แฟนๆหนังสือคุณสุมาอี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 88

แฟนๆหนังสือคุณสุมาอี้ครับ

โพสต์ที่ 1

เมื่อวานไปศูนย์หนังสือจุฬาฯ จามจุรีสแควร์ เห็นมีหนังสือคุณสุมาอี้เกือบทุกเล่มเลย บางเล่มมีส่วนลดด้วย

เผื่อเพื่อนๆคนไหนตามหาซื้ออยู่ (หรือจะไปยืนอ่านดี :mrgreen: ) น่าจะสะดวกเพราะนั่งรถใต้ดินไปได้
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

Re: แฟนๆหนังสือคุณสุมาอี้ครับ

โพสต์ที่ 2

ผมก็เป็นแฟนหนังสือคุณสุมาอี้เช่นกันครับ
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

เข้าใจว่าหนังสือของแม่ทัพสุมาเกือบทุกเล่ม
จะจัดจำหน่ายโดย ศูนย์หนังสือจุฬาฯ ครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
noooon010
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ใน B2S ก็มีขายเช่นกันนะครับ
ที่สาขา major รัชโยธิน ยังมีวางขายอยู่ เกือบทุกเล่มเลยครับ
(ผมหาหนังสือ วัดมูลค่าหุ้น ไม่เจอครับ)

หรือจะสั่งซื้อผ่าน web ก็ได้นะครับ
www.dekisugi.net

ผมสั่งผ่านช่องทางนี้ครับ พี่เค้าส่งหนังสือให้เร็วดี มีส่วนลด และขอลายเซ็นต์/คำอวยพรสั้นๆบนปกก็ได้ครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

มีบางเล่มออกกะกรุงเทพธุรกิจครับ
ส่วนตัว ผมคิดว่า ผมน่าจะมีครบทุกเล่มนะ :D
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
1154
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

มีขายแบบ online ใน ookbee bookstore หลายค่ายด้วยคับ^^
Saiko
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ผมมีทุกเล่มครับ ผมเข้ามาลงทุนก็เพราะหนังสือของท่านแม่ทัพนี้แหละครับ แต่ว่าช่วงหลังๆหนังสือของท่านแม่ทัพไม่ติดอันดับเลยนะครับ น่าเสียดายจัง :? :?
"ตัวพี่ชอบกินผัดเผ็ด พี่ชอบกินเห็ดผัดตับ"
ลูกเต่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ไปจัดมาแล้วครับ
ที่ศูนย์จุฬาลดเยอะมักๆ :B
ปัจจุบันขณะ
nut776
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

เขียนสั้น แต่เนื้อหาครบ แทบไม่ต้องย่ออะไร เนื้อล้วนๆ เข้าใจง่าย

มีแค่ทฤษฎีเกม ที่ระดับสติปัญญาผมเข้าไม่ถึง และเอาไปใช้งานไม่ค่อยได้
show me money.
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 10

หนังสือเล่มออกล่าสุด 20 บริษัทจดทะเบียน อ่านง่าย เข้าใจบริษัทในตลาดหุ้นไทยเรามากขึ้นด้วยครับ คุ้มเกินคุ้ม

ผมแฟนพันธุ์แท้อีกคนครับ :D
โพสต์โพสต์