อยากให้มีการอัดรายการสัมมนาที่มีประโยชน์ สำหรับผู้ไม่มีโอกาส

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pinakorn
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากให้มีการอัดรายการสัมมนาที่มีประโยชน์ สำหรับผู้ไม่มีโอกาส

โพสต์ที่ 1

เห็นทางเวบ thaivi จัดสัมมานาบ่อยๆ อันนี้ไม่รวมถึงรายการมันนี่ทอล์คเพราะหาดูย้อนหลังได้
เข้าใจว่าน่าจะมีสมาชิกหลายท่านอยากเข้าฟังข้อมูลที่ดีและมีประโยชน์ ซึ่งการอบรมสัมนาส่วนใหญ่จัดใน กรุงเทพ คิดว่ามีหลายท่านที่อยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกเดินทางหรือมีงานประจำไม่สามารถไปร่วมงานได้ ไหนๆก็มีการจัดตั้งสมาคมแล้วอยากให้ทางสมาคมบันทึกรายการสัมนาที่เป็นการให้ข้อมูลและความรู้ด้านการลงทุนที่(ไม่ใช่งานสังสรรค์) ให้แก่สมาชิกที่ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานสามารถดูย้อนหลังได้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
luangrit
Verified User

Re: อยากให้มีการอัดรายการสัมมนาที่มีประโยชน์ สำหรับผู้ไม่มีโ

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยครับ
viim
ผู้ติดตาม: 1

Re: อยากให้มีการอัดรายการสัมมนาที่มีประโยชน์ สำหรับผู้ไม่มีโ

โพสต์ที่ 3

หรือไม่ก็จัดสัมมนาสัญจรตามภาคต่่่างก็จะดีไม่น้อย ถ้าเป็นไปได้และถือเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศ และจะเป็นการเปิดโอกาสให้นักลงทุนที่ิยู่ใกล้เคียงสามารถเข้าร่วมได้ เช่น ขอนแก่น เชียงใหม่ สงขลา เป็นต้น ผมเชื่อว่าตอนนี้มีคนสนใจให้เงินทำงานมากขึ้นครับ เพียงแต่ว่ายังขาดวิธีคิดและคนกระตุ้น ถือเป็นการประชาสัมพันธ์สมาคมในวงกว้างอีกด้วย ช่วยพัฒนาตลาดทุนและส่งเสริมให้เกิดนักลงทุนที่มีคุณภาพมากขึ้นก็ได้นะครับ จริงๆผมก็ไม่อยากขอโน่นขอนี่มากครับ เพราะแค่นี้ทีมงานก็เหนื่อยมากพออยู่แล้ว ผมอยู่ที่ขอนแก่นครับ จะให้ช่วยอะไรก็ยินดีนะครับ ถ้าไม่เกินความสามารถผมมากไปก็ยินดีนะครับ
franken

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 5

viim เขียน:หรือไม่ก็จัดสัมมนาสัญจรตามภาคต่่่างก็จะดีไม่น้อย ถ้าเป็นไปได้และถือเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศ และจะเป็นการเปิดโอกาสให้นักลงทุนที่ิยู่ใกล้เคียงสามารถเข้าร่วมได้ เช่น ขอนแก่น เชียงใหม่ สงขลา เป็นต้น ผมเชื่อว่าตอนนี้มีคนสนใจให้เงินทำงานมากขึ้นครับ เพียงแต่ว่ายังขาดวิธีคิดและคนกระตุ้น ถือเป็นการประชาสัมพันธ์สมาคมในวงกว้างอีกด้วย ช่วยพัฒนาตลาดทุนและส่งเสริมให้เกิดนักลงทุนที่มีคุณภาพมากขึ้นก็ได้นะครับ จริงๆผมก็ไม่อยากขอโน่นขอนี่มากครับ เพราะแค่นี้ทีมงานก็เหนื่อยมากพออยู่แล้ว ผมอยู่ที่ขอนแก่นครับ จะให้ช่วยอะไรก็ยินดีนะครับ ถ้าไม่เกินความสามารถผมมากไปก็ยินดีนะครับ

เป็น1ในโครงการครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
viim

โพสต์ที่ 6

ถ้่าได้มาขอนแก่น ผมไม่พลาดแน่นอนครับ :B
warlord

โพสต์ที่ 7

ยกมือเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ
caramail

โพสต์ที่ 8

เห็นด้วยครับ ผมก็คนนึงอยู่ ตจว อดสิ่งดีๆไปเยอะเลย...
wanchaiid

โพสต์ที่ 9

เห็นด้วยคับ
psupas

โพสต์ที่ 10

เห็นด้วยครับมากๆครับ
rafflesia

โพสต์ที่ 11

เห็นด้วยครับ
ผมอยู่เชียงใหม่ ถ้ามาจัดงานที่เชียงใหม่ ผมจะได้ถือโอกาสสมัครเข้าสมาคมไปด้วยเลย
เพราะตอนนี้ผมยังไม่สะดวกสมัครออนไลน์ครับ
vrVI ระบบข้อมูลเพื่อนักลงทุนแบบเน้นคุณค่า งบการเงิน อัตราส่วนทางการเงิน เครื่องมือคำนวณต่างๆ
https://www.facebook.com/VRVIclub
โพสต์โพสต์