รับจองงาน VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 2/2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 109

Re: รับจองงาน VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 2/2555

โพสต์ที่ 61

สำรอง1ที่ครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
kasinbua
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: รับจองงาน VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 2/2555

โพสต์ที่ 62

ยกเลิก 3 ที่เหลือ 1 ที่ครับเนื่องจากเพื่อนติดธุระ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 874

โพสต์ที่ 63

มียกเลิกไป 4 คน

ชื่อสำรองดังนี้มีสิทธิ์ร่วมงานครับ

1.chamchumrat
2.คนคอน
3.-5.Whitecastle
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ichbinpao
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 64

สอบถามพี่โจครับผมหรือเพื่อนๆพี่ๆทีอยู่หาดใหญ่ครับ

คือผมเป็นคนกรุงเทพและเป็นสมาชิกสมาคมแต่มาทำงานที่หาดใหญ่เป็นเวลา 2 อาทิตย์ คาดว่าวันอาทิตย์น่าจะว่างอยู่เลยสนใจจะเข้าร่วม meeting นะครับแต่ไปไม่ถูกครับ เพราะมาหาดใหญ่เป็นครั้งแรกครับ ตอนนี้ พักที่ โรงแรม city park ใกล้ Big C หาดใหญ่ครับผม และถ้าผมไม่มีรถจะเดินทางไปอย่างไรได้บ้างครับ :mrgreen: รบกวนด้วยครับ
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 65

เย้ :mrgreen: :mrgreen:
whitecastle

โพสต์ที่ 66

เย้ด้วยครับ นึกว่าจะอดไปซะแล้ว ดีใจมั่กๆ เจอกันที่งานครับผม
whitecastle

โพสต์ที่ 67

ichbinpao เขียน:สอบถามพี่โจครับผมหรือเพื่อนๆพี่ๆทีอยู่หาดใหญ่ครับ

คือผมเป็นคนกรุงเทพและเป็นสมาชิกสมาคมแต่มาทำงานที่หาดใหญ่เป็นเวลา 2 อาทิตย์ คาดว่าวันอาทิตย์น่าจะว่างอยู่เลยสนใจจะเข้าร่วม meeting นะครับแต่ไปไม่ถูกครับ เพราะมาหาดใหญ่เป็นครั้งแรกครับ ตอนนี้ พักที่ โรงแรม city park ใกล้ Big C หาดใหญ่ครับผม และถ้าผมไม่มีรถจะเดินทางไปอย่างไรได้บ้างครับ :mrgreen: รบกวนด้วยครับ
ตอบคุณ ichbinpao นะครับ ดูจากรายชื่อที่จองไม่มีรายชื่อของคุณนะครับ(ถ้าผมดูพลาดไปขออภัยด้วย)ก็คงต้องรอเป็นไตรมาสหน้า งานจัดทุกๆไตรมาสครับ
รายละเอียดอยู่ที่หน้าหนึ่ง ส่วนที่ต้องจำกัดจำนวนเนื่องจากสถานที่จัดงาน และความทั่วถึงในการดูแลของพี่โจครับ
ichbinpao
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 68

โทดทีครับพอดีติดงานเลยอ่านเร็วๆไปหน่อย ขอโทดทีครับผม
whitecastle เขียน:
ichbinpao เขียน:สอบถามพี่โจครับผมหรือเพื่อนๆพี่ๆทีอยู่หาดใหญ่ครับ

ตอบคุณ ichbinpao นะครับ ดูจากรายชื่อที่จองไม่มีรายชื่อของคุณนะครับ(ถ้าผมดูพลาดไปขออภัยด้วย)ก็คงต้องรอเป็นไตรมาสหน้า งานจัดทุกๆไตรมาสครับ
รายละเอียดอยู่ที่หน้าหนึ่ง ส่วนที่ต้องจำกัดจำนวนเนื่องจากสถานที่จัดงาน และความทั่วถึงในการดูแลของพี่โจครับ
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 69

ไวจริง ๆ เพิ่งเห็นกระทู้นี้เอง เต็มซะแล้ว :shock:
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
NALINRAT

โพสต์ที่ 70

ขอสำรอง 1 ที่ค่ะ แอบหวังว่าอาจมีเพื่อนๆ สละสิทธ์อีก : )
jnka810

โพสต์ที่ 71

ขอความกรุณาพี่โจ ช่วยสอบทานรายชื่อผู้ร่วมงานอีกครั้ง
ลำดับที่ 46 jnrathan พิจารณาตามลำดับ วัน เวลา ที่รับจองแล้ว
ผมควรจะอยู่ลำดับที่ 46 jnka810 ซึ่งอยู่ระหว่างคุณกุหลาบงามหลังฝน(Fon)
และคุณตัง(jumbo) ผลเป็นอย่างไร หากผิดพลาดประการใด ขอสำรอง 1 ที่ครับ
ขอบคุณมากครับ
สมัครสมาชิกใหม่
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 72

jnka810 เขียน:ขอความกรุณาพี่โจ ช่วยสอบทานรายชื่อผู้ร่วมงานอีกครั้ง
ลำดับที่ 46 jnrathan พิจารณาตามลำดับ วัน เวลา ที่รับจองแล้ว
ผมควรจะอยู่ลำดับที่ 46 jnka810 ซึ่งอยู่ระหว่างคุณกุหลาบงามหลังฝน(Fon)
และคุณตัง(jumbo) ผลเป็นอย่างไร หากผิดพลาดประการใด ขอสำรอง 1 ที่ครับ
ขอบคุณมากครับ
โทษทีครับ ผมตกหล่นชื่อไป
คุณ jnka810 มาร่วมงานได้เลยครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
kritaungkun

