RSS Feed ของ ThaiVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

RSS Feed ของ ThaiVI

โพสต์ที่ 1

สามารถใช้งานได้ที่
http://www.thaivi.org/feed.php
นะครับ นำไป add ใน Google Reader หรือ RSS Reader ในมือถือหรือ tablet ได้เลยครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

Re: RSS Feed ของ ThaiVI

โพสต์ที่ 2

แจ่มมากเลยครับ !!! :cool: :cool: :cool:
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
อินทรีย์ทองแดง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

airazoc เขียน:สามารถใช้งานได้ที่
http://www.thaivi.org/feed.php
นะครับ นำไป add ใน Google Reader หรือ RSS Reader ในมือถือหรือ tablet ได้เลยครับ
ผมใช้ ipad ครับ ไม่ทราบจะว่าaddยังไง รบกวนสอนด้วยได้มั้ยครับ
ได้เวลาเหล่าอินทรีย์ ผงาดบนฟากฟ้า
kabu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ :mrgreen:
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
TLSS
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณมากมากครับ :)
เบี้ยว

โพสต์ที่ 6

Many thanks for the developer and the team krub!!!
yy

โพสต์ที่ 7

มัน คือ อะไีรหรือครับ ไอ้ FSS นี่
รบกวน ให้ความรู้แก่สมาชิก รุ่นล้าหลัง หน่อยซิครับ
ว่ามันคืออะไร
มีประโยชน์อย่างไร ... ฯลฯ
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
yy

โพสต์ที่ 8

ขอโทษครับ RSS
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
vim
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 9

RSS คืออะไร

ว่าแต่ สามารถเลือกเฉพาะหมวด หรือเฉพาะกระทู้ได้ไหมครับ
Vi IMrovised
yy

โพสต์ที่ 10

vim เขียน:RSS คืออะไร

ว่าแต่ สามารถเลือกเฉพาะหมวด หรือเฉพาะกระทู้ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
chitadisai
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 11

เมื่อคืนเห็นหน้าเว้ปใหม่ thaivi แว๊บๆ สวยมาก
จะเริ่มเปลี่ยนเมื่อไรเหรอคับ
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

มีคำถามให้น้องเบสท์ปวดหัวอีกแล้ว

คือมันสามารถดึงมาอ่านได้โดยที่ไม่ต้องสมัครเป็นสมาชิก แบบนี้ก็หมายความว่าไม่จำเป็นต้องล็อกอินก็อ่านได้
แต่ผมชอบจริงๆนะ

พี่อินทรีย์ทองครับ สำหรับไอแพดผมใช้ xfeed แจ๋วจริงๆ ลองหาดูในแอฟสโตร์นะครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
monsoon
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 13

oatty เขียน: สำหรับไอแพดผมใช้ xfeed แจ๋วจริงๆ ลองหาดูในแอฟสโตร์นะครับ
ชื่อเต็มๆน่าจะเป็น xfeed rss reader ขอบคุณมากๆครับ ของเค้าดีจริงๆ^^
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

oatty เขียน:มีคำถามให้น้องเบสท์ปวดหัวอีกแล้ว

คือมันสามารถดึงมาอ่านได้โดยที่ไม่ต้องสมัครเป็นสมาชิก แบบนี้ก็หมายความว่าไม่จำเป็นต้องล็อกอินก็อ่านได้
แต่ผมชอบจริงๆนะ

พี่อินทรีย์ทองครับ สำหรับไอแพดผมใช้ xfeed แจ๋วจริงๆ ลองหาดูในแอฟสโตร์นะครับ
หลังจากเดือนตุลา ผมเข้าใจว่า ทางแอดมินของสมาคม จะ lock feed ให้ต้อง login ก่อนจึงจะดูได้ครับ การดู RSS feed ก็สามารถตั้งให้ต้อง login จึงจะดูได้ เช่นกัน คิดว่าทีมงานคงจะจัดการไปในทางนั้นให้ตรงกับนโยบายของเวปครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
maybe
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 15

yy เขียน:
vim เขียน:RSS คืออะไร

ขอบคุณครับ
http://www.set.or.th/th/rss/rss_p1.html
อินทรีย์ทองแดง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 16

monsoon เขียน:
oatty เขียน: สำหรับไอแพดผมใช้ xfeed แจ๋วจริงๆ ลองหาดูในแอฟสโตร์นะครับ
ชื่อเต็มๆน่าจะเป็น xfeed rss reader ขอบคุณมากๆครับ ของเค้าดีจริงๆ^^
ขอบคุณพี่oatty เช่นกันครับ
ได้เวลาเหล่าอินทรีย์ ผงาดบนฟากฟ้า
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

ตอนนี้ถ้าใช้ www.thaivi.org/feed.php จะใช้ไม่ได้ต้องเปลี่ยนเป็น board.thaivi.org/feed.php
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์