ประกาศ! บทความจะย้ายไปโพสในห้องบทความแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
little wing
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 2

ประกาศ! บทความจะย้ายไปโพสในห้องบทความแล้ว

โพสต์ที่ 1

ตั้งแต่สัปดาห์หน้าเป็นต้นไป ได้ฤกษ์งามยามดีจะได้ย้ายบ้านอย่างถาวร ไปอยู่ในห้องบทความเพื่อจัดระเบียบ จัดหมวดหมู่ที่ถูกต้อง โดยในสัปดาห์นี้ทีมงานจะยังโพสในห้อง investing อยู่ ขอให้สมาชิกและแฟนคลับบทความทั้งหลายตามไปอ่านได้ที่ห้องบทความนะครับ

โดยในปัจจุบันนี้มีผู้เขียนบทความที่ทีมงานนำมาลงเป็นประจำ 4 ท่านคือ ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร,คุณธันวา เลาหศิริวงศ์,คุณวิบูลย์ พึงประเสริฐและคุณประภาคาร ภราดรภิบาล

ทางทีมงานอยากให้ห้องบทความเป็นห้องที่มีคุณค่า น่าสนใจ และอยากให้มีบทความที่เป็นประโยชน์ หลากหลาย หากสมาชิกเห็นว่ามีบทความของท่านใดน่าสนใจ เป็นประโยชน์ก็เสนอมาในกระทู้นี้ได้ ทางทีมงานจะติดต่อขอนำบทความนั้นมาลงเพื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกต่อไปครับ
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

Re: ประกาศ! บทความจะย้ายไปโพสในห้องบทความแล้ว

โพสต์ที่ 2

เสนอคุณวรวรรณ ธาราภูมิค่ะ
siamkrub
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ประกาศ! บทความจะย้ายไปโพสในห้องบทความแล้ว

โพสต์ที่ 3

เจ๋งครับ ขอพี่มนตรีด้วยนะครับ :D
neong

โพสต์ที่ 4

เสนอคุณสุมาอี้ ครับ
"สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา ท่านทั้งหลาย จงทำความไม่ประมาทให้ถึงพร้อมเถิด"
"ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น "
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

คุณ pak ครับ
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
netirut

โพสต์ที่ 6

เสนอคุณสุมาอี้ อีกคนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 7

ทำ Link เพิ่ม เป็น Group บทความ แยกผู้เขียนแต่ละท่านได้ไหมครับ
เหมือนใน Web Settrade หรือ Blog ต่างๆ :P :P
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
Thai VI Article
ผู้ติดตาม: 313

โพสต์ที่ 8

kongkiti เขียน:ทำ Link เพิ่ม เป็น Group บทความ แยกผู้เขียนแต่ละท่านได้ไหมครับ
เหมือนใน Web Settrade หรือ Blog ต่างๆ :P :P
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ทีมงานจะรับไว้พิจารณา สมาชิกท่านอื่นมีข้อแนะนำเพิ่มเติมเสนอมาได้เลยนะครับ
siamkrub

โพสต์ที่ 9

ขอเพิ่มเติมนิดนะครับ ขอบทความของต่างประเทศแต่แปลเป็นภาษาไทยอย่างบัฟเฟต โซรอส หรือคนอื่นๆด้วยได้มั้ยครับ ภาษาผมไม่แข็งแรง แต่อยากได้มุมมองฝรั่งบ้าง :oops: และก็บทความทางเศรษฐศาสตร์. อย่าง อ.กอบศักดิ์ อ.ศุภวุฒิ เป็นต้นครับ ไม่ใช่เฉพาะเรื่องหุ้นอย่างเดียว จะได้คลอบคลุม ทุกด้าน เกี่ยวกับการลงทุน :mrgreen:

โพสต์ที่ 10

siamkrub เขียน:ขอเพิ่มเติมนิดนะครับ ขอบทความของต่างประเทศแต่แปลเป็นภาษาไทยอย่างบัฟเฟต โซรอส หรือคนอื่นๆด้วยได้มั้ยครับ ภาษาผมไม่แข็งแรง แต่อยากได้มุมมองฝรั่งบ้าง :oops: และก็บทความทางเศรษฐศาสตร์. อย่าง อ.กอบศักดิ์ อ.ศุภวุฒิ เป็นต้นครับ ไม่ใช่เฉพาะเรื่องหุ้นอย่างเดียว จะได้คลอบคลุม ทุกด้าน เกี่ยวกับการลงทุน :mrgreen:
ทีมงานจะรับไว้พิจารณาครับ

โพสต์ที่ 11

ล่าสุดคุณวรวรรณ ธาราภูมิ ตอบรับที่จะส่งบทความมาลงที่ไทยวีไอแล้วครับ :D
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 12

โอ้โห บทความของคุณวรวรรณมาสองบทความเลย ล่าสุดจะเป็นของท่านไหนอีกนะ
Synspeed

โพสต์ที่ 13

ขอเสนอคุณ Invisible hand ค่ะ
โพสต์โพสต์