ขอขอบคุณ VI สายดำทุกท่าน ณ งานสัมมนาวันที่ 9 เดือน 9

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
silomlaw
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขอขอบคุณ VI สายดำทุกท่าน ณ งานสัมมนาวันที่ 9 เดือน 9

โพสต์ที่ 1

ขอขอบคุณ VI สายดำทุกๆท่านที่ร่วมสัมมนาที่ตลาดหลักทรัพย์เมื่อวันอาทิตย์ที่ 9 เดือน 9 ปี 2555 ที่ได้ให้ความรู้ เพิ่มเติมความเข้าใจ แชร์มุมมองในแนวทางการลงทุนแนวเน้นคุณค่า ทั้งสี่ท่านคือผู้ให้จริงๆครับ ให้วิธีคิดและทบทวนหลักการพื้นฐานของมองหาหุ้นขั้นเทพทั้งในด้านคุณภาพและด้านปริมาณ การซื้อกิจการในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง (การซื้อเหรียญหนึ่งบาทในราคาสามสิบห้าสตางค์) กระตุ้นให้ไปเดินออกไปดู สัมผัสกับตัวธุรกิจจริงๆ จุดประกายให้มองดูธุรกิจที่มีได้เปรียบในการแข่งขันที่ยั่งยืน (DCA) สะกิดให้ชวนติดตามแนวคิดแนวนี้โดยผ่านทางความเข้าใจประวัตินักลงทุนระดับตำนาน ไล่มาตั้งแต่ เกรแฮม ฟิชเชอร์ บัฟเฟตต์

สุดท้ายหัวใจของการสัมมนาผมสรุปได้ตรงที่ว่า สงครามการลงแนวนี้ต้องใช้การรบโดยเหล่าทหารราบ ซึ่งต้องเข้าตี ยึด และขยายพื้นที่ให้ได้มากที่สุด ไม่ใช้การรบโดยเหล่าทหารม้า

ขอขอบคุณสุดยอด VI สายดำทั้งสี่ท่านอีกครั้งครับ (ขอเชิญ แชร์ความรู้ได้ไปกันวันนั้นได้เลยครับ)
โพสต์โพสต์