หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 38

หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เป็นอย่างไรบ้างครับ งานวันนี้ มาแล้ว สนุก หรือไม่สนุกอย่างไร
ช่วยเล่า ติชมให้กับทีมงานด้วยนะครับ

จะได้ นำข้อแนะนำดีๆไปพัฒนาให้งานดีขึ้นเรื่อยๆครับ

1. เนื้อหาในงาน
2. วิทยากร
3. กิจกรรมต่างๆในงาน

งานของสมาคม ที่จะจัดต่อๆไป จะดีขึ้น เรื่อยๆ หากทุกท่านช่วยกันแสดงความคิดเห็นนะครับ

อีกสักพัก จะไปขอให้ พี่โดม ช่วยเอารูปมาโชว์หน่อยครับ

ส่วนใครถ่ายรูปไว้ ช่วยมา up หน่อยนะครับ :B
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
pakapong_u
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 397

Re: หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างคร

โพสต์ที่ 2

อยากได้รายละเอียดเนื้อหาของหมปกลอฟ์ครับ บางจุดฟังไม่ทันครับ
crazyrisk

Re: หลังงาน สังสรรค์วีไอ ไตรมาส2 ปี 55 เป็นอย่างไรกันบ้างคร

โพสต์ที่ 3

pakapong_u เขียน:อยากได้รายละเอียดเนื้อหาของหมปกลอฟ์ครับ บางจุดฟังไม่ทันครับ

โห ผมอดเจอ คุณ pakapong ได้ไงเนี่ย..

:(
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
mario
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 4

Hilight ของงานวันนี้ :)
The basic ideas of investing are to look at stocks as business,
use the market's fluctuations to your advantage,
and seek a margin of safety.

Investing is not about big returns ,it's about safety of principal and satisfactory returns.
moonorway
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ชอบเนื้อหาของคุณหมอครับ ละเอียดมากๆ
ปล ยินดีกับนิวกับ sunny ครับ
sphere

โพสต์ที่ 6

เนื้อหาละเอียดมากครับ วิทยากรตั้งใจมากๆ :D
nattachai
Verified User

โพสต์ที่ 7

คุณหมอก๊อบเตรียมเนื้อหามาแน่นสุดๆ ชอบมากครับ ผมลงทุนในแนว Growth Stock อยู่แล้ว เหมือนเป็นการทบทวนตัวเองไปด้วย
ชอบตรงให้ ดร นิเวศน์ นั่งคุยแบบนี้บนเวทีด้วย เห็นหน้าค่าตาชัดดี ปกตินั่งในโต๊ะแล้วมองไม่ค่อยเห็นครับ

ส่วนบรรยากาศในงานดีครับ ที่นั่งก็กว้างขวางดี อาหารโรงแรมก็ใช้ได้
เรื่องเครื่องดื่มคราวนี้ผมว่าน้อยไปหน่อย น่าจะมีน้ำเสิร์ฟเรื่อยๆนะครับ (เบียร์เหมือนสมัยก่อนก็ดีครับ :D )
plern074
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

เพิ่งเคยไปเป็นครั้งแรกค่ะ หลังจากเป็นสมาชิกมาได้ประมาณสองปี เพราะเวลา สถานที่ต่างๆ ลงตัวพอดีที่ครั้งนี้
เลยจะให้ความเห็นในมุมมองของคนที่ไปครั้งแรกนะคะ เปรียบเทียบกับครั้งก่อนๆ ไม่ได้ :D

เนื้อหา:
- ช่วงแนะนำกรรมการสมาคม มีสีสันค่ะ ไม่น่าเบื่อ ทำให้ได้เห็นหน้าตากันบ้าง
- ช่วงของพี่หมอกอล์ฟ ละเอียดมากค่ะ ช่วยทบทวนสิ่งที่รู้อยู่แล้ว และเปิดมุมมองสิ่งที่ไม่เคยรู้ มีตั้งแต่พื้นฐานที่เข้าใจง่าย ไปจนถึงขั้นสูงที่ยังงงๆ เล็กน้อย จะพยายามทำความเข้าใจค่ะ ถ้าได้ presentation มาแกะจะดีมากเลยค่ะ
- ช่วงดร.นิเวศน์ ละเอียดมากเลยค่ะ ต้องขอชมคนส่งคำถามด้วยว่าคำถามน่าสนใจมาก เลยทำให้บรรยากาศดีมากๆ เลย ได้ความรู้เพิ่มขึ้นในกลุ่มธุรกิจที่เราไม่ค่อยถนัดค่ะ

