ขอขอบคุณทุกท่านที่สมัครสมาชิกสมาคมฯ เมื่อ 1 ก.ค. ที่ผ่านมา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Thai VI Mod
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

ขอขอบคุณทุกท่านที่สมัครสมาชิกสมาคมฯ เมื่อ 1 ก.ค. ที่ผ่านมา

โพสต์ที่ 1

เรียนทุกท่าน

หลังจากที่ทางสมาคมฯ ได้เปิดรับสมาชิกอย่างเป็นทางการ ที่งาน Money Talk @SET ณ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ทางสมาคมฯ ขอขอบคุณทุก ท่านที่ให้ความสนใจและสมัครสมาชิกสมาคมฯ อย่างอบอุ่น การรับสมัครสมาชิกทางออนไลน์จะแจ้งให้ทราบทันทีหลังจากที่บัญชีธนาคารของทางสมาคมฯ พร้อมเพื่อการโอนเงินของสมาชิก

จากจำนวนผู้สมัครสมาชิกและผู้สมัครทางออนไลน์ที่กำลังจะเกิดขึ้น ประกอบกับเจ้าหน้าที่ประจำสองท่านที่เพิ่งเริ่มทำงานกับสมาคมฯ คงไม่เพียงพอในการให้บริการสมาชิกในช่วงแรก ทางสมาคมมีความยินดีที่จะแจ้งให้ทราบว่า้ สมาชิกและผู้สนใจทุกคนสามารถอ่านข้อมูล ห้องร้อยคนร้อยหุ้น ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 30 กันยายน 2555 และเมื่อถึงวันที่ 1 ตุลาคม สมาชิกเดิมที่ไม่ประสงค์จะต่ออายุ ยังสามารถอ่านข้อมูลได้ทั้งหมด รวมถึงห้องร้อยคนร้อยหุ้นที่มีข้อมูลถึงวันที่ 30 กันยายน 2555

นอกจากนี้ เพื่อเป็นการแสดงความขอบคุณสมาชิกสมาคมฯ ที่สมัครในช่วงแรกของการเปิดรับสมัครสมาชิกเมื่อวันที่ 1 ก.ค. และการสมัครทางออนไลน์ที่จะเกิดขึ้น ทางสมาคมฯ ได้ร่วมมีือกับรายการ Money Talk ในการจัดสัมนาพิเศษเพื่อสมาชิกสมาคมฯ โดยเฉพาะ ณ เวลา 9 โมงเช้าของ วันที่ 9 เดือน 9 ปี 55 นี้ โดยรายละเอียดในการเปิดรับจองจะแจ้งในทราบต่อไป

ด้วยความปราถนาดี
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)

หมายเหตุ ในการรับสมัครสมาชิกที่ผ่านมา คุณพรชัย รัตนนนทชัยสุข กรรมการสมาคมฯ ได้นำหนังสือในนามส่วนตัว คือ New Buffettology, บทเรียนนักลงทุน และิ่สิ่งที่ผมได้เรียนรู้ก่อนขายกิจการให้บัฟเฟตต รวมจำนวน 113 เล่มเพื่อแจกให้กับผู้สมัครสมาชิกสมาคมฯ หนึ่งร้อยท่านแรกด้วย ทางสมาคมขอขอบคุณคุณพรชัย รัตนนนทชัยสุข มา ณ โอกาสนี้ด้วย
Skid
ผู้ติดตาม: 2

Re: ขอขอบคุณทุกท่านที่สมัครสมาชิกสมาคมฯ เมื่อ 1 ก.ค. ที่ผ่าน

โพสต์ที่ 2

แล้วคนที่ไปไม่ได้หละครับ
Skid
ผู้ติดตาม: 2

Re: ขอขอบคุณทุกท่านที่สมัครสมาชิกสมาคมฯ เมื่อ 1 ก.ค. ที่ผ่าน

โพสต์ที่ 3

Skid เขียน:แล้วคนที่ไปไม่ได้หละครับ
อ๋อ อ่านตกไป จะมีแบบออนไลน์
tookta
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

อยากให้มีการแจ้งสมาชิกทางอีเมล์ เรื่องMoney talk ด้วยค่ะ
ว่าถึงเวลาจองเมื่อไร จองยังไง
naijan
Verified User

โพสต์ที่ 5

ผมไม่ได้ไปร่วมสมัครในวันที่1ก.ค.ที่ผ่านมา รอสมัครออนไลน์ครับ
จำนวนสมาชิกมาสมัครกันมากน้อยแค่ไหน มีตัวเลขจำนวนสมาชิกไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 6

รอสมัครทางออนไลน์อยู่ครับ :D
CONAN
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

รอสมัคร online เหมือนกันครับ
หลักการของการลงทุนแบบ VI คือการซื้อหุ้นที่มูลค่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็น ดังนั้นไม่ว่าหุ้นนั้นจะเป็นหุ้นประเภทใดก็ตามควรจะได้รับการพิจารณาเหมือนๆกันในแง่ความคุ้มค่าเมื่อเปรียบเทียบกับราคาที่นักลงทุนจะจ่าย ...เครดิต อ.โจ ลูกอีสาน
Duckcovery
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 8

รอออนไลน์ฮะ เปิดปุ๊บ เคาะซื้อเรยยย :mrgreen:
satantuey

โพสต์ที่ 9

ผมสมัครไปแว้ววววว!!^^
Tungkung

โพสต์ที่ 10

รอทาง online เหมือนกันครับ :D
scionman

โพสต์ที่ 11

ไปถึง ก็เต็มแล้วครับ. รู้สึกว่าคนล้น จนใบสมัครหมดเลยทีเดียว :wink:
niwit_m

โพสต์ที่ 12

จัดไปแล้ว 5 ปีครับ :D
chai01

โพสต์ที่ 13

ถ้าสมัคร1ปี แล้วใกล้หมดอายุจะมีการแจ้งเตือนไหมครับ
rinomi

โพสต์ที่ 14

ผมก็รอออนไลน์
superboy

โพสต์ที่ 15

เยี่ยมจริงแก้ปัญหาได้สุดยอดครับ หมดจด

พี่เวบก็เป็น ป๋า ตามระเบียบ อิอิ

ปล. ชอบแบบนี้จริงๆ ไม่ทิ้งกันไม่ว่าจะสมัครหรือไม่สมัคร.

ผมจะไปสมัครที่สมาคมเองเลย อยากชมบ้านหลังที่สอง. อิอิ

คาดว่าหมดตูดเมื่อไรจะไปขอที่พักใจ ฮาๆ

ขอบคุณ ผู้จัดตั้งทุกท่านครับ
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
โพสต์โพสต์