สอบถาม เกี่ยวกับเรื่องผลการดำเนินการ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanas
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถาม เกี่ยวกับเรื่องผลการดำเนินการ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ เนื่องจากเป็นคนด้อยความสามารถจริงๆครับ 55 อ่านงบการเงินไม่ออกนะครับ คือ
ได้ดูในส่วนสรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อย (F45-3)ต่างๆนะครับที่เขาออกมาให้ดูเป็นรายไตรมาส นะครับ
มีข้อสงสัยอยุ่อย่างคือ ทำไมต้องมีต้องมีรายไตรมาสกับงวดที่เป็นเดือนด้วยละครับ ทั้งๆที่มันเป็นงวดเดี่ยวกัน แล้วทำไมตัวเลขระหว่างสองตัวนี้ต้องต่างกันด้วยละครับ เห็นใน www.set.or.th ที่เขาแสดงช่อง EPS จะเป็นในส่วนของช่องงวดที่เป็นรายเดือนนะครับ
ไม่เป็นรายการที่เป็นช่องไตรมาสหรือครับ ถ้ายังไงผู้รู้ช่วยอนุเคราะห์ทีนะครับ 55+
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: สอบถาม เกี่ยวกับเรื่องผลการดำเนินการ

โพสต์ที่ 2

งบไตรมาศ 2 ก็คือผลการดำเนินงานตั้งแต่ เดือน 3 ถึงเดือน 6
งบ 6 เดือน ก็คือผลการดำเนินงานตั้งแต่ เดือน 1 ถึงเดือน 6

งบไตรมาศ 3 ก็คือผลการดำเนินงานตั้งแต่ เดือน 7 ถึงเดือน 9
งบ 6 เดือน ก็คือผลการดำเนินงานตั้งแต่ เดือน 1 ถึงเดือน 9
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
โพสต์โพสต์