ขอคำชี้แนะหน่อยครับ Biz Model

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Livingman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอคำชี้แนะหน่อยครับ Biz Model

โพสต์ที่ 1

เคยได้ยินคนแสดงความเห็นเกี่ยวกับคำว่า Biz Model ครับ มันคืออะไรครับ แล้วมันเป็นทฤษฎีทางการเงินสากลป่าวครับ
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ขอคำชี้แนะหน่อยครับ Biz Model

โพสต์ที่ 2

ผมมองว่าเป็นวิธีทำมาหากินครับ แต่ละบริษัทก็มีแนวทางการทำมาหากินไม่เหมือนกัน

เดี๋ยวนี้เครื่องมาการวิเคราะห์ที่กำลังฮิตๆก็ต้อง business model canvas
http://smeidea.blogspot.com/2012/06/bus ... anvas.html
รูปภาพ
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
KittipongS
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอคำชี้แนะหน่อยครับ Biz Model

โพสต์ที่ 3

ลองเปิดหากระทู้ จากห้องคลังกระทู้คุณค่าครับ ผมเพิ่งอ่านไปครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
i-salmon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ปกติถ้าผมสงสัยแบบกว้างๆ ก็ google ก่อนเลย :!:
ถ้าอ่านแล้วสงสัยค่อยมาถามต่อยอดกับพี่ๆทีหลังน่าจะดีกว่าครับ
Go against and stay alive.
โพสต์โพสต์