ทำไมมันกด Submit แล้วมันไม่ได้อ่ะคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
neong
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ทำไมมันกด Submit แล้วมันไม่ได้อ่ะคะ

โพสต์ที่ 31

ถามเป็นความรู้ครับ อยากทราบว่า
ตอนที่เรา Submit ไปแล้ว Web ขึ้นข้อความว่า at least one new post has been made to this topic
เป็นเพราะทาง Web Master ทำการ set profile/board settings อะไรให้ On อยู่หรือครับ
"สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา ท่านทั้งหลาย จงทำความไม่ประมาทให้ถึงพร้อมเถิด"
"ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น "
petemaker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ทำไมมันกด Submit แล้วมันไม่ได้อ่ะคะ

โพสต์ที่ 32

ผมก็กว่าจะได้เกิน 10 ด้วยซ้ำ โคตรตื่นเต้นเลยพอได้อยู่หน้า 4 เลย รีบนับว่าได้ไปไหม :8)
firewalker

โพสต์ที่ 33

เกล้า เขียน:
firewalker เขียน:ข้างล่างคือตัวอย่างคนที่ทำผิดกติกาครับ
จอง 1 ที่ครับ
จองสัมนา
เข้าใจว่าคงไม่ได้อ่านกติกาที่แอดมินตั้งไว้มาก่อน
3. งานสัมมนาครั้งนี้รับจองที่นั่งทาง thaivi.org ในกระทู้นี้ เพียงช่องทางเดียว
(กดที่ปุ่ม Post Reply -> พิมพ์ "จองสัมมนา" -> กด Submit )
แต่ผมว่าคงไม่มีปัญหานะครับ..แค่มีคำว่าจองสัมนาก็น่าจะได้ครับ
เท่าที่โทรสอบถามมาเมื่อกี้..ผิดอย่างไรพี่ๆท่านอื่นช่วยเฟิร์มอีกที

admin มา confirm ให้แล้ว งั้นก็ขอแสดงความยินดีกับคนที่จองได้ด้วยครับ
และก็ขอแสดงความเสียใจที่มาแต่เช้าแต่จองไม่ได้ด้วยครับ ครั้งหน้าระบบคงมีการเตรียมการที่ดีขึ้นหวังว่า
parents

โพสต์ที่ 34

ขอบ่นด้วยคน ตื่นมาเฝ้าตั้งแต่ 8 โมง แต่กดแล้วไม่ได้เซ็งจริง ๆๆ พี่น้อง
ครั้งต่อไปทีมงานต้องแก้ไขแล้วครับเกี่ยวกับระบบการจอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 35

jirasakr09 เขียน:ขอบ่นด้วยคน ตื่นมาเฝ้าตั้งแต่ 8 โมง แต่กดแล้วไม่ได้เซ็งจริง ๆๆ พี่น้อง
ครั้งต่อไปทีมงานต้องแก้ไขแล้วครับเกี่ยวกับระบบการจอง
ผมก็พยายามกด ประมาณ 30 ครั้งได้ครับ
เป็นเพราะในช่วงเวลานั้นมีคนกดพร้อมกันเป็น 100 ใน หนึ่งวินาที
มันจึงไม่สามารถ submit ได้ ครับ

มาดูๆไปเหมือนเล่นเกมเลยครับ สนุกมากๆ ฮ่า

แต่อย่าเซ็งไปเลยครับ เดี๋ยวท่านอาจารย์ไพบูลย์ก็จะให้เทป
มาอับโหลดให้สมาชิกได้ชมกันทุกคนครับ

โปรดใจเย็นๆรอชมทางบ้านนะครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
kasinbua

โพสต์ที่ 36

ถ้ายังใช้ระบบแบบนี้โอกาศของผู้สูงอายุน่าจะหมดโอกาศเข้าฟังสัมมนาลาออกจากสมาชิกดีกว่า
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 37

