บทความ ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
SUPACHAI.L
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

บทความ ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 1

ปกติเมื่อเข้า web แล้วหน้าแรกจะพบบทความของ ดร. นิเวศน์ ที่ทาง thaivi.com ได้รวบรวมไว้เป็นเดือนๆ ซึ่งสามารถเรียกดูได้ง่าย ส่วน thaivi.org ปกติก็เรียกดูได้เหมือนกันและมีข้อมูล update ถึงเดือน ส.ค. 2555 ปัจจุบันได้ปรับปรุงหน้า web ใหม่เมื่อสองสามวันที่ผ่านมา ทำให้บทความของ ดร. นิเวศน์ ซึ่งจะอยู่หน้าแรกได้ไปอยู่ปะปนกับบทความอืนๆ ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะมีครบถ้วนหรือไม่ครับ เลยต้องกลับไปอ่านที่ thaivi.com ซึ่งข้อมูลมีแค่เดือน ก.พ. 2555 เท่านั้น จึงใคร่ขอเสนอแนะให้คงแบบเดิมไว้จะได้ไหมครับ หรือได้ย้ายไปอยู่ส่วนไหนให้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Guiman

Re: บทความ ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 2

http://guimanstock.blogspot.com/
บันทึกการลงทุน & รีวิวหนังสือ
nam
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: บทความ ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ต้องไปอ่านที่ห้อง บทความ ครับ ของอาจารย์มีครบทุกบทความ
เพียงแต่มีบทความของท่านอื่นด้วยครับ
ตถตา
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

ปกติอ่านบ้าง ไม่อ่านบ้าง
รอซื้อเป็นหนังสือครับ
ผมมีครบทุกเล่ม ไม่เคยพลาด :D
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
SUPACHAI.L

โพสต์ที่ 5

ไชโย วันนี้สิ่งที่ต้องการกลับมาแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นนะครับ และปกติก็ซื้อหนังสือของอาจารย์ทุกเล่มที่ได้พบ แต่ก็ยังชอบที่จะอ่านใน web อีกทางหนึ่ง จะได้มีประสบการณ์มากๆ ครับ
jukrin

โพสต์ที่ 6

บทความของ อจ.นิเวศน์ให้ความรู้ในเรื่องการลงทุนแบบVI ที่ดีมาก ขอขอบคุุณท่าน อจ.ที่กรุณาสละเวลาอันมีค่ามาเขียนบทความให่อ่านครับ
workart
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ติดตามตลอด ซื้อครบเกือบทุกเล่ม (ขาด ชนะอย่างเต่า หาไม่ได้ใครเจอช่วยบอกที T_T )
ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา >-<"
Note1310

โพสต์ที่ 8

โพสต์โพสต์