หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างคร

โพสต์ที่ 31

crazyrisk เขียน:
picklife เขียน:
mario เขียน:Hilight ของงานวันนี้ :)
น้องนิวสุดยอดดด เล่นเอาน้ำตาซึมตามไปด้วยเลย โรแมนติกโครตๆ

บอกตรงๆ พอตอน เสียงนิวที่อ่านอัดเทปไว้ดังขึ้นมา

ผมเอง กลับเขินหน้าแดง จนไม่สามารถแซวอะไรต่อเป็นเรื่องเป็นราวได้เลย...

ทำแบบนี้ เล่นเอา วีไอ อายุเยอะกว่านิว แต่ละคน เครียดกันไปหมดเลย...
พี่หมอเคและทีมงานจัดงานได้โครตเทพมากครับ มืออาชีพจริงๆ^^
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Re: หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างคร

โพสต์ที่ 32

ยินดีด้วยกับน้องนิวครับ หมอเคหลอกผมซะนึกว่าเล่นบทโหดจิง 555
งานออกมาดีมากเลยครับ ขอบคุณวิทยากรและทีมงานทุกคนมากๆครับ ได้ความรู้และข้อคิดเอาไปทบทวนหลักการลงทุนได้เยอะเลย
santi007

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณทีมงานทุกคนครับที่จัดงานได้อย่างลงตัวและช่วยกันสร้าง
บรรยากาศให้เพื่อนๆนักลงทุนได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
ชอบเนื้อหาในทุกsection มีประโยชน์และได้ทบทวนตนเองครับ
ขอบคุณเป็นพิเศษ สำหรับท่านประธานพี่ธันวาที่เสียสละทุมเทและวางทิศทางสมาคมได้อย่าง
ดีเยี่ยมโดยเฉพาะการคืนโอกาสกลับให้กับสังคมในเรื่องการศึกษาและการแพทย์ในชนบท
ทำให้รับรู้ได้ว่าเราไม่เพียงแต่เป็นนักลงทุนที่มีคุณค่าแต่ยังสามารถคืนคุณค่ากลับสู่สังคมอีกด้วยครับ
yakjabon
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 34

เนื้อหา .. ดีครับ (growth stocks ) เหมือนได้ทบทวนบทเรียนจากป.โท และก็หลักการคิดแนววีไอของตนเองไปด้วย ครั้งหน้าก็อยากได้มุมมองการงลงทุนของคนแนววีไออีกหลายๆแบบเพื่อมาปรับให้เข้าของตนครับ

วิทยากร .. ชอบครับ ทุกคนมีประสบการณ์และแนวทางของตนชัดเจน เข้าใจตัวเองจริง

อื่นๆ.. รู้สึกเวลาผ่านไปไวมาก เหมือนยังเก็บความรู้ไม่พอ แต่ก็คงเหมือนงี้ทุกๆ quarter ละครับ (^ム^)
Invincible MOS is knowing what you're doing
raynus

โพสต์ที่ 35

ได้คุยกับเพื่อนๆพี่ๆหลายคน
ยิ่งทำให้รู้ว่าตัวเองอ่อนหัดนัก
ต้องพัฒนาอีกเยอะ

ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนครับ

:mrgreen:
สายปันผลครับ

รูปภาพ
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 36

ผมว่าน้ำเปล่า น้อยจังให้ขวดเล็กคนละขวดเดียว น้ำแข็งก็ไม่มี :P

น่าจะเบียร์เย็นๆให้ชื่นใจ น่าจะครึกครื้น ได้อารมณ์สุนทรี กว่านี้ครับ :B
maqwid

โพสต์ที่ 37

ช่วงนิวถือดอกไม้ เพลงชื่อไรครับ :B
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 38

ยินดีด้วยครับนิว อย่าเล่นแบบนี้บ่อยน้า Sunny อาจจะช๊อคได้ :)
JMKCool
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 39

หมอเคครับ
แล้วคนที่ขึ้นไปบนเวทีอีกสองคน ไม่เคลียร์หน่อยหรอครับ
เดี๋ยวนึกว่าไม่จ่ายจริงๆ
Leesak

