รายการทีวีใหม่ " VI สายดำ " on air 9/9/55

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Thai VI TV
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

รายการทีวีใหม่ " VI สายดำ " on air 9/9/55

โพสต์ที่ 1

รายการทีวี VI สายดำ

ความร่วมมือระหว่างสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย) กับ กรุงเทพธุรกิจทีวี
สำหรับนักลงทุนที่มุ่งมั่น ที่ฝึกฝนทั้งกายและใจสู่การเป็นนักลงทุน VI "สายดำ"

ON AIR ครั้งแรก ทีม VI สายดำได้ปรมาจารย์ ดร.นิเวศน์ มาปูทางเล่าเส้นทางวิถึสู่การเป็น VI สายดำ

วันอาทิตย์ที่ 9/9/55 เวลา 17.00 - 17.30 น.
สำหรับนักลงทุนที่อยากจะประสบความสำเร็จตามแนวทาง ดร. นิเวศน์ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง!!!

ชมได้ทางกรุงเทพธุรกิจ TV (จานดำ)
KTTV channel.jpg
Rerun อาทิตย์ 02.00-03.00
Rerun อังคาร 15.30-16.00
Rerun อังคาร 01.00-01.30

หรือดูได้ทางเน็ตครับ
http://www.bangkokbiznews.com
หรือดูได้ใน Multimedia channel ของ Thaivi โฉมใหม่ เร็ว ๆ นี้

รายการลงทุน โดยนักลงทุน VI เพื่อนักลงทุน VI ครับ :)
รายละเอียดเพิ่มเติมเร็วๆๆนี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
generalman
Verified User

Re: รายการทีวีใหม่ " VI สายดำ " on air 9/9/55

โพสต์ที่ 2

ไม่พลาดด้วยประการทั้งปวงครับ :8)
"Investing is not a game where the guy with 160 IQ beats the guy with 130 IQ. What is needed is a sound intellectual framework for making decisions and the ability to keep emotions from corroding the framework."

Warren Buffett
TLSS
ผู้ติดตาม: 2

Re: รายการทีวีใหม่ " VI สายดำ " on air 9/9/55

โพสต์ที่ 3

รอชมครับ ขอบคุณทีมงานสําหรับสิ่งดีดีครับ:)
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

เยี่ยมไปเลยครับ
:mrgreen:

ผมเริ่มรู้สึกว่า การจัดตั้งสมาคมนี่แหละ
ที่จะทำให้ได้เห็นบรรยากาศการลงทุนแบบเน้นคุณค่าเข้มข้น คึกคัก และเข้าถึงผู้คนในวงกว้างมากขึ้น
:cool:
akindle
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

ไม่พลาด ครับ :D
Pour your heart into it
podrbu

โพสต์ที่ 6

อยากให้มีการนำไฟล์ไปอับโหลดผ่านยูทูปไม่ทราบว่าพอเป็นไปได้ไหมครับ
Mastermind

โพสต์ที่ 7

อาจจะต้องตามดูย้อนหลัง ไม่ทราบว่าจะมีรึเปล่าครับ
Give a man a fish and you will feed him for a day. Teach a man to arbitrage and you will feed him forever. - Warren Buffett -
minkpro

โพสต์ที่ 8

เยี่ยมเลยครับ รอติดตามชม
wyn
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

รายการดีๆอย่างนี้พลาดไม่ได้ครับ
Notelio
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 10

ผมว่าหลายคนน่าจะพลาดตอนแรกนะครับ เพราะอยู่ตลาดฟัง money talk กันหมด :mrgreen: สงสัยต้องมาเก็บตกรอบ rerun แทน
9dap

โพสต์ที่ 11

รอติดตาม
เกล้า

โพสต์ที่ 12

simpleBE เขียน:เยี่ยมไปเลยครับ
:mrgreen:

ผมเริ่มรู้สึกว่า การจัดตั้งสมาคมนี่แหละ
ที่จะทำให้ได้เห็นบรรยากาศการลงทุนแบบเน้นคุณค่าเข้มข้น คึกคัก และเข้าถึงผู้คนในวงกว้างมากขึ้น
:cool:
รอชมพี่บีเหมือนกันนะครับ..เป็นดาราหน้าจอแก้ว.. :D
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 13

ใช้ความช้าสู้เร็วใช้สงบสยบความเคลื่อนไหวเปลี่ยนแปลงไปมา กายกับใจต้องเคลื่อนไปพร้อมกัน(เคล็ดวิชา) :D
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
draco

โพสต์ที่ 14

พอเป็นสมาคมแล้ว กิจกรรมเพียบเลยครับ ดีใจที่ได้เป็นสมาชิกครับ
Leesak

โพสต์ที่ 15

ตอนนี้ค่าสมัครสมาชิกสำหรับผมเกินคุ้มครับ แม้ไม่ค่อยได้ร่วมกิจกรรมแต่เห็นแต่ละโปรเจคแล้วสวดยอดครับ.. :B เป็นกำลังใจในการสร้างสรรค์สิ่งดีๆกับสมาคมครับ..
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 16