โพสต์ที่ 73

ลูกอิสาน เขียน:VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 2/2555 (ครั้งที่ 13)
วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม เริ่มงาน 10.00 – 16.30 น.
สถานที่เดิม ร้านสมิหลา ซีสปอร์ต หาดใหญ่
ค่าใช้จ่าย 500 บ.
เปิดรับจอง 40 ท่าน

1.พี่ ty
2.พี่จรัญ
3.worapong
4.ลูกอิสาน
5.ลุงวัฒน์
6.พี่แมว
7.พี่บัวดิน
8.ลุงวัฒน์2
9.หมออดิศร
10.ฝน
11....

ตั้งแต่ครั้งหน้าเป็นต้นไป กติกา การสมัครร่วมงานมีตติ้งภาคใต้ จะปรับเปลี่ยนเล็กน้อย เป็นดังนี้ (เพื่อความโปร่งใสตามนโยบายของสมาคมฯ)

1.ผู้ร่วมงาน 50 คน (ทีมงาน 5 คน)
2.เปิดรับสมัครผู้สนใจร่วมงาน 45 คน
3.ค่าสมัครร่วมงาน สมาชิกสมาคมฯ 500 บาท บุคคลภายนอก 700 บาท ชำระเงินหน้างาน
4.สมาชิกหนึ่งท่านจองได้ไม่เกิน​ 2 ที่นั่ง (หากไม่เป็นสมาชิก ช่วยแจ้งด้วย)
5.วันมีตติ้ง อาทิตย์ที่สองหลังวันประกาศงบวั​นสุดท้าย ( เช่น วันประกาศงบสุดท้ายของไตรมาส 3 ปีนี้ คือวันพฤหัสที่ 15 พย. นับไปวันอาทิตย์ที่สอง คือวันที่ 25 พย.เป็นวันมีตติ้ง)
6.วันตั้งกระทู้รับจอง ประมาณ 10 วันก่อนวันงาน (วันมีตติ้งที่ 25 พย. ดังนั้นวันเปิดรับจองคือ 15 พย.) ตั้งกระทู้ในห้อง Value Investing เว็บบอร์ดสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่​าเท่านั้น เวลาตั้งกระทู้รับจอง 12.30 น.
7.งานมีตติ้งเริ่มเวลา 10.00 น.เลิกประมาณ 16.30 น. ร้านอาหารสมิหลา ซีสปอร์ต หาดใหญ่ ถนนราษฎร์ยินดี ใกล้ มอ. (074-223416-7)
ความไม่โลภเป็นลาภอันประเสริฐ....
kasinbua

โพสต์ที่ 74

ขอยกเลิกนะครับพอดีมีงานเร่งด่วนต้องดำเนินการ
NALINRAT

โพสต์ที่ 75

ไม่ทราบว่าจะขอใช้สิทธิ์แทนคุณ kasinbua จะได้หรือไม่ รบกวนคุณโจ หรือทีมงาน ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
WorriedInvestor

โพสต์ที่ 76

เห็นมีเพื่อนๆ สละสิทธิ์ไป2-3ที่ ตัวสำรองจะมีโอกาสบ้างไหมครับผม แฮๆ ยังรอความหวัง
lekkung
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 77

มาไม่ทัน เพิ่งกลัีบจากญี่ปุ่นแร้วแวะกลับบ้านที่สงขลาเมื่อเช้าพอดี เพิ่งเห็นกระทู้
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 78

งานmeeting ภาคใต้ก็ผ่านไปแบบอบอุ่นเช่นเคยครับ

สำหรับน้องเล็กอย่างผม รู้สึกอบอุ่นสำหรับความเป็นกันเอง และความมีน้ำใจของพี่ชาวใต้ครับ

ขอบคุณพี่โจ และ พี่กานต์ ที่ขับรถมาส่งผมถึงโรงแรม และยังให้คำแนะนำดีๆมากมาย
ขอบคุณพี่ฝน ที่เอ็นดูและให้แนวคิดดีๆทั้งการลงทุนและการใช้ชีวิตเสมอมา
ขอบคุณพี่เชน ที่สอนผมให้รู้จักคำว่า free cash flow และ ให้คำแนะนำต่างๆ ตั้งแต่3ปีที่แล้ว
และ ขอขอบคุณพี่ตี้ พี่แจ๊ค และพี่ๆทุกท่านที่คอยแบ่งปันความรู้ให้กันครับ