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณบรรยากาศหลังงาน ยินดีกับคู่รักไทยวีไอในงานครับ ขอบคุณคณะกรรมการทุกท่านที่จัดงาน ไม่ได้ไปร่วมงาน...แต่เห็นบรรยากาศหลังงานแล้วสวดยอด ตามไปอ่านเนื้อหาที่พี่ๆจดมาในบัญทึกช่วยจำของแต่ละท่านแล้วก็ได้แต่ขอบคุณ ขอบคุณ ครับผม :B
anubist
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 41

อยากดูเทปมากๆ ไม่ทราบว่ามีอัดไว้รึเปล่าครับ
ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
Wizardnight
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 42

ขอออกตัวก่อนครับว่าเพิ่งเคยไปงานนี้เป็นครั้งแรก

เนื้อหาของงานและรายละเอียดแน่นมากๆ ต้องขอขอบคุณทีมงานและทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องด้วยครับ ทำให้เด็กใหม่อย่างผมได้ข้อคิดอะไรหลายๆอย่างเลย

ปล.
- อาหารบางอย่างผมว่ารสชาติไม่อร่อยเท่าไหร่ เช่น ซุปเห็ด ปลาเหม็นคาว ปลาแฮม เป็นต้น(ปลาแฮม เพื่อนผมนึกว่าเป็นแฮมไก่ - -")
- ไม่รู้ว่าผมเป็นเด็กใหม่หรือปล่าว ไปงานนี้เลยไม่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใหม่ๆเลยสักคน โต๊ะที่ผมนั่งก็แทบไม่มีการคุยอะไรกันเลย ผมก็แอบเสียดายเล็กน้อยครับ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 43

ขอบคุณสำหรับทุกคำติชมครับ
ทางทีมงานจะนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ

ยินดีกับพี่New ด้วยครับ
ตอนที่ผมรอกดเปิดเทปเสียงพี่นิว ผมตื่นเต้นมาก
มือสั่นมากกก กลัวผิดจังหว่ะอะครับ
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

และขอขอบคุณพี่ๆทีมงานMeetingที่บากบั่น หามรุ่งหามค่ำกันมาาา
ขอขอบคุณ สุดยอดวิทยากร อ.นิเวศน์และพี่gob ครับ
ขอขอบคุณพี่ๆกรรมการ อนุกรรมการและทีมงานที่ช่วยเหลือและให้การสนับสนุนอย่างดี
ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ทำให้งานนี้ผ่านไปอย่างHappyครับ
:D
wwwman