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด เราจะมีรายการย้อนหลังให้ชมทาง www.thaivi.org ทุกตอนครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
หมอวิ
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 17

ตั้งเป็นสมาคมแล้วมีการจัดระเบียบเว็บไซต์และมีกิจกรรมต่อเนื่อง
น่าตื่นเต้นและยินดีมากครับ วงการลงทุนบ้านเรามีเสาหลักแล้วครับ
ชื่นชมและขอบคุณคกก.ผู้เสียสละทุกท่านจากใจจริงครับผม
littleduck

โพสต์ที่ 18

รอชม rerun ด้วยคนครับ
Let's profit run, But don't let profit down
prajuvb
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 19

ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นสมาคมรู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นมากครับ
มีการอบรมแบบvi มีรายการทีวีและคงมีอย่างอื่นตามมาอีกเพียบ
เห็นถึงความตั้งใจของกรรมการทุกท่าน
ขอบคุณไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ
satantuey

โพสต์ที่ 20

สวดยอดไปเลยครับลวกเพ่!!! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ต่อไปจะมีรายการหรือกิจกรรมของสมาคมมาเรื่อยๆ แบบนี้ คุ้มเกินคุ้มครับ!!^^
franken

โพสต์ที่ 21

ขอบคุณคณะกรรมการที่ช่วยกันจัดทำกิจกรรมดีๆออกมาเรื่อยๆครับ
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 22

ขอบคุณกรรมการและเจ้าหน้าที่สมาคมครับ
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
charnengi
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 23

ยินดีด้วยกับสมาคมครับและสนับสนุนให้มีกิจกรรมเยอะๆ ผมว่าสมาคมเราจะเติบโตไปอย่างมั่นคง
low PROFILE but HIGH PROFITS
amornd

โพสต์ที่ 24

รอดู rerun ใน web นี้ครับ
เพราะไม่ได้ดู TV มานานมากแล้ว ส่วนใน web กรุงเทพธุรกิจ TV ก็ไม่มีให้ดูซ้ำต้องรอ rerun ตาม schedule
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 25

สงสัยจะได้ติดจานดาวเทียมกะเค้าบ้างก็คราวนี้แหล่ะ ว่าแต่จะเอาsun boxหรือ gmmz ดีนา :?:
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 26

จูนหาช่อง. กรุงเทพธุรกิจทีวี ไม่เจอแฮะ ที่บ้านมีทุกจาน. ทุกกล่อง psi true dtv ipm :wall:
prajuvb

โพสต์ที่ 27

ผมเองอยู่สุดขอบชายแดนครับ
ไม่เคยเข้ากทม.เกือบ10ปีแล้ว
เข้าครั้งสุดท้ายก็คือไปงานประชุมเปิดตัวthaiviครั้งแรก
จำได้ว่าประชุมแถวสพานควายไปอีกคงไม่ถูกแล้ว
ไม่เคยนั่งรถไฟฟ้าเลย
อยากเสนอแนะให้เอาการจัดอบรมของสมาคม
หรือสัมมนาmoneytalk at set ของท่านอจ.ไพบูลย์
มาแชร์ให้สมาชิกได้ดูกันทางweb siteแห่งนี้
เพราะคงมีสมาชิกอีกหลายท่านที่อยู่ไกลๆ
หรือมีภาระหน้าที่มาร่วมงานไม่ได้อีกแยะที่อยากมีส่วนร่วม
เอก

โพสต์ที่ 28

เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่สุดยอดของสมาคม ขอเป็นกำลังใจให้และขอบคุณทีมงานที่ทุ่มเททำสิ่งดีๆให้กับชาว VI นะครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 29

prajuvb เขียน:ผมเองอยู่สุดขอบชายแดนครับ
ไม่เคยเข้ากทม.เกือบ10ปีแล้ว
เข้าครั้งสุดท้ายก็คือไปงานประชุมเปิดตัวthaiviครั้งแรก
จำได้ว่าประชุมแถวสพานควายไปอีกคงไม่ถูกแล้ว
ไม่เคยนั่งรถไฟฟ้าเลย
อยากเสนอแนะให้เอาการจัดอบรมของสมาคม
หรือสัมมนาmoneytalk at set ของท่านอจ.ไพบูลย์
มาแชร์ให้สมาชิกได้ดูกันทางweb siteแห่งนี้
เพราะคงมีสมาชิกอีกหลายท่านที่อยู่ไกลๆ
หรือมีภาระหน้าที่มาร่วมงานไม่ได้อีกแยะที่อยากมีส่วนร่วม
เร็ว ๆ นี้จะมีห้อง multimedia ปรับปรุงใหม่ใน thaivi ครับ คงได้ดูตาแฉะเลยล่ะครับ :D
รวมถึงรายการ VI สายดำด้วยครับ ถ้าติดตามทางทีวีไม่ได้ ก็รอดูทางเวปได้ครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
prajuvb

โพสต์ที่ 30

ขอขอบคุณคณะกรรมการสมาคมทุกท่านล่วงหน้า
อย่างนี้สมาชิกมาอีกตรึมแน่นอนครับ
โพสต์โพสต์