สอบถามคุณนริศ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
RnD-VI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 609

Re: สอบถามคุณนริศ

โพสต์ที่ 61

ได้มีโอกาสมาอ่านกระทู้ นี้เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ ถึงแม้จะอ่านไปแบบเศร้าอ่ะครับ
ได้อ่านความเห็นหลายท่าน ได้ประสบกาณณ์ดีๆ หลายอย่างเลยอ่ะครับ
ผมอาจจะมาไม่ทัน ช่วงที่พี่ๆหลายท่านบอกว่า เป็นทองของ Webboard Thaivi แต่ในมุมมองของ เราอาจจะสามารถสร้างมันมาได้อีกครั้งครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 74

Re: สอบถามคุณนริศ

โพสต์ที่ 62

คนส่วนใหญ่อยากได้ลายแทง

จะมีสักกี่คน
อยากรู้ว่านักลงทุนแนวทางเดียวกัน
คิดเห็นแตกต่างกันอย่างไร

จะมีหุ้นไม่มีหุ้นด้วยก็ได้

สมัยนึงผมก็มีนอยไปเหมือนกัน
หุ้นนี่โพสติโพสแง่ลบไม่ได้เลย
อวยกันอย่างเดียว
คนจะรวยห้ามขัด

ผมเคยเสนอแล้ว ใครกดลบ
ให้โชว์ชื่อด้วย

แต่ก็ไม่เป็นไร เพราะห้องร้อยคนร้อยหุ้น
ผมเลิกยุ่งแล้ว
ใครอยากแปะอะไรก็แปะไปครับ
ผมมีไฟฉายแล้ว
คลำทางเองได้

ดียุคนี้มีโซเชียลมีเดีย, Line Group
พวกอวยหุ้นก็คงเปลี่ยนที่อวยแล้ว

ผมแค่นึกสนุก ก็เลยยื่นขอต่อสมาชิก
ทีแรกว่าจะเปลี่ยนชื่อ login
แต่เจ้าหน้าที่แนะนำว่าใช้ชื่อเก่าดีกว่า
แหม.. อุตส่าห์คิดชื่อใหม่ กะมาฮา...

ไหนๆ ที่นี่ก็เหมือนโรงเรียน
เคยได้อะไรติดมือมาบ้าง
ตอนนี้อยากแปะอะไรคืนกลับให้บ้าง

ขอโทษที่สาระไม่ค่อยมี
ความเก่งไม่เคยปรากฎ :wall:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...