KYC/CDD ของ กลต คืออะไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Taonoi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

KYC/CDD ของ กลต คืออะไรครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่ามีใครได้รับข่าวเกี่ยวกับข้อความด้านล่างนี้หรือยัง ไม่ทราบว่า กลต จะเอาไปทำอะไรครับ
"เนื่องจากทางสำนักงานคณะกรรมการ กลต.กำหนดให้บริษัทต้องจัดทำ KYC/CDD ลูกค้าทุกราย ตั้งแต่วันที่ 10 กรกฎาคม 2555 เป็นต้นไป มิเช่นนั้นบริษัทจะต้องระงับการดำเนินการใดๆ ของลูกค้าราย ดังกล่าว "
whiteknight_p
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: KYC/CDD ของ กลต คืออะไรครับ

โพสต์ที่ 2

Know Your Customer

Customer Due Diligence

เป็นกฏเกี่ยวกับการป้องกันปราบปราม การทุจริต หรือฟอกเงิน ประมาณว่าต้องรู้จักลูกค้าประมาณนึงก่อนให้ทำธุรกรรมครับ
ลองศึกษาดูครับ
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
champ412
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

Re: KYC/CDD ของ กลต คืออะไรครับ

โพสต์ที่ 3

เข้ามายืนยันตามนั้นครับ

ธนาคารก็ต้องมี KYC ครับไม่งั้นก็รับจ้างเปิด บช กันกระจาย แต่ผมว่าธนาคารไทยไม่ค่อยมีนะพวกสาขาไกลๆนะเอายอดไว้ก่อน
โพสต์โพสต์