วิทยากร:
- ประทับใจทั้งสองท่านค่ะ

กิจกรรมต่างๆ ในงาน:
- การลงทะเบียนต้อนรับ ทำได้รวดเร็วดี อาจจะเพราะไปถึงสายแล้วรึเปล่าก็ไม่ทราบ :roll:
- การพบปะสังสรรค์และบรรยากาศ พอดีไปเป็นครั้งแรกเลยเกร็งๆ ตอนแรก หลังจากนั้นก็ relax ขึ้นค่ะ ทุกคนเป็นมิตรดี ^_^
- สถานที่ อาหาร ดีมากค่ะ
Energy_eak

โพสต์ที่ 9

น่าไปมากครับ..เสียดายไม่ได้ไปร่วมด้วย
miracle
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 10

ขอขอบคุณคุณหมอเคที่ตั้งกระทู้นี้หลังจากงานเลิกรากัน
งานครั้งนี้เป็นครั้งแรกในนามสมาคมฯ ซึ่งได้มีสถิติต่างๆที่เกิดขึ้น
ไล่ตั้งแต่เป็นครั้งแรกที่สมาิชิกสมัครกันแล้วเต็มเร็วที่สุด ทั้งรอบและรอบที่สอง
เป็นครั้งที่รับสมัครวุ่นวายที่สุด
เป็นครั้งที่สมาชิกรวมตัวกันครั้งแรกได้ 300+ คน
เป็นครั้งแรกที่แนะนำคณะกรรมการและทีมงานของสมาคมฯเป็นครั้งแรก
เหล่านี้คือสิ่งที่เริ่มต้นการย่างก้าวแรกในนามสมาคมฯ ซึ่งเป็นก้าวที่เดินลำบากที่สุด
ก้าวต่อๆไปเป็นการวัดรอยเท้ารอยเดิมนั้นเอง ว่าที่เดินมานั้นเดินถูกทางหรือไม่
เหมือนที่การรักษาแชมป์ มันยากกว่าการเป็นแชมป์เสียอีก
ดังนั้นจงรักษาความสม่ำเสมอ และ ความสามัคคีในการทำงานเหล่านี้ไว้ละครับ

ส่วนในเรื่องงานส่วนรวม สนุกมากครับ ถึงแม้นมีนั่งงีบไปตอนสัมมนาตอนบ่าย เป็นฤทธิ์ของอาหารที่อร่อยมากๆ
โดยเฉพาะเค้กของโรงแรมนี้ มาอย่างหลากหลายมากๆ
เค้กอย่างเดียว 3-4 อย่าง ผมได้ทานเกือบครบเลย มีแต่ของอร่อยจริงๆสำหรับเค้ก เรื่องอาหารก็อร่อยครับ หลากหลายมากมาย ครับ

แต่อย่างไงก็ตาม ไม่พูดถึง Highlight ของงาน คือ การประกาศแต่งงานของคุณ New อันนี้ตอนแรกในใจของผม คิดว่า เป็นการฉลองวันเกิดของสมาชิก แต่เป็นการประกาศแต่งงาน สำหรับผู้ชายหนีึ่งคนที่กำลังใช้ชีิิวิตกับคนที่ใช่ นั้นกลางงานแบบนี้ ถือว่าใจกล้ามากๆครับ และเป็น highlight ของงานและเป็นที่กล่าวขานต่อไปว่า ครั้งหนึ่งของงาน Meeting TVI นั้นมีการจัดแบบนี้เกิดขึ้น

ส่วนท้ายงาน กลุ่มสุดท้ายออกจากงานก็ประมาณ 18.30 น. ละครับ
ถือว่าทำเวลาในการเลิกดีกว่าครั้งอื่นๆที่ผ่านมาครับ

ขอบคุณมากครับ
:)
panwasit

โพสต์ที่ 11

ย้อนรอยตำนาน VI ไตรมาส 2/2555 (Gobkung)
ก็ เข้าเรื่องเลยนะ

คุณ พงศกร เอื้อชวาลวงศ์ หรือที่เรารูจักกันในนาม Gobkung เจ้าของ Mind Investing Blog

