ย้อนรอยตำนาน VI ไตรมาส 2/2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nithi88
Approved IR Member
ผู้ติดตาม: 0

ย้อนรอยตำนาน VI ไตรมาส 2/2555

โพสต์ที่ 1

Hello kub,

ใครไปไม่ได้ช่วยบอกครับ

อยากไปจองไม่ทัน

081-286-2323

Thanks kub,
Nithi C.
ภาพประจำตัวสมาชิก
dino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

Re: ย้อนรอยตำนาน VI ไตรมาส 2/2555

โพสต์ที่ 2

:mrgreen: ผมด้วยครับ 2 ที่
[email protected] ขอบคุณมากๆครับ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
kissme
ผู้ติดตาม: 8

Re: ย้อนรอยตำนาน VI ไตรมาส 2/2555

โพสต์ที่ 3

ผมว่าสถานที่จัดงานสงสัยจะเล็กไปแล้วหล่ะึรับ. น่าจะให้จุได้ประมาณ 500 คน กำลังดี :mrgreen:
IWILLBEVI
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

สรุปรายชื่อผู้จองร่วมงานที่ไหนครับ :D
panwasit

โพสต์ที่ 5

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=4&t=52890

เข้าไปเลยครับ
ปล ความเห็นส่วนตัว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 6

สำหรับสมาชิกที่ยังสนใจจะเข้าร่วมงาน ทางสมาคมได้ขยายที่นั่งเพิ่ม

สามารถติดตามรายละเอียดการจองและชำระเงินตามนี้ครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52916
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
cntclub

โพสต์ที่ 7

chatchai เขียน:สำหรับสมาชิกที่ยังสนใจจะเข้าร่วมงาน ทางสมาคมได้ขยายที่นั่งเพิ่ม

สามารถติดตามรายละเอียดการจองและชำระเงินตามนี้ครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52916
OK รับทราบครับ
Power Of Thinking
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ยินดีกะกติกาใหม่ :wink:

ปล.
เพื่อนๆ สังเกตมั๊ยครับ
ว่าช่วงนี้พี่ๆ ทีมงานไม่ค่อยโพส
การจัดสัมมนา คนร่วม 300
ไม่หมูนะครับไม่หมู :roll:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 9

อยากรบกวนให้เพื่อนสมาชิกอ่านกติกาการจองกันให้เข้าใจและทำตามนั้นนะครับ
เพื่อความเรียบร้อยในการจัดงานและมีความเท่าเทียมกันสำหรับทุกคนครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
Yookhuahin
Verified User

โพสต์ที่ 10

จะรอจองนะครับ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 11

ส.สลึง เขียน:ยินดีกะกติกาใหม่ :wink:

ปล.
เพื่อนๆ สังเกตมั๊ยครับ
ว่าช่วงนี้พี่ๆ ทีมงานไม่ค่อยโพส
การจัดสัมมนา คนร่วม 300
ไม่หมูนะครับไม่หมู :roll:
เวลาจัดงานเลี้ยงอย่าว่า 300 เลยครับ เรานัดกันแค่ 10 คนยังมีปัญหาแล้ว

ทีมงานเครียดมากๆครับในการจัดงานในแต่ละครั้ง เพราะต้องการใช้สมาชิกได้ประโยชน์สูงสุด
ให้คุ้มค่าเงิน คุ้มค่าเวลาที่มาร่วมงาน

พวกเรามีส่วนช่วยเบาบางความเครียดแก่ทีมงานได้โดยเคารพกติกา มีน้ำใจให้กัน และถ้อยทีถ้อยอาศัยกันครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 12

dome@perth เขียน:
เวลาจัดงานเลี้ยงอย่าว่า 300 เลยครับ เรานัดกันแค่ 10 คนยังมีปัญหาแล้ว

ทีมงานเครียดมากๆครับในการจัดงานในแต่ละครั้ง เพราะต้องการใช้สมาชิกได้ประโยชน์สูงสุด
ให้คุ้มค่าเงิน คุ้มค่าเวลาที่มาร่วมงาน

พวกเรามีส่วนช่วยเบาบางความเครียดแก่ทีมงานได้โดยเคารพกติกา มีน้ำใจให้กัน และถ้อยทีถ้อยอาศัยกันครับ

ใช่ครับ อนาคต ผมคิดว่า จะแบ่งเบาความเครียด ไปที่ พี่ dome ด้วยการให้
พี่ dome เป็นแม่งาน ในการ จัด สังสรรค์วีไอสัญจร ที่ ภาค อิสาน ขอสมาชิกแค่ 300 พอไหวไหมครับ... :B
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 13

crazyrisk เขียน:

ใช่ครับ อนาคต ผมคิดว่า จะแบ่งเบาความเครียด ไปที่ พี่ dome ด้วยการให้
พี่ dome เป็นแม่งาน ในการ จัด สังสรรค์วีไอสัญจร ที่ ภาค อิสาน ขอสมาชิกแค่ 300 พอไหวไหมครับ... :B
จ๊ากกกก
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
เกล้า

โพสต์ที่ 14

^^^ :8)
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
Pu

โพสต์ที่ 15

crazyrisk เขียน:

ท่าทาง demand จะเยอะกว่า supply --- งานนี้ขายต่อใบจองงาน เหมือนขายต่อใบจองรถได้ไหมเนี่ย???

ช่วงนี้หาหุ้น หลายเด้งยาก --- ลงทุนในงาน VI อาจจะได้ผลตอบแทนดีกว่าลงทุนใหนหุ้นก็ได้นะ!!!

:B :B :B
"If you took our top fifteen decisions out, we’d have a pretty average record. It wasn’t hyperactivity,but a hell of a lot of patience. You stuck to your principles and when opportunities came along,you pounced on them with vigor"-Charlie Munger
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 16

เริ่มจากวิธีประมูลดีมั๊ย ?
จบที่ราคาเท่าไหร่
จะได้ใช้เป็นฐานราคาจัดคราวหน้า

ปล. ล้อเล่นนะครับ :B
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
psupas

โพสต์ที่ 17

1
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 18

ขนาดงานนี้เก็บเงินยังจองล้นหลามขนาดนี้. งานสัมมนา 9/9/2555 ผมว่าเป็นพันคนแน่ครับ. ห้องสัมมนาจะรับไหวหรือเปล่า. ชักกังวล :oops:
JRUMPOEY
Verified User

โพสต์ที่ 19

1
โพสต์โพสต์