VI สายดำ 16/9/55 พบนายก Thaivi ของเรา คุณธันวา เลาหศิริวงศ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Thai VI TV
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

VI สายดำ 16/9/55 พบนายก Thaivi ของเรา คุณธันวา เลาหศิริวงศ์

โพสต์ที่ 1

รายการทีวี VI สายดำ

ความร่วมมือระหว่างสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย) กับ กรุงเทพธุรกิจทีวี
สำหรับนักลงทุนที่มุ่งมั่น ที่ฝึกฝนทั้งกายและใจสู่การเป็นนักลงทุน VI "สายดำ"

สัปดาห์นี้ทีม VI สายดำได้นายกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย) มาปูทางเล่าเส้นทางวิถึสู่การเป็น VI สายดำ
วันอาทิตย์ที่ 16/9/55 เวลา 17.00 - 17.30 น.
สำหรับชาว ThaiVI ทุกท่าน รับชมวิสัยทัศน์ท่านนายกได้เลยครับ
ชมได้ทางกรุงเทพธุรกิจ TV (จานดำ)
Rerun อาทิตย์ 02.00-03.00
Rerun อังคาร 15.30-16.00
Rerun อังคาร 01.00-01.30

หรือดูได้ทางเน็ตครับ
http://www.bangkokbiznews.com
หรือดูได้ใน Multimedia channel ของ Thaivi โฉมใหม่ เร็ว ๆ นี้

รายการลงทุน โดยนักลงทุน VI เพื่อนักลงทุน VI ครับ :)

เทปของสัปดาห์แรกของดร.นิเวศน์ จะโพสต์ที่นี่เร็ว ๆ นี่ครับ
หรือใครมี feedback อยากให้ทีมงานปรับปรุง เชิญใครมาเชิญเลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
simpleBE
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: VI สายดำ 16/9/55 พบนายก Thaivi ของเรา คุณธันวา เลาหศิริว

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ
:mrgreen:
TLSS

Re: VI สายดำ 16/9/55 พบนายก Thaivi ของเรา คุณธันวา เลาหศิริว

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ :)
Factor_9
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

จะรอชมครับ :D
stay calm stay invest
birthboro
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

รอชมอยู่อีกคนครับ^^
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 6

เมื่อวานได้เปิดดูอยู่ครับ ผมคิดว่าเป็นรายการที่ดีสำหรับผู้ที่ต้องการจะศึกษาหาความรู้การลงทุนแนวเน้นคุณค่าที่ถูกต้องครับ

คงต้องขอบคุณทีมงานที่ช่วยกันสร้างสรรค์รายการดีๆแบบนี้ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
mario
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 7

มี Rerunวันนี้ ครับ 18/9/55 15.30-16.00
The basic ideas of investing are to look at stocks as business,
use the market's fluctuations to your advantage,
and seek a margin of safety.

Investing is not about big returns ,it's about safety of principal and satisfactory returns.
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 8

นั่งดูอยู่ครับ :mrgreen:
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

มาสวัสดีท่านนายกฯครับ ชาบู ชาบู :bow:
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
Pekko

โพสต์ที่ 10

ผมบังเอิญได้ดูเทปนี้ในวันเสาร์(15/9/55) ประมาณ 9-10 โมงเช้า ซึ่งออกอากาศก่อนวันอาทิตย์ครับ รบกวนเช็ควันเวลากับสถานีอีกครั้งนะครับ
สติปัฎฐาน 4
กาย เวทนา จิต ธรรม
โพสต์โพสต์