โพสต์ที่ 44

1. เนื้อหาในงาน
2. วิทยากร
3. กิจกรรมต่างๆในงาน

1.เนื้อหาในงาน พูดเรื่อง Growth Stock น่าสนใจมากครับคิดว่าเป็นสิ่งที่หลายคนสนใจอยากรู้ และฟังจากเนื้อหาแล้วแน่นมากคือจาก slide 90 กว่าหน้าครบเครื่องทุกอย่างครับ ส่วนของ ดร.ก้อมาสไตล์ถามตอบ ได้พิธีกรใหม่แทนพี่ธันวาและหมอเค ตอนรุมหลังงานแล้วคับ คิดว่าถ้าจัดหลายๆ ครั้งคงทำได้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ
2.วิทยากร คุณหมอGolf น่าจะเป็นคนพูดน้อย แต่หมอเตรียมตัวมาดีมากเพราะเนื้อหาแน่นดีครบทุกเรื่อง สไตล์ VI ทำให้รู้ว่าคุณหมอตั้งใจเพื่องานนี้มากครับ ส่วนของดร. ผมว่าเวลาน้อยไปหน่อย ฟังดร.ได้อีกหลายชม.ครับ แต่ก้อคิดว่าช่วงเวลามีจำกัด
3.กิจกรรมต่างๆในงาน โดยรวม ถือว่าดีมากครับ สำหรับครั้งแรกในนามสมาคม ผมพึ่งมาครั้งที่ 2 ครั้งแรกตอนบนเรือที่ยกยอ..บรรยากาศคนละแบบกัน อาหารอร่อยครับมีหลากหลายดีคับ การจัดที่นั่งขนาดจำนวนคนกำลังดีเลยคับ ความเห็นเรื่องการนั่งอาจต้องให้มีกูรูหรือพี่ๆVI ประสบการณ์สูงประจำทุกโต๊ะจะดียิ่งขึ้น เพราะบางคนอาจจะไม่ค่อยกล้าคุยกัน โต๊ะผมก้อคุยกันพอสมควร คิดว่าคนที่มาฟังวิทยากรอย่างเดียวก้อ OK คับ แต่ส่วนตัวอยากทำความรู้จักเพื่อนๆ ที่สนใจสไตล์ VI เหมือนกันด้วยครับอย่างที่หมอเคบอกเพื่อนใน Thai VI ดีมาก บังเอิญผมยังไม่ค่อยรู้จักใคร แต่เท่าที่คุยกันในโต๊ะทุกคนสนใจในแนวทาง VI และคิดว่าชอบในแนวทางนี้กันดีคับคุยกันถูกคอสนุกดีคับ การลงทะเบียนหน้างานทำได้รวดเร็วดีคับ(มีสาวๆเยอะดี) ส่วนเสื้อที่ขายหน้างานสวยดีคับเลยสอยมาตัวนึงเห็นพี่ๆใส่กันตอนสมัครสมาชิกครั้งแรก ถ้ามีแบบโปโลก้อจะซื้ออีกครับ สีดำใส่แล้วทำให้ไม่อ้วน 55..
ผมว่าจัดในโรงแรมแบบนี้สะดวกดีคับ โดยเฉพาะที่ fortune นี้สะดวกมากครับมาได้หลายทาง และหลังงานได้ไปเดินดูของต่อ เอะไม่เกียวกับงานนี้หว่า 55..ไปเดินดูกิจการแบบ peter lynch ต่างหากคับ สุดท้ายก้อขอขอบคุณทีมงานทุกคนที่ช่วยจัดงานนี้ขึ้นมาครับ :D
wanna

โพสต์ที่ 45

เป็นงานสัมมนาที่ประทับใจทุกอย่างเลยค่ะ

เนื้อหาของงาน เรื่อง Growth Stock ดีมาก ๆ ค่ะ

วิทยากรผู้ให้ความรู้ คุณหมอตระเตรียมข้อมูลอย่างเต็มที่

ถาม/ตอบอาจารย์ ดร.นิเวศน์ ก็ตรงประเด็นชัดเจน

ทีมงานมืออาชีพ และมีน้ำใจจริง ๆ ค่ะ
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 46

เนื้อหาแน่นมากครับ ของหมอ Gob นี่ต้องเรียกว่าสุขุม ไม่เร้าใจแต่จริงใจ เล่าหมดเปลือก รายละเอียดเยอะมาก อยากฟังอีก
ส่วนช่วงดร.เร็วจริง ๆ ฟังเพลินอยู่เลย ฮาสุด ๆ ได้แนวคิด ได้ไอเดียกลับบ้านตามเคย

วันนั้นมีอะไรใหม่ ๆ หลายอย่าง มีคู่นิวที่บอกรักได้อย่างร้อนแรง (ร้อนแรงกว่าพอร์ตที่แรงอยู่แล้วเสียอีก) มีพิธีกรใหม่อย่างน้องมาร์ช น้องอ๋องกับอุ้ยรับหน้าที่สัมภาษณ์ได้เนื้อหาที่เป็นไอเดียแนวคิด ดีกว่าพูดหุ้นอย่างเดียว นายกใหม่อย่างพี่ธันวา ก็ทักทายสมาชิกอย่างเป็นกันเอง active ที่สุดในสามโลกครับ (หลังงานเห็นมุงกันอีก เสียดายไม่ได้ไปฟัง)