เริ่มต้นจากการเข้ามาในตลาด เพื่อหาผลตอบแทนที่มากกว่า จนกระทั่งมากเจอ Thaivi

มอง ธุรกิจที่เติบโต เป็นหลัก เพราะสร้างผลตอบแทนให้ระยะยาว โดยเนื้อหาทั้งหมดคือ

อนาคตมีความสำคัญกับ ธุรกิจยังไร เป็นเพื่อน เป็นศัตรู หัดมองอนาคตไว้
ดูพฤติกรรมลูกค้า ดู Business model ว่าเป็นอย่างไร
การคัดเลือกของธรรมชาติ โดยปกติธรรมดชาติ ผู้ที่แข็งแกร่งที่สุด จะอยู่รอด ที่เหลือ ตาย ความแข็งแรงของธุรกิจก็เหมือนกัน
การเลือกหุ้น (สำหรับคนที่ไม่มีเวลาว่างมาก ทำงานประจำ)
การเติบโตยังไง ช่องทางต่างๆ อะไรคือการเติบโต
การพัฒนาตัวเอง
VI คือการที่ ซื้อหุ้น จากธุรกิจ (เป็นหุ้นส่วนในธุรกิจ) และซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า มีupside

การซื้อหุ้นเติบโตดูจากตัวบริษัทเป็นหลัก แล้วค่อยดูราคา (MOS)
ไม่ใช่แค่หุ้นถูก ต้องดูว่า โตหรือไม่
ให้ดู ความสามารถในการเติบโต มากกว่าดู PE

โครงสร้างทางความคิด แต่ละคนจะรู้อย่าง ไม่รู้อย่าง

มาถึงตอนนี้ พี่เขาบอกไม่ต้องจด เพราะมีแจกใน บล็อค เหอะๆ

อ่านต่อที่ http://panwasit-stock.blogspot.com/2012 ... bkung.html

ขอบคุณ สำหรับความรู้ทั้งหมดนี้

อาจจดผิด ขาดๆ เกินๆ เหมือนสมองผม ก็ขออภัยด้วยนะครับ

เดียวของ ดร นิเวศ ขอพิมต่อนะครับ
ปล ความเห็นส่วนตัว
panwasit

โพสต์ที่ 12

รูปภาพ

ขอบคุณพี่แพทย์หญิงมากครับ ที่ให้กระดาษฉีกมา
แต่ด้วยความเกรงใจ เลยเขียนลงสมุดฉีกที่มี หมดเล่มเลย
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 13

คุณ panwasit gooood มากครับ :cool: :cool: :cool:
(good เลียนแบบ pantip ซะหน่อย :P)
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
NEWYORKER

โพสต์ที่ 14

ช่วงของคุณหมอGob. ดีมากครับ.
เรียงจากหยาบไปละเอียด แล้วตามท้ายด้วยอารมณ์ของมนุษย์ ครบเครื่องจริงๆ.
(ขอสารภาพ ช่วงแรกๆที่บรรยาย ผมดันเฝ้าพระอินทร์อยู่ :oops: )

ช่วงของดร.นิเวศน์ เหมือนสั้นไปนิดนะครับ แปปๆสองชั่วโมง..เหมือนเพิ่งเริ่มเอง.

คุณpanwasit ขยันจดมากๆครับ. นั่งอยู่ข้างๆแกพอดี.
(ขอบคุณเรื่อง car ratio ด้วยครับ)

ขอขอบคุณทีมงานที่เสียสละเวลาที่มีค่าด้วยนะครับ :D :D
Pathfinder

โพสต์ที่ 15

- เนื้อหาในงานนี่สุดยอด ...ดูตาม comment ของเพื่อนๆด้านบนเลยครับ :) ...คุณหมอพงศกร เตรียมเนื่อหามาได้เยี่ยมมากจัดเต็มแบบไม่มีกั๊กกันเลยทีเดียว
- ส่วนถามตอบกับ ดร. นิเวศน์ ทำให้ได้มุมมองและแนวคิดที่มีต่อสถานการณ์ปัจจุบันทีสามารถนำไปต่อยอดได้อีกมาก
- สำหรับสถานที่จัดงาน การเดินทางไปมาสะดวกสบาย อาหารอร่อยอิ่มหนำสำราญ จะมีก็แต่เสาบางต้นที่บดบังทัศนวิสัยไปบ้างทำให้หลายโต๊ะมองไม่เห็นหน้าวิยากร แต่ก็สามารถชดเชยได้ด้วยเสียงที่ชัดเจน และการเปิดโอกาสให้ลากเก้าอี้ไปหามุมเหมาะๆเพื่อนั่งฟังได้
- ระหว่างที่วิทยากรทำการบรรยาย...บริเวณที่ผมนั่งได้มีเสียงเพื่อนบางท่านส่งเสียงคุยกันเป็นระยะๆ ทำให้เสียสมาธิไปบางช่วงเหมือนกัน แต่ก็พอจะทำใจได้ครับ เพราะนานๆจะมาเจอคนถูกใจ คุยกับแบบถูกคอ
- เสื้อทำได้สวยครับ ถ้าได้ size ใหญ่กว่าเบอร์ 44 หรือทำเสื้อโปโลออกมาด้วย จะเทห์ไม่น้อย