ใจเย็น ๆ กันนะครับ ผมเข้าใจว่า ThaiVI มีงานทั้งปี

งานวันที่ 9 เดือน 9 ถ้าจองไม่ทัน คงรอดูจาก Tape ก็น่าจะได้ครับ

โดยความคิดเห็น ส่วนตัวนะครับ

อ่าน หนังสือ อาจารย์นิเวศน์ Buffet Lynch และ ศึกษาข้อมูลในคลังกระทู้ คุณค่า

อ่านหลาย ๆ รอบ ก็ได้ประโยชน์ไม่แพ้กัน

ฟังงานสัมมนา = อ่านหนังสือ แล้วทำความเข้าใจ (คิด)

แล้วทบทวนโดยการมา Post (เขียน) ใน Web :D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 38

kasinbua เขียน:ถ้ายังใช้ระบบแบบนี้โอกาศของผู้สูงอายุน่าจะหมดโอกาศเข้าฟังสัมมนาลาออกจากสมาชิกดีกว่า
ลองแนะนำทีมงานว่ามีวิธีไหนที่จะรับจองได้แบบโปร่งใสบ้างครับ เพราะทีมงานก็คิดจนปวดหัว ไปหมดแล้ว
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
เกล้า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 39

dome@perth เขียน:
jirasakr09 เขียน:ขอบ่นด้วยคน ตื่นมาเฝ้าตั้งแต่ 8 โมง แต่กดแล้วไม่ได้เซ็งจริง ๆๆ พี่น้อง
ผมก็พยายามกด ประมาณ 30 ครั้งได้ครับ
เป็นเพราะในช่วงเวลานั้นมีคนกดพร้อมกันเป็น 100 ใน หนึ่งวินาที
มันจึงไม่สามารถ submit ได้ ครับ

มาดูๆไปเหมือนเล่นเกมเลยครับ สนุกมากๆ ฮ่า

แต่อย่าเซ็งไปเลยครับ เดี๋ยวท่านอาจารย์ไพบูลย์ก็จะให้เทป
มาอับโหลดให้สมาชิกได้ชมกันทุกคนครับ

พี่โดมครับ..ผมว่าเมื่อเช้าใครเป็นโรคหัวใจเนี่ย..มีสิทธิ์หัวใจวายได้..
ยอมรับเลยครับ..ช่วงเวลานั้นหัวใจมันเต็นแรงมาก..ผมว่าเป็นการจองงานสัมนา
ที่ทำให้ผมทั้งเกรงและมือไม้มันเย็นไปหมด.. :mrgreen:
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
Nek

โพสต์ที่ 40

[quote="chatchai"][quote="kasinbua"]ถ้ายังใช้ระบบแบบนี้โอกาศของผู้สูงอายุน่าจะหมดโอกาศเข้าฟังสัมมนาลาออกจากสมาชิกดีกว่า[/quote]

ลองแนะนำทีมงานว่ามีวิธีไหนที่จะรับจองได้แบบโปร่งใสบ้างครับ เพราะทีมงานก็คิดจนปวดหัว ไปหมดแล้ว[/quote]

สนับสนุนให้ทำแบบเดิมนี้ดีแล้วครับ ไม่มีอะไรสมบรูณ์แบบ 100% หลาย ๆ ครั้ง ทุกคนคงจะเข้าใจ และยอมรับกติกานี้ได้...

ขอบคุณครับ
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 41

ผมว่าแบบนี้แฟร์แล้ว แต่ที่ทำให้ไม่แฟร์ก็คือการที่เรากด submit แล้วระบบไม่ยอม post ให้เนื่องจากมีคนมา post ก่อนหน้าต่างหากละครับ แก้ตรงนี้ได้ก็น่าจะโอเคครับ

ผมกดประมาณ 6-7 ครั้ง แต่คนที่กดหลายสิบครั้งแล้วไม่ได้ จนเสียสิทธิ์ไปนี่น่าเห็นใจครับ เลยกลายเป็นกด submit ก่อน แต่ post ลง web จริงๆได้หลังคนอื่น
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
dojii