ตลอดช่วงรายการ ผมไม่ค่อยมีโอกาสคุยหรือมุงเท่าไหร่ แต่โชคดีนั่งโต๊ะพี่พี แซะความรู้แกได้บ้าง :mrgreen:
ดีใจที่ผู้ใหญ่หลายคนกลับมาบ้านหลังเดิม
ผมว่าวันนั้นรวบรวม คนเก่งเยอะมาก แค่ทักยังทักไม่หมดเลย :cry:

ยิ่งไปกว่านั้น พอได้คุยกับเพื่อน ๆ ตอนเลิกงาน ก็รู้จักยอดฝีมือเพิ่มอีกหลายคน ผมว่าหลายคนเป็นนักลงทุนที่มุ่งมั่นมาก
อนาคตคงได้คุยกันต่อครับ

ขอบคุณวิทยากร และทีมงาน ทุกท่านครับ :bow: :bow: :bow:
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 47

wwwman เขียน:1. เนื้อหาในงาน
2. วิทยากร
3. กิจกรรมต่างๆในงาน

1.เนื้อหาในงาน พูดเรื่อง Growth Stock น่าสนใจมากครับคิดว่าเป็นสิ่งที่หลายคนสนใจอยากรู้ และฟังจากเนื้อหาแล้วแน่นมากคือจาก slide 90 กว่าหน้าครบเครื่องทุกอย่างครับ ส่วนของ ดร.ก้อมาสไตล์ถามตอบ ได้พิธีกรใหม่แทนพี่ธันวาและหมอเค ตอนรุมหลังงานแล้วคับ คิดว่าถ้าจัดหลายๆ ครั้งคงทำได้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ
2.วิทยากร คุณหมอGolf น่าจะเป็นคนพูดน้อย แต่หมอเตรียมตัวมาดีมากเพราะเนื้อหาแน่นดีครบทุกเรื่อง สไตล์ VI ทำให้รู้ว่าคุณหมอตั้งใจเพื่องานนี้มากครับ ส่วนของดร. ผมว่าเวลาน้อยไปหน่อย ฟังดร.ได้อีกหลายชม.ครับ แต่ก้อคิดว่าช่วงเวลามีจำกัด
3.กิจกรรมต่างๆในงาน โดยรวม ถือว่าดีมากครับ สำหรับครั้งแรกในนามสมาคม ผมพึ่งมาครั้งที่ 2 ครั้งแรกตอนบนเรือที่ยกยอ..บรรยากาศคนละแบบกัน อาหารอร่อยครับมีหลากหลายดีคับ การจัดที่นั่งขนาดจำนวนคนกำลังดีเลยคับ ความเห็นเรื่องการนั่งอาจต้องให้มีกูรูหรือพี่ๆVI ประสบการณ์สูงประจำทุกโต๊ะจะดียิ่งขึ้น เพราะบางคนอาจจะไม่ค่อยกล้าคุยกัน โต๊ะผมก้อคุยกันพอสมควร คิดว่าคนที่มาฟังวิทยากรอย่างเดียวก้อ OK คับ แต่ส่วนตัวอยากทำความรู้จักเพื่อนๆ ที่สนใจสไตล์ VI เหมือนกันด้วยครับอย่างที่หมอเคบอกเพื่อนใน Thai VI ดีมาก บังเอิญผมยังไม่ค่อยรู้จักใคร แต่เท่าที่คุยกันในโต๊ะทุกคนสนใจในแนวทาง VI และคิดว่าชอบในแนวทางนี้กันดีคับคุยกันถูกคอสนุกดีคับ การลงทะเบียนหน้างานทำได้รวดเร็วดีคับ(มีสาวๆเยอะดี) ส่วนเสื้อที่ขายหน้างานสวยดีคับเลยสอยมาตัวนึงเห็นพี่ๆใส่กันตอนสมัครสมาชิกครั้งแรก ถ้ามีแบบโปโลก้อจะซื้ออีกครับ สีดำใส่แล้วทำให้ไม่อ้วน 55..
ผมว่าจัดในโรงแรมแบบนี้สะดวกดีคับ โดยเฉพาะที่ fortune นี้สะดวกมากครับมาได้หลายทาง และหลังงานได้ไปเดินดูของต่อ เอะไม่เกียวกับงานนี้หว่า 55..ไปเดินดูกิจการแบบ peter lynch ต่างหากคับ สุดท้ายก้อขอขอบคุณทีมงานทุกคนที่ช่วยจัดงานนี้ขึ้นมาครับ :D
ขอบคุณครับ