ต้องขอขอบคุณทีมงานทุกท่านมากๆครับ ที่ทำให้เกิดงานนี้ ถึงแม้จะเป็นจิตอาสาแต่งานออกมาระดับมืออาชีพจริงๆ ยอดเยี่ยมมากครับ :D:D
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
picklife

โพสต์ที่ 16

mario เขียน:Hilight ของงานวันนี้ :)
น้องนิวสุดยอดดด เล่นเอาน้ำตาซึมตามไปด้วยเลย โรแมนติกโครตๆ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
crazyrisk

โพสต์ที่ 17

picklife เขียน:
mario เขียน:Hilight ของงานวันนี้ :)
น้องนิวสุดยอดดด เล่นเอาน้ำตาซึมตามไปด้วยเลย โรแมนติกโครตๆ

บอกตรงๆ พอตอน เสียงนิวที่อ่านอัดเทปไว้ดังขึ้นมา

ผมเอง กลับเขินหน้าแดง จนไม่สามารถแซวอะไรต่อเป็นเรื่องเป็นราวได้เลย...

ทำแบบนี้ เล่นเอา วีไอ อายุเยอะกว่านิว แต่ละคน เครียดกันไปหมดเลย...
psupas

โพสต์ที่ 18

ร่วมงานเป็นครั้งแรก ประทับใจมากครับ สถานที่สะดวกสบาย บรรยากาศเป็นกันเองมาก
รับรู้ได้ถึงความตั้งใจของทีมงานทุกคน คุณหมอก๊อบ บรรยายได้ครอบคลุมทุกอย่างของVIจริง ๆ
และ อ.นิเวศน์ ได้ให้มุมมองในหลาย ๆ ด้าน ที่เป็นประโยชน์กับนักลงทุนทุกคน
ขอขอบคุณทีมงานทุกคน ที่เสียสละเพื่อสมาคม และเพื่อประโยชน์ของสังคมในภายหน้าครับ
viหัดคลาน

โพสต์ที่ 19

ทุกอย่างโดยรวมดีครับ ฝากถึงหมอเคนิดหนึ่งครับ คุณเล่นเนียนมากครับ กลายเป็นเรื่องโรแมนติกสุดๆ :mrgreen: :mrgreen:
crazyrisk

โพสต์ที่ 20

viหัดคลาน เขียน:ทุกอย่างโดยรวมดีครับ ฝากถึงหมอเคนิดหนึ่งครับ คุณเล่นเนียนมากครับ กลายเป็นเรื่องโรแมนติกสุดๆ :mrgreen: :mrgreen:

บอกตรงๆ ตอนเล่น ผมหวาดเสียวมาก
กลัวว่า คนที่ขึ้นมาบนเวที จะไม่ใช่ vi girl friend
ไม่งั้น งานเข้าผมแน่นอน.. !!!!
thitaphat168

โพสต์ที่ 21

โดยรวมดีมากครับ

รอบนี่สาวๆเยอะขึ้นไหมครับ
torpongpak
ผู้ติดตาม: 61

โพสต์ที่ 22

อ่านเเล้วรุ้สึกเสียดายที่ไม่ได้มีส่วนร่วมด้วย
ขอบคุณหมอเคตั้งกระทู้ให้คนไม่ได้ไปมาซึมซับบรรยากาศ ขอบคุณความรู้จากหมอกอปเเละนักบันทึกชั้นเยี่ยมอย่างน้องpanwasit รอดูรูปในงานจากเพื่อนๆท่านอื่นอีกครับ

สุดท้ายยินดีด้วยกับสมาคม ขอให้ประสบความสำเร็จยิ่งขึ้นในการจัดงานครั้งหน้าครับ :D
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
charatwong

โพสต์ที่ 23

พึ่งกลับถึงบ้านครับ ไป-กลับ 700 โล. พอดี :roll:
ได้ความรู้มากเลย ขอบคุณวิทยากรและทีมงานทุกคนมากๆครับ
panwasit