อบอุ่นและประทับใจมากครับ^^
wispan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 79

Reserach ที่บอกเกี่ยวกับ AECครับ กลัวหากันไม่เจอ
http://portal.settrade.com/brokerpage/I ... 16_AEC.pdf
Energy_eak

โพสต์ที่ 80

อยู่ภาคใต้เหมือนกันครับ(ภูเก็ต) ...แถมเดินทางไปหาดใหญ่/พัทลุง บ่อยๆ...เสียดายช่วงจัดงานไม่สะดวกครับ
syj
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 81

ขอขอบคุณ คุณโจ คุณตี้ คุณวรพงศ์ หมอฝน ที่ให้ความรู้ ประสบการณ์ มุมมอง
แนวคิด ต่างๆ
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
snonglak1

โพสต์ที่ 82

ขอบคุณทีมงาน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน มากนะคะ ที่มาช่วยกันให้ความรู้แบบเต็มที่ค่ะ
NL
it
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 83

ขอบคุณทีมงานทุกๆๆท่านครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากครับ
YutHatyai

โพสต์ที่ 84

ขอบคุณคณะทำงานทุกท่านๆครับ ที่ทำให้ เพื่อน VI ภาคใต้ และจังหวัดอื่นๆได้พบปะแลกเปลี่ยนกัน
ขอบคุณในมิตรไมตรีของทุกท่านครับ
ยุทธ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 85

อันนี้ link ของ Mind Investing Blog
ของ คุณหมอ Gob สุดยอดวิทยากรในงานMeetingที่ กทม.ครับ

http://pongsakorne.blogspot.com/

บทความล่าสุด
"การลงทุนใน Growth stock และจิตวิทยาการลงทุน "
จะเป็นสรุปเนื้อหาที่ท่านมาพูดที่งานMeetingครับ

:D :D :D
the_matrix

โพสต์ที่ 86

ขอบคุณทีมงานพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านกับประสบการณ์ครั้งนี้มากครับ ^^
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 87

ตั้งแต่ครั้งหน้าเป็นต้นไป กติกา การสมัครร่วมงานมีตติ้งภาคใต้ จะปรับเปลี่ยนเล็กน้อย เป็นดังนี้ (เพื่อความโปร่งใสตามนโยบายของสมาคมฯ)

1.ผู้ร่วมงาน 50 คน (ทีมงาน 6 คน)
2.เปิดรับสมัครผู้สนใจร่วมงาน 44 คน
3.ค่าสมัครร่วมงาน สมาชิกสมาคมฯ 500 บาท บุคคลภายนอก 700 บาท ชำระเงินหน้างาน
4.สมาชิกหนึ่งท่านจองได้ไม่เกิน​ 2 ที่นั่ง (หากไม่เป็นสมาชิก ช่วยแจ้งด้วย)
5.วันมีตติ้ง อาทิตย์ที่สองหลังวันประกาศงบวั​นสุดท้าย ( เช่น วันประกาศงบสุดท้ายของไตรมาส 3 ปีนี้ คือวันพฤหัสที่ 15 พย. นับไปวันอาทิตย์ที่สอง คือวันที่ 25 พย.เป็นวันมีตติ้ง)
6.วันตั้งกระทู้รับจอง ประมาณ 10 วันก่อนวันงาน (วันมีตติ้งที่ 25 พย. ดังนั้นวันเปิดรับจองคือ 15 พย.) ตั้งกระทู้ในห้อง Value Investing เว็บบอร์ดสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่​าเท่านั้น เวลาตั้งกระทู้รับจอง 12.30 น.
7.งานมีตติ้งเริ่มเวลา 10.00 น.เลิกประมาณ 16.30 น. ร้านอาหารสมิหลา ซีสปอร์ต หาดใหญ่ ถนนราษฎร์ยินดี ใกล้ มอ. (074-223416-7)

มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส3/2555 จะตั้งกระทู้ใหม่รับจองวันที่ 15 พย. เวลา 12.30 น. วันมีตติ้ง 25 พย.
Brydo
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 88

เป็นคนหาดใหญ่ แต่มาอยู่กรุงเทพได้ เกือบ20 ปีแล้วครับ มกราคมนี้จะกลับไปอยู่บ้านแล้ว และจะไปงาน meeting ให้ได้ครับ อยากเจอตัวจริงพี่โจ ไอดอลการลงทุนของผม :D
Roonvi

โพสต์ที่ 89

สำรอง1ที่นะ
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 90

Roonvi เขียน:สำรอง1ที่นะ
อย่าเพิ่งยอมครับพี่ Roonvi
ทุกคนยังมีโอกาสเป็นตัวจริงครับ..พี่ลองอ่านที่พี่โจโพสไว้ด้านบนอีกทีครับ..
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด