้reportความเห็นที่ผิดกฏไปยังmodมากกว่ากด(-)
แนบไฟล์

ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
soi

โพสต์ที่ 37

เห็นด้วยกับคุณ Jeng คะ เราเป็นคนหนึ่งที่ post โดนลบ และมีความรู้สึกไม่อยาก post อีกเลย รู้สึกว่าคนในสมาคมไม่ค่อยยอมรับความเห็นต่างคะ post ครั้งนี้ไม่รู้จะโดนลบอีกเปล่า
charnengi
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 38

soi เขียน:เห็นด้วยกับคุณ Jeng คะ เราเป็นคนหนึ่งที่ post โดนลบ และมีความรู้สึกไม่อยาก post อีกเลย รู้สึกว่าคนในสมาคมไม่ค่อยยอมรับความเห็นต่างคะ post ครั้งนี้ไม่รู้จะโดนลบอีกเปล่า
ผมกดบวกให้เป็นกำลังแล้วกัน post ไปเถอะครับ มาเล่นบอร์ดแล้วเงียบๆ น่าเบื่อออก
low PROFILE but HIGH PROFITS
อ่อนซ่อนศิลป์

โพสต์ที่ 39

ผมว่ามี บวก ลบ ก็ดีแล้วนะ
บางครั้งเป็นธรรมดาที่มีคนเห็นด้วยหรือเห็นต่าง
มันทำให้เราได้สำรวจตัวเองด้วย
ไม่งั้นมันเหมือนเราอยู่แต่ในมุมของตัวเองมองออกไป
ไม่สนว่าใครจะมองเรายังไง

แต่สำหรับบางคนที่ยอมรับไม่ได้
เสนอให้เพิ่มเป็นกดถูกใจเพราะเนื้อหาเป็นVI หรือถูกใจเพราะตลกดี บลาๆๆ
ส่วนกดลบก็เป็นไม่ชอบเพราะเนื้อหาออกทะเล ไม่ชอบเพราะเป็นเเนวเทคนิค บลาๆๆๆ

โดยให้เป็น อีโมชั่น เล็กที่มุมสัก 5-6 ไอคอน
อาจจะดูSOFT ลงให้การคอมเม้น

แต่ผมว่ามีบวกลบ น่ะดีละ
เงินทองเป็นของมายา ข้าวปลาคือของจริง
Nono
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 40

pls keep the button. at least it skips junk comment.
i-salmon
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 41

ขอสนับสนุนเสียงเอาลบออก

หรือ ถ้าจะคงลบไว้ ต้องบังคับให้เลือกเหตุผล หรือคำอธิบายประกอบ

ซึ่งสมาชิกทุกท่าน ควรจะเข้าไปดูได้ว่า คนที่มากดลบไม่เห็นด้วยเพราะอะไร

พวกที่ไร้ตรรกะชอบกดลบเอามันส์ จะได้ถูกแสดงตัวออกมาในสังคม

(เมื่อกี้เพิ่งไปกดบวกคืนให้ความเห็นนึง ไม่เข้าใจว่าจะไปกดลบเค้าทำไมไม่เห็นผิดตรงไหน ถูกต้องเลยด้วยซ้ำ)
Go against and stay alive.