เสนอให้มีการบันทึกเทปการสอนการลงทุนแบบเน้นคุณค่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
neong
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เสนอให้มีการบันทึกเทปการสอนการลงทุนแบบเน้นคุณค่าครับ

โพสต์ที่ 1

เสนอทางทีมงานว่าน่าจะมีถ่าย video ตอนสอนเก็บไว้ครับ
แล้วมีเปิดรุ่นที่ให้เรียนกับ video ครับ
โดยการเรียนกับ video น่าจะรับคนได้เยาะครับโดยให้มีจอทีวีหลายจอหลายห้องครับ
รวมทั้งสามารถนำเอา video นี้ ไปเปิดสอนที่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศได้ด้วยครับ
เพียงแต่รุ่นที่เรียนกับ video น่าจะคิดค่าเรียนถูกกว่าที่เปิดให้เรียนกับคนสอนจริงครับ
ส่วน case study หรือ การบ้าน ที่ทำเสร็จ ให้ส่งไปทาง mail ครับ
แล้วทางผู้สอนพอตรวจการบ้านเสร็จก็ส่งข้อแนะนำหรือข้อท้วงติงกลับไปทาง mail
หรือช่องทางอื่นทาง internet ก็ได้ครับ
ผมคิดว่าวิธีที่ผมเสนอน่าจะตอบสนองคนที่ต้องการเรียนได้เยาะครับ
เพราะ ความต้องการเรียนมีมากจริงๆครับ

ใจจริงแล้วอยากให้มี online learning ครับ
เพราะน่าจะเข้าถึงคนได้เยาะและรวดเร็วกว่า

เป็นแค่ข้อเสนอครับไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
"สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา ท่านทั้งหลาย จงทำความไม่ประมาทให้ถึงพร้อมเถิด"
"ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น "
maybe

Re: เสนอให้มีการบันทึกเทปการสอนการลงทุนแบบเน้นคุณค่าครับ

โพสต์ที่ 2

DLTV. Distance Learning via Satellite
มูลนิธิการศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม
แบบนี้ได้ความรู้ทั่วประเทศเลย :mrgreen:

เล่าสู่กันฟังเฉยๆ เข้าใจดีว่าวัตถุประสงค์และข้อจำกัดของแต่ละสถาบันแตกต่างกัน ยังไง
ขอสนับสนุนสมาคมในการเผยแพร่คววามรู้ทุกช่องทางค่ะ
maybe

Re: เสนอให้มีการบันทึกเทปการสอนการลงทุนแบบเน้นคุณค่าครับ

โพสต์ที่ 3

แต่ใจจริงชอบวิธีที่คุณ neong เสนอมาค่ะ :B
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 4

ผมว่าไม่เหมาะครับ เพราะมีการ comment หุ้นรายตัว ไม่เหมาะที่จะเปิดเผยออกสู่สายตา กลต ครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
maybe

โพสต์ที่ 5

จริงด้วย :wall: ลืมนึกถึงประเด็นนี้เลย
โพสต์โพสต์