โพสต์ที่ 42

chatchai เขียน:
kasinbua เขียน:ถ้ายังใช้ระบบแบบนี้โอกาศของผู้สูงอายุน่าจะหมดโอกาศเข้าฟังสัมมนาลาออกจากสมาชิกดีกว่า
ลองแนะนำทีมงานว่ามีวิธีไหนที่จะรับจองได้แบบโปร่งใสบ้างครับ เพราะทีมงานก็คิดจนปวดหัว ไปหมดแล้ว
ผมว่าวิธีนี้ก็ดีแล้วนะครับ เข้าใจว่าที่นั่งมีจำกัด ความต้องการมีเยอะมาก จึงไม่อาจจะให้ที่นั่งได้สำหรับทุกคน ถ้าทีมงานมีเทปมาให้ดูซ้ำก็จะช่วยได้เยอะครับ
oatty

โพสต์ที่ 43

พี่ที่รู้จักกันก็โทรมาถามเพราะเจอปัญหาเดียวกัน ตอนนั้นก็เกือบสามหน้าไปแล้ว พอเปลี่ยนมาใช้ firefox แทน chrome ก็ปรากฏว่าได้พอดี

ลองนึกภาพดูเหมือนเราเดินเข้าประตูสิครับ ปกติเดินเข้าทีละคนสองคน พอเข้าพร้อม ๆ กันทีละสิบคนผลก็คือชนกันเข้าไม่ได้ จะสังเกตุว่าช่วงที่มีปัญหาคือ สามสิบนาทีแรก เพราะคนรอและส่งคำสั่งพร้อมกันประมาณสามร้อยคน
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
prapon

โพสต์ที่ 44

ผมกดเป็นร้อยครั้งกว่าจะได้
การลงทุนที่ให้ผลตอบแทนดีที่สุดคือ การลงทุนในความรู้
lekkung
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 45

ผมก้อกดเปนสิบๆครั้ง ก้อยังไม่ได้ พอดีอยุงานแต่งงาน ใช้เน็ต 3g สุดท้ายก้อไม่ได้ ไม่เปนไรครับ ไม่ถือสา แต่ไอระบบการโพสท์แร้วขึ้นว่ามีคนโพสท์ก่อนหน้า บอกได้เลยว่า "ห่วยแตก" ครับ ไปหา algorithm ที่ดีกว่านี้น่าจะดีกว่านะครับ ไม่ได้โมโหที่ไม่ได้คิวนะครับ แต่คิดว่าไอระบบการจองที่มันขึ้นแย่งแบบนี้ มันทำให้คิดว่า เราทำอะไรไม่ถูกรึป่าวน่ะครับ
otakung

โพสต์ที่ 46

ผมคิดว่าเฉพาะกระทู้ที่ต้องมีการแย่งกันโพสต์แบบนี้น่าจะทำให้เหมือนเว็บบอร์ดปกตินะครับ คือไม่ต้องเช็คว่ามีคนโพสต์แซงเราไปรึเปล่า ยอมให้ submit ได้เสมอ แค่นั้นก็น่าจะพอครับ ถึงเวลาจริงอาจจะมีบางคนที่ submit แล้วไม่ได้บ้างถ้ามันเกินจำนวนที่ server จะรับได้แต่อย่างน้อยก็จะมีคนส่วนนึงที่โพสต์ได้ครับ คนที่โชคร้าย submit ไม่ได้ก็ลองใหม่น่าจะไม่กี่ครั้ง
wheel_turner

โพสต์ที่ 47

ผมก็กดหลายทีครับ เป็นครั้งแรกที่รีบไปที่ทำงาน ไปก่อนเก้าโมงเพื่อเตรียมตัว 9.09 (เลขมงคล) ผมว่ามันเหมือนตอนที่ลงทะเบียนเรียนในมหาลัยครับ (แย่ง sect ที่อ. ใจดีปล่อยเกรด)

ทางแก้ไข อาจจะให้ส่งเป็น email เข้า inbox - ไม่ติดปัญหาเรื่องระบบไม่สามารถรับโพสต์ได้ แต่จะติดปัญหาเรื่องความโปร่งใส
หรืออาจจะเลียนแบบ algorithm ของการลงทะเบียนแย่ง sect ในมหาลัยครับ อันนี้ผมไม่มีความรู้เลยครับ แต่แค่จำตอนแย่งกันลงทะเบียนกับเพื่อนๆ ได้ครับ

หากใครไม่สามารถมาได้อาจจะรอดู file ที่อัพโหลดแล้วให้สมาชิกดูได้เท่านั้นก็ได้ครับ

แต่จำได้ว่าหากใครไม่ได้ไป อ.ดร.ไพบูลย์ ท่านจะนำเอาเทปไปออกอากาศใน money channel รึเปล่าครับ แต่จะช้าหน่อยครับ
เป้าหมาย มันใหญ่มวาก
หมอวิ
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 48

ผมสงสัยครับว่า ทำไมไม่จัดที่อื่นที่รองรับคนได้เพียงพอ เช่นอาจจะไปอิมแพคเลยก็ได้
ตอนงาน VI meeting ก็สงสัยครับ ว่าในเมื่อมีคนสนใจมากจนต้องแย่งกันขนาดนี้
ไม่ว่าจะตั้งกติกาอย่างไรก็จะต้องมีคนไม่ได้ไปมากกว่าคนที่ได้ไปอยู่ดีใช่ไหมครับ
ทางทีมงานกังวลอะไรหรือมีข้อจำกัดอะไรหรือครับ
เพราะเท่าที่ผมดู ส่วนใหญ่จะเน้นไปฟังนะครับ ฟังเพิ่มอีกหลายๆหูก็ไม่น่าจะเป็นอะไร
แต่ถ้าเป็นคลาสเรียนหรืองานลักษณะอื่นที่ต้องมีการสื่อสารสองทาง
หรือต้องมีกิจกรรมร่วมกันก็เห็นด้วยครับว่าต้องจำกัดจำนวนคน
wwwman

โพสต์ที่ 49

สุดยอดมากคับวันนี้ เสียดายจองไม่ได้ผมpost เป็นสิบเหมือนกันแต่ถอดใจก่อนพอเห็นขึ้นไป8หน้าแล้ว :D เลยนั่งทำงานต่อเพราะเจ้านายอยู่ข้างหลัง วันนี้มาสายด้วยรถติดมากอะไรก้อไม่เป็นใจไว้โอกาสหน้าละกันคับขอไปฝึกกดรัวก่อนเพราะใช้ผ่าน3g สู้ไม่ได้5555 ยินดีกับคนที่ได้ไปฟังด้วยผมไว้รอฟังย้อนหลังละกันคับ
littleduck

โพสต์ที่ 50

กดอยู่นานเหมือนกันครับกว่าจะได้ ประมาณ 15 นาทีเห็นจะได้ ผมกดตั้งแต่ 9.09 แล้วต้องรีบออกไปทำงานด้วย ตอนแรกก็ถอดใจแล้วเหมือนกัน แต่ลองกด submit ครั้งสุดท้ายก่อนปิดคอม ปรากฏว่าได้ ถือว่าโชคดีมากๆ เลยครับ

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการ post นิดนึงครับ เข้าใจว่าทางทีมงานน่าจะ lock ไว้ให้สามารถ submit ได้ทีละ 1 ครั้งหรือป่าวครับ ปกติถ้าเป็นทั่วๆ ไป ใคร submit ก่อน ก็ได้ก่อน รองรับได้หลาย concurrent พร้อมๆ กัน ขึ้นกับ set ไว้ที่เครื่อง ให้รองรับได้ maximum กี่ concurrent user ถ้ามีคนกดเยอะๆ ก็จะ submit ช้าหน่อย (จนกว่าจะ timeout) ไม่ได้ขึ้นข้อความเหมือนที่เตือนเมื่อเช้า ถ้าเป็นในกรณีนี้ ใครเน็ตเร็ว หรือไวกว่าก็จะได้ก่อน ซึ่งอันนี้ก็จะขึ้นอยู่กับ user แต่ละคน ไม่ใช่ที่ server หรือ blog ละ (ตามความเข้าใจของผมนะครับ ผิดถูกประการใด ช่วยแก้ไขด้วยครับ)

ทีนี้ทางแก้ มีวิธีไหนบ้าง
1. ก็อาจจะไม่ต้อง lock เลย ว่าให้ submit ได้ทีละครั้ง (จริงๆ ผมว่าก็ไม่ต่างกับวิธีเดิมเท่าไหร่) เพราะถ้ามาพร้อมกัน 2-300 concurrent server อาจจะเดี้ยงได้เลย แต่ใครจะ submit ไปได้ก่อน อันนี้ก็แล้วแต่ดวงเหมือนกันครับ

2. ถ้าส่งเป็น email แล้วกลัวไม่โปร่งใส ผมว่า เราสามารถเอา log ใน inbox มา show ได้หรือไม่ครับ ว่าลำดับในการส่ง email เข้ามาก่อนหลังเป็นอย่างไร ใครมาก่อน ก็จัดลำดับตามเวลาที่ส่งมา (แนะนำว่าแยกเป็น folder ต่างหาก แล้วก็ย้ายเมล์ไปไว้ก็ได้ครับ)
เรื่องการตกหล่น คิดว่าน่าจะมีน้อยนะครับ ว่าส่งเมล์แล้วไม่ได้ เพราะแต่ละคน ก็สามารถเอา mail ใน sent box มายืนยันได้ แต่ก็จะเป็นการเพิ่มงานให้กับ admin ในการมา re-check ลำดับเวลาอีกที แต่ผมคิดว่าน่าจะตกหล่นน้อยครับ หรือถ้าไปอยู่ใน junk box ย้ายกลับมา ก็เรียงตามลำดับเวลาอยู่แล้ว

3. เนื่องจากเป็นข้อจำกัดด้านสถานที่ พวกเราในฐานะสมาชิกสมาคม ก็อาจจะต้องช่วยกันเสนอหรือหาสถานที่ที่รองรับคนได้มากขึ้น โดยที่ใช้ค่าใช้จ่ายไม่สูงจนเกินไป เท่าที่ผมดูรายชื่อสมาชิกทั้งหมดแล้วน่าจะหายากพอควรนะครับ แต่ทางสมาคมก็จะมีการเอาเทปมา re-run ให้ดูอยู่แล้วผมว่า ถ้าพลาดโอกาสจริงๆ ก็รอชมเทปก็ได้ครับ
กฏกติกาในสังคม ถ้าเราอยู่ในสังคมเดียวกัน เราก็ควรจะยอมรับและเคารพกฏกติกาด้วยครับ สังคมของเราก็น่าอยู่ขึ้นครับ

ปล. ผมว่าถ้ามีอะไรดีๆ เดี๋ยวก็มีคนเอามาโพสแบ่งปันใน tvi นี่แหละครับ อิอิ
Let's profit run, But don't let profit down
minnaja

โพสต์ที่ 51

เกล้า เขียน:
dome@perth เขียน:

พี่โดมครับ..ผมว่าเมื่อเช้าใครเป็นโรคหัวใจเนี่ย..มีสิทธิ์หัวใจวายได้..
ยอมรับเลยครับ..ช่วงเวลานั้นหัวใจมันเต็นแรงมาก..ผมว่าเป็นการจองงานสัมนา
ที่ทำให้ผมทั้งเกรงและมือไม้มันเย็นไปหมด.. :mrgreen:

เห็นด้วยค่ะ เมื่อเช้าน้ำตาจะร่วง ตื่นมาเปิดเวปรอตั้งแต่ 6 โมงกว่า
นั่งรีเฟรชกระทู้ตั้งแต่ 9 โมง กด submit ตั้งแต่เห็น comment แรก
ตอนแรกเข้าใจว่ากดแล้วน่าจะจองได้เลย พอไปไล่ชื่อไม่เจอชื่อตัวเอง
เลยรีบกดจองอีก ทั้งเปลี่ยน browser เปลี่ยนข้อความ ใช้ทั้งจากมือถือ ทั้ง notebook
จน 9.20 น. แล้ว ยังไม่ได้ ใจแทบขาด ท้อ จะไม่ไปแล้ว แต่พอเห็นเพื่อนโพสติด ก็มีกำลังใจค่ะ
เพื่อนกดติดได้ เราก็ต้องได้ โพสจนติด ได้ลำดับที่ 234 ได้มั้ง
กด submit ไป รวมทุกทาง น่าจะร่วมร้อยครั้งได้ค่ะ ต้องใช้ความอดทน ไม่แพ้รอหุ้นเลยค่ะ ^^'
Nek