เนื้อหาที่ comment ครบครันทุกหัวข้อดีครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk

โพสต์ที่ 48

ผมเองรู้สึกเสียดายเหมือนกันครับ

ไม่ว่า จัดงานดีแค่ไหน คนที่มาแสดงความคิดเห็น
กลับน้อยมาก เมื่อเทียบกับ คนที่มาร่วมงาน

บางคนอาจจะบอกว่า ไม่สะดวกในการพิมพ์ ผมก็พอเข้าใจ

แต่ยังอยากอ้อนวอน ให้ มาช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นนะครับ เพื่อ สมาคมของเราครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 49

ขอบคุณทุกท่านที่มาเล่าสู่กันฟังนะครับ แม้ไม่ได้ไปร่มงานแต่แค่อ่านก็รู้สึกถึงบรรยากาศที่ยอดเยี่ยมเลยครับ อยากอ่านความเห็นของท่านอื่นอีกครับ ถือว่าเห็นแก่ความตั้งใจจริงของพี่หมอเคและทีมงานทุกท่านและขอขอบคุณอีกครั้งครับ :D
crazyrisk

โพสต์ที่ 50

Laziale เขียน:ขอบคุณทุกท่านที่มาเล่าสู่กันฟังนะครับ แม้ไม่ได้ไปร่มงานแต่แค่อ่านก็รู้สึกถึงบรรยากาศที่ยอดเยี่ยมเลยครับ อยากอ่านความเห็นของท่านอื่นอีกครับ ถือว่าเห็นแก่ความตั้งใจจริงของพี่หมอเคและทีมงานทุกท่านและขอขอบคุณอีกครั้งครับ :D

ขอบคุณมากๆครับ จริงๆแล้ว ผมเอง มีส่วนร่วมในงานนี้น้อยมากครับ
คนอยู่เบื้องหลังอีกเพียบบบบบบ

vtr เทพๆ ของ sphere
poster เทพๆ ของ flyingspk
และ การประสานงาน และ การติดต่องานต่างๆ ขั้นเทพของ maifeun , พี่ the kop 71

คนเหล่านี้ ทำงานฟรี (จริงๆ ไม่ควรเรียกว่าฟรี เพราะ เข้าเนื้อตลอด 55)

ผมเองทำงานตรงนี้ ในอดีต ทำแบบ มีคนช่วยคิดบ้าง แต่โดยหลัก ผมมักจะเป็นคนลงแรง
แต่รอบนี้ ได้ทีมงานขั้นเทพแบบนี้ มา

ผมเองรู้สึก ประทับใจมากๆ และ ก็อยากได้กำลังใจ รวมถึงข้อเสนอแนะดีๆ ไปถึงบุคคลเหล่านี้
และผมเองก็ยังแอบหวั่นๆใจอยู่ว่า เมื่อไหร่ ที่พลังจิตอาสา อ่อนแรงลงไป
ตัวผมเอง ก็เริ่มหมดปัญญาคงระดับความน่าสนใจของงานได้อีก

ยังไง ผมก็ขอขอบคุณ ทีมงานทุกๆส่วนที่ช่วยกันทำให้งานประสบความสำเร็จได้ดีครับ
ทีมงาน moderator ที่ช่วย ให้ความรู้นักลงทุนท่านอื่นๆ - blueblood, และท่านอื่นๆ (วันนั้นผมไม่ได้เดินดูคนอื่นมากเห็นแต่คนนั่งหล่ออยู่โดดเด่น)

