เหนือกว่าวอลสตรีท พิมพ์ขายใหม่แล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

เหนือกว่าวอลสตรีท พิมพ์ขายใหม่แล้วครับ

โพสต์ที่ 1

one up on wall street
ของ peter lynch
เล่นนี้ใครไม่เคยอ่าน
แนะนำครับ
classic มาก
แปลโดย อ.นิเวศน์
สนพ. fp เจ้าเก่า
ราคา 3xx บาท
ปกแข็ง สวย
มีแล้วก็อยากมีอีก
น่าสะสมครับ :wink:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

Re: เหนือกว่าวอลสตรีท พิมพ์ขายใหม่แล้วครับ

โพสต์ที่ 2

Totally agree krab (Strong Buy) :D
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
ส.สลึง

Re: เหนือกว่าวอลสตรีท พิมพ์ขายใหม่แล้วครับ

โพสต์ที่ 3

แหล่มๆ ครับ ตาม Link :D

http://www.se-ed.com/eshop/Products/Det ... 6169033271
แนบไฟล์

"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
Hao Zhao
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

สอยมาแล้วครับ

ทั้งๆที่มีแล้ว แถมอ่านไปแล้วหลายรอบมากๆ
แต่เล่มนี้ปกและรูปเล่มทำออกมาได้สวยมากๆ จนอดไม่ได้ต้องซื้อมาประดับตู้หนังสือที่บ้าน
ส.สลึง

โพสต์ที่ 5

ผมก็สอยมาเหมือนกันครับ :wink:
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 6

เห็นด้วยครับ หนังสือ เนื้อหาดีๆ หาก ทำการจัดรูปแบบปก และ เล่มดีๆ ก็จะทำให้ ขายดีได้

ปล่อยให้ หนังสือ ที่เนื้อหากลวงๆ แต่ จัดปกและรูปเล่ม ให้ ดูแล้วน่าหยิบ
แต่หยิบแล้ว ไม่ได้เพิ่มคุณค่าให้กับคนอ่านสมกับราคาหนังสือเลย
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
อ่อนซ่อนศิลป์
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

เนื้อหาสำคัญกว่ารูปแบบนะครับ :D
เงินทองเป็นของมายา ข้าวปลาคือของจริง
superboy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

รูปหน้าปก เล่มนี้ ดูอายุน้อยกว่า เล่มแรกเป็นสิบปีเลย

อยากได้สักเล่ม
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
Multi_Plus

โพสต์ที่ 9

หน้าปกสวย :D

ว่าแต่ตรง Special Edition มีไรเพิ่มครับ
jitakung

โพสต์ที่ 10

เข้าใจว่า เนื้อหาเหมือนเดิม แต่เปลี่ยนปก หรือเปล่าครับ
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 11

ปกเล่มนี้ดูแก่กว่าเว่อชั่นที่ผมมีเยอะเลยแฮะ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
nantawat999

โพสต์ที่ 12

ซื้อมาแล้วครับ
หนังสือสวยมาก (จนไม่กล้าอ่าน)
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 13

ผมก็สอยมาแล้วเหมือนกันครับ
ซื้อไว้ตั้งแต่พิมพ์ครั้งแรก
พิมพ์ครั้งแรกกับสองราคา320บาท
อันใหม่ล่าสุด380ครับ
ปกทำหนาขึ้นคล้ายๆปกแข็ง
หน้าปกจัดแสงสีสวยงาม
รูปเล่มภายในตัวหนังสือคมชัดขึ้น
อ่านสบายตากว่าเก่า
เลยสอยมากะจะอ่านซ้ำอีกซักรอบ
ความจริงผมว่าหนังสือclassicแบบนี้และอีกหลายๆเล่ม
ถ้าทำปกแข็งพิมพ์ใหม่ให้สวยๆ
แบบspecial editionก็น่าจะขายได้ครับ
romee
ผู้ติดตาม: 109

โพสต์ที่ 14

เหนือกว่าวอลสตรีทฉบับพิเศษฉลองครบรอบ 8 ปี ฟิเดลลิตี้ครับ

หลายท่านสงสัยว่าเล่มนี้ต่างจะเดิมอย่างไรบ้างรายละเอียดตามนี้ครับ
1.เนื้อหาหลักด้านในเหมือนเดิม
2.มีเพิ่มการแปลข้อความในกราฟเพิ่มครับ
3.เล่มนี้ออกแบบปกใหม่และเข้าเล่มด้วยการเย็บกี่ไสกาวสันโค้งเพื่อความคงทนสวยงามครับ

เห็นในเฟสบุค ของสำนักพิมเขาพูดไว้งี้นะครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
Lastpun
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 15

ผมลองเปิดคร่าวๆดู ชอบปกมากดูดีมากครับ ข้างในคล้ายๆเดิมอาจจัดเรียงดูง่ายหน่อย รวมๆคุ้มครับ ความรู้อัดแน่นเหมือนเดิมแน่นอน
Hao Zhao
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

อยากให้ Beating the street จัดพิมพ์อีกที เอาแบบปกและรูปเล่มสวยๆแบบนี้จังครับ

โดยส่วนตัว ผมยกให้ One up on Wall Street กับ Beating the Street เป็นหนังสือการลงทุนในหุ้นที่ดีที่สุด
nattachai
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

เดือนก่อนเพิ่งซื้อแจกไปสามเล่ม เห็นปกใหม่แล้วต้องรีบไปซื้อเลยครับ ปกสวยจริงๆ เนื้อหาเล่มนี้ดีมากๆด้วยครับ
Dekfaifah

โพสต์ที่ 18

เห็นด้วยครับที่ว่ารูปเล่มสวยงาม อ่านแล้วสบายตาขึ้นกว่าเดิมเยอะ
โพสต์โพสต์