โพสต์ที่ 52

เมื่อก่อนสมาชิกน้อยไม่ค่อยมีปัญหา เดี๋ยวนี้เป็นองค์กรแล้วสมาชิกมาก เก็บค่าสมาชิกด้วยความคาดหวังสูง เอาใจช่วยกรรมการและเจ้าหน้าที่ทุกท่าน ที่ไม่ได้รับผลตอบอันใด
ที่เสียสละเข้ามาจัดการแก้ไขในสิ่งต่าง ๆ ที่รองรับความต้องการของสมาชิก

........

ช่วยชี้แจง ได้ไหมครับ ว่าทางท่านติดปัญหาอะไร เรื่องการ Submit ครับ
skyearth
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 53

ก็ง่ายๆครับ ตัดระบบที่เวลากด submit แล้วมันไม่ยอมให้ submit ออก คราวนี้ก็ให้ server คำนวนหรือ random ออกมา

พูดง่ายๆกดครั้งเดียวแล้ว มันจะไปได้ลำดับที่ 300 หรือ 400 ก็ไม่ว่ากัน แบบนี้แฟร์กว่า

แต่นี่อะไร เมื่อวานกดกันหลายสิบที (เฉพาะผมนะ) เปลี่ยน browser ก็ไม่ได้ log in/out ก็ไม่หาย ทีแรกนึกว่า ระบบมีปัญหา คือถ้าไม่มีคนโพสต์บอกให้กดรัวๆ หลายๆทีจนกว่าจะได้ ไม่มีทางรู้หรอกครับ คนเข้ามาหาความรู้แต่ไม่เก่งคอมก็เยอะนะครับ

สงสารก็แต่userบางท่านที่เข้ามารอแต่เช้า แต่กด submit ไม่ได้ แล้วเข้าใจผิดคิดว่า user ตัวเองหรือ เวปไซด์มีปัญหา แล้วก็เลยไม่ได้ทำอะไรต่อนี่แหละ
otakung

โพสต์ที่ 54

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เป็นแบบโพสต์ครั้งเดียวจบ หรือซัก 4-5 ครั้งในกรณีที่ server รับไม่ไหวก็ยังโอเคครับ ด้วยแนวทางไหนก็ได้ครับ รู้สึกเห็นใจคนที่มารอตรงเวลาแต่โพสต์หลายสิบครั้งก็ยังไม่ได้ ถ้ามาโพสต์ช้าเองแล้วไม่ได้นี่คงไม่มีใครคิดอะไร

แต่คิดไปคิดมาถ้าใช้แบบนี้ต่อไปก็อาจจะโอเคก็ได้นะครับ :mrgreen: เพราะว่าคราวหน้าคนมาแย่งโพสต์อาจจะ้น้อยลงแล้วก็จะทำให้โพสต์ง่ายขึ้น ยังไงก็น่าจะมีให้ดู online หลังจากนั้นอยู่ดี ก็แล้วแต่ทีมงานจะเห็นสมควรครับ
weerut

โพสต์ที่ 55

เปลี่ยนวิธีเถอะครับฟังเสียงส่วนใหญ่ดีกว่าเพราะก่อตั้งเป็นสมาคมแล้ว แนะนำนะครับ
psupas

โพสต์ที่ 56

ผมว่าเป็นวิธีที่โปร่งใส บริหารจัดการได้อย่างไม่เป็นภาระมากเกินไปสำหรับทีมงาน และมีความเสมอภาคสำหรับคนจำนวนมากครับ
ผมก็เตรียมตัวตั้งแต่ตั้งกระทู้นะครับ พอถึงวันเวลาก็เตรียมหยุดทุกอย่าง คลิ๊กหลายสิบครั้งเหมือนกัน แฟนใช้ ipad ช่วย ก็ไม่ได้ครับ ถ้ามี review ให้ดู ก็จะช่วยได้มากเลยครับ เพราะบางครั้งจองไม่ได้ ติดธุระ หรือไม่สะดวก จะได้ติดตามได้ในภายหลังครับ