โพสต์ที่ 24

ต่อขอ ดร นิเวศนะครับ

ย้อนรอยตำนาน VI ไตรมาส 2/2555 (ดร.นิเวศ)
ตลาดหุ้นไทย ในตอนนี้น่าจะเข้าสู่ยุคทองแล้ว

อย่างตลาดหุ้นอเมริกา ก็มียุคทองของมัน ขึ้นตลกเกือบ 10ปี หลังจากนั้น ก็นิ่งเลย
ที่ญี่ปุ่น ก็เคยไปถึง 40,000จุด ปัจจุบันเหลือไม่ถึง 9,000จุด

คนเริ่มมีเงิน ก็เริ่มเข้ามาซื้อหุ้น พอถึงจุดที่คนเริ่มแก่ตัว ก็เริ่มขายกัน

คิดว่าจังหวะนี้ หุ้นกำลังดี อาจจะเป็นระยะเวลาที่ยาวนานเลยก็ได้

ตอนนี้มีแต่เด็กๆ ถ้ามีแต่คนแก่ ก็มักเป็นสิ่งชำรุดทางประวัติศาสตร์

เด็กเยอะจะเป็น อนาคต คนแก่จะเป็น อดีต

จะไปคุยกับคนอื่น ที่ชำรุดแล้วก็ไม่ได้ คุยกับลูก ก็กลัวไม่รู้เรื่อง

จะว่าไป ลูกผมก็ไม่เคยลงทุน แต่ที่เคยบอกหุ้นอะไรมา ทุกตลอด อย่าง Google Apple Sara

การลงทุนภาพใหญ่ ใช้ sense มากกว่า

เดียวนี้ไม่ค่อยวิเคราะห์หุ้น แบบลึกซึ้งแล้ว เห็นเด็กสมัยนี้ เก่งมากเลย

http://panwasit-stock.blogspot.com/2012 ... 22555.html

ขอบคุณ ดร นิเวศ มากครับ ที่มาให้ความรู้ มุมมองต่างๆ แล้วเขียนบทความที่มีคุณค่านะครับ

ไปนอนก่อนนะครับ เหนือย
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 25

crazyrisk เขียน:เป็นอย่างไรบ้างครับ งานวันนี้ มาแล้ว สนุก หรือไม่สนุกอย่างไร
ช่วยเล่า ติชมให้กับทีมงานด้วยนะครับ

.
.

อีกสักพัก จะไปขอให้ พี่โดม ช่วยเอารูปมาโชว์หน่อยครับ

ส่วนใครถ่ายรูปไว้ ช่วยมา up หน่อยนะครับ :B
หมอเคครับ รูปที่ผมถ่ายทั้งหมด
ผมถ่ายไฟล์ใหญ่มากๆ ผมต้องมาแก้ resize ใหม่เพื่ออัปขึ้นเวป
ผมไม่ค่อยมีความรู้ทางได้นี้เลย แฮะแฮะ :oops:
เดี๋ยวส่งให้ทีมงาน multimidea จัดการให้นะครับ :D
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 26

หรือจะเข้าไปดูที่ใน face book นะครับ
http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 253&type=1
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
<< New >>
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 27

สวัสดีครับ

ส่วนตัวผมเริ่มชอบตั้งแต่เริ่มงานเลยครับ พอดีผมมาค่อนข้างเช้า ตอนแรกๆเห็นหลายคนที่ยังไม่ค่อยรู้จักกันก็ยังเกร็งๆกันอยู่ ท่านประธานพี่ธันวามาทักทายทุกคนอย่างเป็นกันเองมากครับ ทำให้ทุกคนรู้จักกันมากขึ้น เรื่องคลิปที่เป็นการตัดต่อ ที่มีพี่WEB พี่Chatchai และก็พี่ลูกอิสาน ผมว่ามันได้รวบรวมแก่นของvi เอาไว้ทั้งหมดเลยครับ สำหรับนักลงทุนถ้าเริ่มต้นลงทุนยึดหลักแก่นแน่นๆตามนี้ ผมว่ามีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ส่วนที่เหลือก็น่าจะเป็นวิธีการรายละเอียดประยุกต์กันเองของแต่ละคน

