เรื่องที่ผมอยากได้มากที่สุดจากเว็บนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

เรื่องที่ผมอยากได้มากที่สุดจากเว็บนี้

โพสต์ที่ 1

คือการแลกเปลี่ยน 2 ทาง

ในอดีตผมนั่งลบ คำแซวสารพัด เพื่อให้เกิดบรรยากาศสร้างสรร

จะพูดข้อดี ข้อเสียเต็มที่ขอให้มีเหตุผล

หลักฐานประกอบ หรือแนวคิดประกอบ

ผู้อ่านตัดสินใจเอง เพราะเงินของคุณเอง

การลบ ผมจะลบให้น้อยที่สุด เพราะมันเป็นการปิดปากสมาชิก

แต่ผมเน้นตัด คำแซว ที่นำไปสู่การทะเลาะ

เว็บก็เริ่มมีคนมากขึ้น และคนเก่งก็ได้รับการยอมรับ และโพสมากขึ้น

แต่ขณะนี้สมาชิก และคนอ่านเยอะมาก

ก็ควรจัดซื้อจัดจ้างพนักงานมาดูแล

เพื่อนๆที่ไม่พอใจ

ขอให้ก้าวข้าม ไม่มีอะไรอยู่ค้ำฟ้า ทุกอย่างเปลี่ยนไปตามกาลเวลา

Jeng
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorn adis
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: เรื่องที่ผมอยากได้มากที่สุดจากเว็บนี้

โพสต์ที่ 2

มาแล้วต้นตำรับร้อยคนร้อยหุ้น

เห็นด้วยกับพี่เจ๋งร้อยเปอร์เซนต์

คงต้องให้เวลาท่านคณะกรรมการทำงานสักระยะหนึ่ง

อะไรไม่ดีค่อยปรับเปลี่ยน

สังคมนี้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้และแลกเปลี่ยน

ท่านคณะกรรมการอดทนกับแรงเสียดทานหน่อยนะครับ

อีกหน่อยทุกท่านก็คงเข้าใจในความตั้งใจและความจำเป็นครั้งนี้
คาถาลงทุน
BuVaPiCaMos
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

Re: เรื่องที่ผมอยากได้มากที่สุดจากเว็บนี้

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณพี่ Jeng เป็นอย่างสูงครับ สำหรับแนวคิดดีๆและเริ่มก่อตั้งห้องร้อยคนร้อยหุ้น
พวกเราได้ประโยชน์มากๆกับการแลกเปลี่ยน ข้อมูล ข่าวสาร และ ความคิดเห็นต่อกิจการนั้นๆ หุ้นนั้นๆ

ตลอดเวลา 10 ปีที่ผ่านมา เราปฏิเสธไม่ได้ครับว่า จำนวนคน จำนวนหุ้น จำนวนข้อมูล ข่าวสาร และความคิดเห็น
มันเริ่มสะสมมากขึ้นมากขึ้น การเข้ามาดูแลก็ต้องใช้ทรัพยากรมากขึ้น

การเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง ย่อมเกิดขึ้น เพื่อจะรักษาเพื่อให้ แหล่งข้อมูล ข่าวสาร และ ความคิดเห็น ที่มีคุณค่า
ที่เกิดจากแนวคิดดีๆ ความหวังดี และ ความเสียสละของรุ่นพี่ๆ ดำรงอยู่ต่อไป

ผมคิดว่าเราอย่าไป แอนตี้ การเปลี่ยนแปลงเลยครับ อย่างพี่ Jeng หนึ่งในผู้ร่วมสร้างสิ่งนี้ขึ้น
พี่เขาเองยังยอมรับการเปลี่ยนแปลงเลยครับ
ผมเชื่อมั่นว่าทุกคนที่เข้ามาทำงาน อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีทั้งนั้นครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยกับ พี่ เจ๋งครับ :D
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ดีใจที่พี่เจ๋งมาช่วยตอบนะครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
เกล้า

โพสต์ที่ 6

ก็พี่พูดโดนซ่ะขนาดนี้.. :wink:
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 7

คิดไปคิดมาหลายวัน ผมเชื่อ ทุกอย่างจออกมาดีอย่างแน่นอน ในระยะยาว

ผลดีจะเกิดกับน้องๆนักศึกษา และนักลงทุนรุ่นใหม่

จากกระทู้ และโพสที่มีคุณภาพมากขึ้น

คนเก่งๆจะได้รับการปกป้อง กล้าโพสมากขึ้น

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 8

Jeng เขียน:คิดไปคิดมาหลายวัน ผมเชื่อ ทุกอย่างจออกมาดีอย่างแน่นอน ในระยะยาว

ผลดีจะเกิดกับน้องๆนักศึกษา และนักลงทุนรุ่นใหม่

จากกระทู้ และโพสที่มีคุณภาพมากขึ้น

คนเก่งๆจะได้รับการปกป้อง กล้าโพสมากขึ้น

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ
พี่เจ๋งก็เป็นหนึ่งในคนเก่งๆ คงจะโพสต์มากขึ้นนะครับพี่

ขอบคุณพี่มากที่ให้กำลังใจ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ziannoom
Verified User

โพสต์ที่ 9

แล้วทุกอย่างมันก็จะผ่านไปครับพี่ ผมคิดเช่นนั้น ผมไม่ได้เข้าข้างใครถูกหรือผิด จะเก็บเงินหรือไม่เก็บเงิน ผมก็เต็มใจที่จะบริจาคเงินให้เว็บอยู่แล้ว
ก็ได้แต่หวังว่าคนเก่งๆจะมาแชร์ข้อมูลทั้งสองด้านแบบที่พี่ตั้งใจเยอะๆครับ ผมจะได้ประโยชน์ตามไปด้วย
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
JUMP
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 10

เห็นด้วยครับพี่ Jeng ผมได้อะไรดีๆจาก web นี้มากมาย เช่น ความรู้ ข้อมูล เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ดีๆ หลายท่าน สู้ต่อไปครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
โพสต์โพสต์