การรับสมัครสมาชิกนี่แหละคือตัวอย่างของ Value Investing

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 88

การรับสมัครสมาชิกนี่แหละคือตัวอย่างของ Value Investing

โพสต์ที่ 1

ความแตกต่างของ ราคา กับ มูลค่า

ทำไมบางคนบอก 500/ปี ถูก เคาะขวาโดยไม่ต้องลังเลเลย เพราะเชื่อในผู้บริหาร บางคนสมัคร big lot 5 ปี 2,000 บาท

บางคนวิเคราะห์ข้อดี ข้อเสีย ค่อยสมัคร

บางคนคิดไปคิดมาหลายตลบ ยังสรุปไม่ได้ว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม

บางคนขอต่อราคา บอกยังแพงไป
pullmeunder
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: การรับสมัครสมาชิกนี่แหละคือตัวอย่างของ Value Investing

โพสต์ที่ 2

เปรียบเทียบได้เยี่ยมเลยครับ :D
Duckcovery
ผู้ติดตาม: 7

Re: การรับสมัครสมาชิกนี่แหละคือตัวอย่างของ Value Investing

โพสต์ที่ 3

รอค่าสมัครเพิ่มเป็นปีละ 600 บ. ให้กราฟตัดขึ้นมีสัญญาณซื้อก่อนแล้วค่อยสมัครฮะ :D
BHT

โพสต์ที่ 4

Duckcovery เขียน:รอค่าสมัครเพิ่มเป็นปีละ 600 บ. ให้กราฟตัดขึ้นมีสัญญาณซื้อก่อนแล้วค่อยสมัครฮะ :D
คิดว่าจะมีคนมาซื้อสิทธิ์การเป็นสมาชิกต่อจากเราเหรอครับ ถึงรอมีสัญญาณซื้อ 5555

รอค่าสมัครลดลงก็ช่วยให้มี mos มากขึ้นสำหรับบางท่านนะครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

BHT เขียน:
Duckcovery เขียน:รอค่าสมัครเพิ่มเป็นปีละ 600 บ. ให้กราฟตัดขึ้นมีสัญญาณซื้อก่อนแล้วค่อยสมัครฮะ :D
คิดว่าจะมีคนมาซื้อสิทธิ์การเป็นสมาชิกต่อจากเราเหรอครับ ถึงรอมีสัญญาณซื้อ 5555

รอค่าสมัครลดลงก็ช่วยให้มี mos มากขึ้นสำหรับบางท่านนะครับ
ห้าม post technical นะครับ :rofl: :rofl: :rofl:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 6

ค่าสมัครเพิ่มต้องพร้อม จํานวนคนสมัครเพิ่มด้วยนะครับ Volume เข้าแล้ว :D
pat4310
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ยอมจ่ายเงินก็เพราะว่า
NPV = PV ของสิ่งที่ได้รับใน 1 ปี - 500 > 0 เยอะมากครับ :D

ส่วนคนที่ไม่จ่ายก็เพราะ
NPV = PV ของสิ่งที่ได้รับใน 1 ปี - 500 < 0
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
tinfoil

โพสต์ที่ 8

สำหรับผม มี mos เกิน 50 % ครับ สำหรับ 500 บาทต่อปี :D
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 9

ชอบมากครับมุขนี้ หวังว่าถ้าโชคดีคงมีโอกาสเจอพี่Duckซักครั้งที่VI Meetingภาคใต้นะครับ

ส่วนพี่ดำจขกท. ก็สุดดดดดยอดเข้าใจเปรียบเทียบมากๆ
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
Suysak

โพสต์ที่ 10

ตายแระ ถ้าผมรอ discount จาก fair value จะได้ไหมนั่น

:D
โอ้ละหนอดวงเดือนเอย พี่มาเว้ารักเจ้าสาวคำดวง
โอ้ดึกแล้วหนอพี่ขอลาล่วง อกพี่เป็นหวงรักเจ้าดวงเดือนเอย
panwasit

โพสต์ที่ 11

กลายเป็นตัวอย่างไม่ดีซะแล้ว

ไม่ดู ไม่อ่าน ไม่วิเคราะห์ ผมก็เคาะขวาไป 3 ปีแล้วอ่า

ฮือ จะติดดอยไม่อ่า :B
ปล ความเห็นส่วนตัว
wanidaja

โพสต์ที่ 12

งั้น 5 ปี อย่างอีชั้นสิ ถึงแน่ เพราะ ท่านดร.VI แท้บอกว่าหุ้นดีต้องถือยาวววววววววว :P
ไปให้สุดใจฝัน
โพสต์โพสต์