ส่วนของคุณหมอGobkungที่present ผมก็ว่าเล่าเรื่องได้คลอบคลุมเนื้อหารวมเกือบหมดเลยครับ โดยส่วนตัวผมอยากเสนอให้มีการวิเคราะห์หุ้นที่ซื้อในอดีตที่ประสบความสำเร็จตามหลักการที่presentเพื่อที่จะได้เป็นการเสริมในเรื่องของสภาพการณ์วิเคราะห์หุ้นแบบจริงๆ แต่อย่างไรก็ตามเข้าใจว่าอาจจะด้วยเรื่องlimit ของเวลา เพราะเนื้อหาเยอะขนาดนั้นภายในเวลาแบบนั้นนี่ ผมนับถือความตั้งใจของการpresentจริงๆครับ ที่เห็นกัน2-3ชม.นี่ เบื้องหลังการทำงานคงต้องใช้แรงกายแรงใจมากกว่าที่เห็นหลายเท่าเลยครับ

ในส่วนของผมที่surprice ซันนี่ ขอแต่งงาน อันนี้สารภาพตามตรงว่าตื่นเต้นมากๆเลยครับ ผมเองได้แกล้งออกไปเข้าห้องน้ำเพื่อเตรียมดอกไม้ แล้วก็รีบลงไปทางชั้นสองเพื่อเตรียมเข้ามาตรงประตูอีกทางใกล้ๆเวที พอมาถึงหลังประตูซักพักพี่เคก็เนียนเรียกซันนี่ขึ้นมา ผมเองเฝ้าแอบดูแง้มผ่านช่องประตูเล็กๆ ในใจนี่เต้นตุบตับๆ ตื่นเต้นไปถึงสุดขั้วหัวใจเลยครับ จากนั้นพอได้ยินเสียงตัวเองที่พูดอัดก่อนไว้นี่แบบความรู้สึกมันสุดๆมากครับ บทพี่เคที่เตี๊ยมกันกับเพลงอะไรทุกอย่างมันค่อนข้างลงล็อกกันพอเหมาะพอดี ต้องขอขอบคุณพี่เค, เพื่อนพี่เค2คน, March, ไม้ฟืนสำหรับเรื่องดูแลเรื่องเสียงและเพลง ขอบคุณพี่พลเรื่องipad และก็ขอบคุณเวลาอันมีค่าของทุกคนด้วยครับ ผมเองรู้สึกดีมากๆที่ทำให้ผู้หญิงคนนึงที่ผมรักมีความสุขมากๆในวันนี้ครับ

Part ของ Dr. นิเวศน์ ผมเองก็รู้สึกว่าบนเวทีนั้นดูworkกว่าล้อมกันเป็นวงๆ เหมือนกันครับ เพราะคนอยู่หลังๆวง มักไม่ค่อยได้ยินหรือถ้าออกไมค์ก็ได้ยินแต่เห็นไม่ค่อยชัด ความคิดเห็นมุมมองของท่านDr.เฉียบคมและก็มีประโยชน์มากๆเช่นเคยครับ ส่วนตัวผมชอบเรื่องของบริษัทที่มีทุนเยอะๆแล้วไม่ใช่ว่าอยากทำอะไรก็จะสำเร็จหมด ทำให้ผมนึกถึงเรื่องราวcaseของบริษัทอื่นๆอีกเยอะแยะมากมาย คลับคล้ายคลับคลาว่าช่วงแรกๆBuffett เองก็มีการลงทุนผิดพลาดเมื่อมีเงินสดในมือเยอะๆเหมือนกัน พอย้อนกลับมาดูตัวเองทำให้รู้สึกว่าการลงทุนนอกเหนือด้านที่ถนัดนี่เป็นเรื่องที่ต้องระมัดระวังอย่างมากๆเลยทีเดียว

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณทีมงานและพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกthaiviทุกคนที่ช่วยกันทุ่มเทเพื่อให้งานนี้สำเร็จลุล่วงออกมาด้วยดีนะครับ ขอบคุณครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
torpongpak
ผู้ติดตาม: 61

โพสต์ที่ 28

ดีใจด้วยเเละมีความสุขมากๆนะครับคุณนิว :D
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 29

ยินดีกับ คุณนิวและ คุณซันนี่ด้วยครับ

มันโรแมนซ์และเป็นความรู้สึกที่ดีมากครับ

:D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
PrasertsakK

โพสต์ที่ 30

ทำบันทึกย่อมาเหมือนกันครับ เลยเอามา share จะได้มีมุมมองหลาย ๆ มุมครับ
http://prasertsakk.blogspot.com/2012/08/vi_8053.html
http://prasertsakk.blogspot.com/
การลงทุน ความมั่งคั่ง ความสุข มิตรภาพ
โพสต์โพสต์