วิทยากร ก๊อบ - ทุ่มเทมากๆ สำหรับงานๆนี้ครับ... ผมชมเขาใน fb และในงานหมดแล้ว

(ปัจจุบัน หา เซียนที่มีนิสัย เอื้อเฟื้อคนแบบ full stream แบบนี้ยากมากครับ
ผมชอบประโยค นี้มากๆ " หุ้น ดี ไม่ต้องเชียร์ !! ผมเอง ไม่เคยเชียร์หุ้น ...
หุ้นถ้ามันดี ผลประกอบการ จะพาราคาหุ้นขึ้นไปเอง "

ทีมงาน vi สายดำ - สำหรับหน้าที่พิธีกร มือใหม่ แต่ฝีมือ ไม่ใหม่..

และทุกท่าน ที่มาร่วม และ ให้ความร่วมมือ ในกิจกรรมได้ดี
(ผมเอง หวั่นใจมาก ว่า slide ที่เต็มไปด้วยตัวหนังสือของ หมอ ก๊อบ จะ พาคนดูไปเฝ้าพระอินทร์
หรือไม่ก็คุยกันเสียงดังหรือไม่ ปรากฏว่า ร้อย ละ 90 ตั้งใจฟังกันดีมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ)
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 51

maqwid เขียน:ช่วงนิวถือดอกไม้ เพลงชื่อไรครับ :B
ชื่อเพลง ลูกอม ครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
kiri

โพสต์ที่ 52

ขอบคุณท่านวิทยากรทั้งสองสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์อันมีค่าและความรู้ให้กับเพื่อนๆนักลงทุน
ขอขอบคุณหมอเคและทีมงานมากค่ะที่ทุ่มเทจัดงานนี้ขึ้นมา เป็นงานที่ใหญ่ คึกคักและมีประโยชน์มากๆค่ะ
ขอบคุณทีมกรรมการและอนุกรรมการทุกท่านที่อุทิศแรงกาย แรงใจและเวลาสร้างสรรค์สังคมลงทุนที่อุดมไปด้วยน้ำใจ
ขอบคุณทีมงานวีไอสายดำสำหรับบทสัมภาษณ์ดีๆ
และขอบคุณผู้ร่วมงานทุกท่าน ที่ทำให้มีเหตุการณ์ดีๆอย่างนี้ เกิดขึ้นมาอีกครั้งหนึ่งค่ะ :B
boong24

โพสต์ที่ 53

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน ที่ทำให้เกิดงานนี้ครับ :bow: :bow:
ขอบคุณวิทยากรทุ่มเทในการให้ความรู้มากๆ ครับ :bow: :bow:
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 54

งานดีมากครับ ต่างจากครั้งที่แล้วคือครั้งที่แล้วเปิดโอกาสให้คุยกันเป็นหลัก แต่ก็ทดแทนด้วยความรู้ที่ยอดเยี่ยมจาก VI สายดำทั้งหลายและคุณหมอ Gob ประกอบกับให้เวลาทั้งวัน

คุณหมอ Gob ทำ Slide ละเอียดมากและเนื้อหาก็เข้มข้นมากครับ ขอบคุณวิทยากรและผู้จัดเบื้องหน้าและเบื้องหลังทุกท่านครับ ผมรู้ว่าทุกท่านคงทำงานหนักและเหนื่อยกันมาก ขอให้ทุกท่าน Port โตเป็นสิบเท่ากันถ้วนหน้านะครับ

สุดท้ายขอแสดงความยินดีกับคุณนิว และ คุณซันนี่ด้วยครับ เป็นสีสันที่น่ารักจริงๆครับ
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
richierich
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 55

เจ้าหน้าที่ทุกคนบริการดีมากครับ(น่ารักด้วย)ตั้งแต่การเข้าไปเซ็นต์ชื่อลงทะเบียน

การทำงานดูเป็นทีมเวิร์คมากครับ แนะนำเรื่องเสื้อนิดนึงครับ อยากให้มีไซส์ใหญ่กว่านี้อีกครับ

