เอาข่าวมาฝากคนถือหุ้นเหล็ก ตลาดโลกและไทย (slide)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
Verified User
ผู้ติดตาม: 7

เอาข่าวมาฝากคนถือหุ้นเหล็ก ตลาดโลกและไทย (slide)

โพสต์ที่ 1

วงการผลิตเหล็กขายเหล็กนะครับ (ไม่ใช่ผลิตเด็กขายเด็ก :mrgreen: )
สถานการณ์วงการเหล็กล่าสุด ทั้งตลาดโลกและไทย
(เสียดายหน้าสุดท้าย ต้นฉบับที่เขาส่งมาให้ก็ไม่มีนะครับ)

Steel Situation_23 July 2012.zip
(2.11 MiB) ดาวน์โหลด 864 ครั้ง
แถมเรื่องสิ่งแวดล้อม
สัมมนาประชุมระดมความคิดเห็น ตลาดคาร์บอน/Carbon Credit ที่จัดศูนย์ประชุมสิริกิตติ์

kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

Re: เอาข่าวมาฝากคนถือหุ้นเหล็ก ตลาดโลกและไทย (slide)

โพสต์ที่ 2

ไม่ได้ถือหุ้นเหล็ก แต่เข้ามาขอข้อมูลด้วยคนครับ
ปล.
1. ต้องขอบคุณ พี่ Ii'8N ที่เอาข้อมูลเจ๋งๆ มา Share กันตลอด :mrgreen:
2. พอบอกที่มาได้ไหมครับ อยากได้ Source บ้าง :P
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

Re: เอาข่าวมาฝากคนถือหุ้นเหล็ก ตลาดโลกและไทย (slide)

โพสต์ที่ 3

พี่ชายผมทำงานด้านนี้ครับ เลยประสานงานกับสมาคมเหล็กฯ และสภาอุตสาหกรรมฯ
kokoh
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับ ถืออยุ่เล็กน้อยครับ พอร์ทเล็ก ๆ :mrgreen:
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณพี่มากครับ ข้อมูลมีประโยชน์ดีจริงๆ
ลงทุนเพื่อชีวิต
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 6

กระทู้ดีๆ แบบนี้ กด โหลด อย่างเดียวไม่พอนะครับ
แต่คน like ด้วย

ขอบคุณมากครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
โพสต์โพสต์