มีโบรกเกอร์ไหนทำบทวิเคราะห์กลุ่มอุตสาหกรรมดีๆบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
VuudD
Verified User
ผู้ติดตาม: 29

มีโบรกเกอร์ไหนทำบทวิเคราะห์กลุ่มอุตสาหกรรมดีๆบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเห็นมีแต่เชียร์หุ้น มีที่ไหนมีบทวิเคราะห์กลุ่มอุตสาหกรรมดีๆให้อ่านไหมครับ
gemsset
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีโบรกเกอร์ไหนทำบทวิเคราะห์กลุ่มอุตสาหกรรมดีๆบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

ขอตามด้วยคนครับ อยากได้บทวิเคราะห์ดีๆ เหมือนกันครับ ถ้าใครมีรบกวนแชร์ครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
arm10182
ผู้ติดตาม: 118

Re: มีโบรกเกอร์ไหนทำบทวิเคราะห์กลุ่มอุตสาหกรรมดีๆบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัวผมติดตามจากของธนาคารกรุงศรีครับ
https://www.krungsri.com/th/research/industry

ถ้าท่านอื่นมีที่ไหนน่าสนใจก็มาแบ่งปันกันได้นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
ผู้ติดตาม: 109

โพสต์ที่ 4

ผมอ่านของกสิกรไทยครับ
บางครั้งกับหุ้นบางตัวก็มีการวิเคราะห์กลุ่มอุตสาหกรรมนั้นๆด้วยครับ

แต่เคยอ่านเจอผ่านๆของโบรกแบงค์ กสิกรไทย, บัวหลวง, กรุงศรี, SCB ก็โอเคเหมือนกันนะครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
โพสต์โพสต์