ส่วนงานทางด้านวิชาการหมอก๊อปสุดยอดมากครับ จัดเต็มจริงๆ ในเวลาสองชั่วโมงได้เนื้อหาครบถ้วนมาก

ผมมีแอบวูบหลับไปช่วงนึงตอนวิชาการมากๆช่วงแรก (อาจเพราะฤทธิ์อาหารที่ทานเข้าไป) เสียงของคุณหมอเป็นโทนเดียวประกอบกับปิดไฟด้วยครับ

ในเซสชั่นของท่าน ดร.นิเวศ ผมว่าได้ความรู้เหมือนเดิม และได้เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ได้ฟังจริงๆครับ

โดยรวมผมค่อนข้างชอบนะครับ ทั้งด้านสถานที่ วิธีการ รูปแบบงาน

สิ่งที่ผมอยากจะแนะนำนิดนึง ให้ปรับปรุงเรื่องอาหารนิดนึงครับ แล้วก็อยากให้มีเซียนๆมานั่งกระจายตามโต๊ะมากกว่านี้ครับ

เพื่อเป็นแหล่งวิทยาทานให้เราได้รับความรู้และแนวทางการลงทุนของแต่ละท่านครับ หรือใครเก่งกลุ่มไหนแนวไหนจะได้คุยได้ถูกท่านครับ

ขอบคุณครับ
JMKCool
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 56

ขอบคุณทีมงานที่จัดงานได้อย่างดีนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้บิ้กเนม นั่งกระจายๆ กันหลายๆ โต๊ะ
จะได้ให้น้องๆ หรือมือใหม่ได้ขอความรู้กันง่ายๆ
เพราะบางโต๊ะยังเห็นนั่งเขินกันแทบไม่ได้คุยกันเลยครับ
BalsamiC

โพสต์ที่ 57

เนื้อหาในงานแน่นมากๆครับ และต้องขอขอบคุณหมอก๊อบเป็นพิเศษที่เสียสละเวลา น้ำพักน้ำแรง เพื่อมาแบ่งปันความรู้และประสบการณ์แบบ non-stop ครับ และขอขอบพระคุณ ดร. เป็นอย่างสูงที่กรุณามามอบความรู้และมุมมองอันล้ำค่าเช่นเคยครับ

บรรยากาศต่างๆในงาน ความสะดวก และสถานที่กว้างขวางพอดี สำหรับจำนวนคนระดับนี้ ถือว่าทางทีมงานเยี่ยมมากครับ ช่วงพักช่วงเบรคก็ได้มุงกันไปพอหอมปากหอมคอ พอช่วงเนื้อหาเริ่มก็กลับมาโต๊ะฟังกันอย่างตั้งใจ เป็นบรรยากาศที่เรียบร้อยทีเดียวครับ

:D
K-invest

โพสต์ที่ 58

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านครับ
โดยเฉพาะ คุณกุ๊ก KOP71 เห็นวิ่งขึ้น วิ่งลง หิ้วของ ตั้งแต่ 8 โมงเช้า
ACME49
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 59

ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ
เป็นครั้งแรกที่ได้เข้าร่วมการสัมมนากับTVI ครับ หลังจากได้เข้ามาศึกษาและอ่านข้อมูลในเว็ปมาระยะเวลาหนึ่ง
โดยภาพรวมผมว่าดีครับ การจัดที่นั่งเป็นโต๊ะกลมผมชอบมากเพราะได้รู้จักเพื่อนใหม่ได้คุยกันเรื่องทัศนะคติเกี่ยวกับตัวหุ้นและแนวโน้มอุตสาหกรรมต่างๆ เพื่อนใหม่ที่รู้จักมาจากหลากหลายอาชีพทำให้มุมมองของเราได้เปิดกว้างมากขึ้น
ดีครับ ขอชมเชย
ในเกมการเงิน อะไรที่ไม่รู้ คือ ความเสี่ยง
ใจใส
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 60

ขอบอกว่าจัดงานได้ยอดเยี่ยมมากค่ะ

เริ่มต้นจากการเปิดตัวทีมงานที่มาแนะนำให้รู้จักหน้าค่าตากันแล้ว ก็รู้สึกอบอุ่นขึ้นว่าสมาคมไม่ได้เงียบเหงา มีตัวตนที่จับต้องได้ มีทีมงานที่กระตือรือร้น มีไอเดียมีพลังในการจัดงานรวมทั้งยังเสียสละอีกด้วย

ช่วงเปิดคลิปพิธีกรคุณสรยุทธถามตอบทำได้ดีมากๆช่างเข้าใจหาประโยคและตัดต่อได้ลงตัว น้ำเสียงพิธีกรดุดัน และเสียงดัง ทำให้รู้สึกว่าจะต้อนผู้สัมภาษณ์ให้จนมุม ประกอบกับวิดีโอที่อัดมาเสียงเบาและท่าทางที่พี่โจตอบแบบนุ่มๆเลยทำให้คนดูรู้สึกลุ้นกับคำตอบที่จะออกมา

ตอนที่หมอเคเรียกชื่อคนที่ไม่จ่ายเงินขึ้นมาตอนแรกนึกว่าจะเรียกมาเล่นเกมส์อะไรซักอย่าง สักพักก็บิ้วให้คนดูรู้สึกเครียดเล็กน้อย และก็มีหักมุม ตอนเปิดเสียงน้องนิว ขึ้นมา รู้สึกดีขึ้น และก็แอบลุ้นต่อว่าจะมีอะไรอีกหรือเปล่า พอเห็นนิวเดินเปิดประตูออกมาพร้อมกับช่อดอกไม้ และเสียงเพลงที่โรแมนติก เป็นช่วงพีคของงานเลยทีเดียว ถึงกับทำให้รู้สึกขนลุกขึ้นมา
เพราะโดนบรรยากาศในงานระบาดใส่ ถ้ามีคุกเข่าขอแต่งงานด้วยนี่คงอินกันสุดๆ :o

ช่วงหมอก๊อบนี่ก็สุดยอดมากค่ะ ตั้งใจเต็มที่ในการเป็นวิทยากรโดยการแสดงออกมาด้านเนื้อหาในสไลด์ ที่ยาวเหยียดจัดเต็ม นึกในใจว่ากว่าจะได้มาสักสไลด์นี่ต้องใช้ความคิดและมีความเข้าใจอย่างถ่องแท้ ขอขอบคุณด้วยนะคะ
ส่วนตัวพยายามจะจดเนื้อหาที่สำคัญๆเอาไว้เตือนตัวเอง แต่ไฟในงานดันไม่เป็นใจกับสังขารคนเรา ดูสไลด์สว่าง ก้มลงมาจดมองไม่เห็นแรกๆก็คิดว่า “สีทนได้” ผ่านไปสักพักเริ่มปรับสายตาไม่ถูกขอยกธงยอมแพ้ไป ประกอบกับคุณหมอบอกว่ามีลงไว้ใน
บล๊อคด้วยก็เลยลงตัว
แอบสงสัยตอนถามเรื่อง bat กับ ball ว่าทำไม 0.5 จึงเป็นคำตอบที่ถูกต้อง

ช่วงสัมภาษณ์ ดร.ขอบอกว่าน้องที่เป็นพิธีกรทั้งสองชงถามตอบได้ดีมีจังหวะในการนำไปสู่คำถามข้ออื่นๆ เรียกว่าลงตัวเลยทีเดียว(แถมหน้าตาน่ารักอีก)
ตอนช่วงเบรกได้ไปรุม VI สายดำท่านหนึ่งได้แนวคิดมาเยอะเลยค่ะ เสียดายฟังได้แป๊บเดียวก็ต้องสลายตัว

ไม่รู้จะแสดงความขอบคุณด้วยวิธีไหนขอใช้โพสต์ในกระทู้นี้ละกันค่ะ
ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านในการเสียสละและมีจิตอาสาในการจัดงานที่มีครบทุกบรรยากาศในครั้งนี้ด้วยค่ะ :bow: