จาก Jeng

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

จาก Jeng

โพสต์ที่ 1

เห็นด้วยกับการเก็บเงิน
และการจ้างพนักงานมาดูแล
ส่วนนโยบายก็สมาคมเป็นคนวาง
ครบวาระ ใครอยากให้เว็บเป็นอย่างไร สมาคมเป็นอย่างไร ก็มาลงเลืิอกตั้ง

ไม่มีอะไรถูกใจใคร 100%

มองไปที่ข้อดี แล้วทุกอย่างก็ดีเอง

ขอบคุณทุกคนที่เก็บรักษา ข้อมูลในร้อยคนร้อยหุ้นไว้

สำหรับคนรุ่นหลังได้เรียนรู้

Jeng
VIB007
ผู้ติดตาม: 67

Re: จาก Jeng

โพสต์ที่ 2

มาสนับสนุน
เก็บไปเถอะ 500 บาท
ขาดทุนหุ้นมากกว่านี้ยังไม่เห็นบ่นให้ได้ยิน
ถ้าอยากเป็นนักลงทุน ก็ต้องหัด"ลงทุน"กันบ้าง
เงิน 500 บาทไม่มากหรอก กินข้าวมิ้อนึงก็มากกว่าแล้ว

ถือว่าบริจาคให้เวปแล้วกัน อย่าคิดมากกันเลย
ใครจะให้มากกว่าก็ยินดีน่ะ..
ภาพประจำตัวสมาชิก
ake3004
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 3

IMOล้วนๆ

Is there any free lunch in this world?Everything has an expense.

Everyone does it for free.What if they spend their time to find out stock instead of doing TVI.org

They get more money than โดนด่าฟรี for sure.

There are many kinds of giving.กรรมการออกเเรง เราออกตังค์มากกกกกกกกก 500บาทต่อปี

Just keep doing things if it is good for everyone.

With respect kab.
One up on SET
jmb2511
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ใช้เป็นแบบเติมเงินได้ไหม?เติมที่7-11ได้ก็ยิ่งดีใหญ่สะดวกดี คิดเป็นชั่วโมงการใช้งานเลยได้ไหม?จะได้ไม่ได้เปรียบเสียเปรียมกันมากไปใครใช้มากเข้าร้อยคนร้อยหุ้นมากก็จ่ายเยอะหน่อยตามชั่วโมงการใช้งานสะดวกดีนะเวลามีmeetingก็เติมเงินเพิ่ม
ราชาแห่งWALL STREET นั้นไม่ใส่เสื้อผ้า
biggoodtree

โพสต์ที่ 5

ผมเป็นคนเก็บตัว ขอจ่ายเงินอย่างเดียวได้ไหมครับ :B
siamkrub

โพสต์ที่ 6

เข้ามาเชียร์พี่ jeng ครับ ขอให้ thaivi อยู่อย่างยั่งยืนตลอดไปครับ เอาใจช่วยทีมงานครับ :mrgreen:
chitadisai

โพสต์ที่ 7

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ
Roong Nongyao Kh

โพสต์ที่ 8

อีกหนึ่งกำลังใจค่ะ :D
sai
ผู้ติดตาม: 286

โพสต์ที่ 9

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ
Small Details Make a Big Difference
เกล้า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

VIB007 เขียน:มาสนับสนุน
ขาดทุนหุ้นมากกว่านี้ยังไม่เห็นบ่นให้ได้ยิน
ถ้าอยากเป็นนักลงทุน ก็ต้องหัด"ลงทุน"กันบ้าง
เงิน 500 บาทไม่มากหรอก กินข้าวมิ้อนึงก็มากกว่าแล้ว

ถือว่าบริจาคให้เวปแล้วกัน อย่าคิดมากกันเลย
อยากให้ทุกท่านคิดแบบพี่ครับ..บางครั้งถ้าเรามองตรงประโยชน์
โดยรวมส่วนใหญ่ที่จะได้รับ..เรื่องเล็กๆน้อยๆในงานใหญ่สำหรับผม
ไม่เคยเก็บเอามาคิดเลย..มาเป็นกำลังใจอีกเสียงครับ.. :D
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
The Kop 71

โพสต์ที่ 11

อาจจะถึงเวลาของตะแกรงร่อน(คน)หุ้น ทำงานแล้วครับ
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 12

sai เขียน:เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ
ขอลอกพี่ sai ด้วยคนครับ

สรุปกติกาว่ายังไง ผมเอาด้วยครับ :wink:
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 13

ข้อมูลความรู้ในนี้มีค่ามากกว่า 500 แน่นอนครับ...ซื้อหนังสือหลายเล่มยังแพงกว่านี้เลยครับ

ส่วนมิตรภาพในนี้...ผมคิดว่าประมาณค่ามิได้

เป็นกำลังใจให้กับทีมงานที่แสนเหนื่อย...ทุกท่านจะถูกจารึกไว้ในประวัติศาสตร์...อย่างน้อยก็ในใจของผม
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
ds105

โพสต์ที่ 14

สนับสนุนการเก็บเงินครับ ความรู้ที่ได้มากกว่าเงินตรงนี้ตั้งเยอะ ถ้าคิดว่าต้องเสียเงินแล้วไม่มาโพสก็น่าเสียดายครับ เพราะยังมีหุ้นที่คุณไม่ติดตามอีกมาก ที่คุณสามารถอ่านข่าวสาร ข้อมูลได้จากที่นี่ครับ
Radio

โพสต์ที่ 15

ผมคิดว่ากำลังเข้าใจผู้ที่คัดค้านการเก็บเงินผิดครับ ผมว่าเขาเหล่านั้น
ไม่คิดว่าเงิน 500 บาทมันจะมากมายอะไร แต่เขาคัดค้านการที่ ถ้าใครไม่
เสียค่าสมาชิกจะเข้าห้อง ร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ ด้วยเหตุผลที่ว่า จะทำให้
ห้องร้อยคนร้อยหุ้น เงียบเหงา ความคิดหลากหลายลดลง และสมาชิกใหม่
ไม่เพิ่มขึ้น ต่างหาก
yut2504

โพสต์ที่ 16

เงิน500เรื่องเล็กยินดีสนับสนุนคิดว่าทีมงานและกรรมการคงมีเหตุผลและความจำเป็นแต่เรื่องใหญ่คือความแตกแยกและความไม่ชัดเจนกรณีถ้าเจ้าของloginที่ให้ข้อมูลความรู้หลายท่านคืนloginจะต้องลบข้อความที่postไว้หรือไม่ ถ้าต้องลบเวปนี้ก็จะด้อยคุณค่าลงไปไม่น้อยและต่อไปห้องร้อยคนร้อยหุ้นก็จะลดความน่าสนใจลงไปเพราะจะเหลือแต่ผู้ที่มีความคิดคล้ายกัน ความสำคัญความน่าสนใจของห้องอยู่ที่ความเห็นและข้อมูลที่หลากหลายนำมาแบ่งปันเพราะส่วนตัวก็เห็นว่ามีบางห้องที่มีขาประจำที่มีลักษณะเชียร์หุ้น ถ้าเป็นไปได้น่าจะแยกสมาชิกสมาคมกับสมาชิกเวป
Unexpected

โพสต์ที่ 17

Radio เขียน:ผมคิดว่ากำลังเข้าใจผู้ที่คัดค้านการเก็บเงินผิดครับ ผมว่าเขาเหล่านั้น
ไม่คิดว่าเงิน 500 บาทมันจะมากมายอะไร แต่เขาคัดค้านการที่ ถ้าใครไม่
เสียค่าสมาชิกจะเข้าห้อง ร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ ด้วยเหตุผลที่ว่า จะทำให้
ห้องร้อยคนร้อยหุ้น เงียบเหงา ความคิดหลากหลายลดลง และสมาชิกใหม่
ไม่เพิ่มขึ้น ต่างหาก
+100 likes ครับ

ผมคนนึง ที่ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง กับการไม่ให้เข้าห้อง 100 คน 100 หุ้น สำหรับคนที่ไม่จ่าย 500 ครับ

เพราะข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไม่น้อยเลย มาจากคนหมุนเวียนผ่านไปมา เช่นข้อมูลพวก scuttlebutt ต่างๆ

ซึ่งไม่สามารถจะหาได้จากบทวิเคราะห์ของโบรคไหน

นี่เป็นเสน่ห์ที่หาที่ไหนไม่ได้ของ 100 คน 100 หุ้น

...

ส่วนตัวแล้ว เห็นด้วยกับการเก็บเงินครับ เพราะทุกอย่างมีค่าใช้จ่าย

และผมเองก็สมัครแน่นอน.. 5 ปีเลยด้วย (ประหยัดไปตั้ง 500 :p)

ไม่เกี่ยวว่าจะเปิดห้อง 100 คน 100 หุ้นรึเปล่า

แต่แค่อยากให้ห้องนี้ ยังคง active เหมือนที่เคยเป็น

ส่วนใครจะมาปั่นหุ้น ต่อให้จ่ายปีละ 10,000 เค้าก็ปั่นได้ครับ
expect unexpected
pongo

โพสต์ที่ 18

เป็นกำลังใจให้ทีมงานและสมาคมครับ ว่าสมาคมมาถูกทางแล้ว และผมจะสมัครแบบ 5 ปีไปเลยครับ (มีตลอดชีพก็สมัครตลอดชีพ)
vittawas

โพสต์ที่ 19

เป็นกำลังใจให้ทีมงาน และกรรมการทุกท่านครับ :D
อย่า”ตั้งเป้า”ว่าต้อง”ดีที่สุด” แต่จง”ตั้งใจ”ว่าจะทำให้”ดีกว่าเดิม” !!!
boong24

โพสต์ที่ 20

เป็นกำลังใจให้ทีมงาน และกรรมการทุกท่านอีกแรงครับ
pongo เขียน:เป็นกำลังใจให้ทีมงานและสมาคมครับ ว่าสมาคมมาถูกทางแล้ว และผมจะสมัครแบบ 5 ปีไปเลยครับ (มีตลอดชีพก็สมัครตลอดชีพ)
คิดเหมือนคุณ pongo ครับ
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
Mrkwan

โพสต์ที่ 21

เกล้า เขียน:
VIB007 เขียน:มาสนับสนุน

อยากให้ทุกท่านคิดแบบพี่ครับ..บางครั้งถ้าเรามองตรงประโยชน์
โดยรวมส่วนใหญ่ที่จะได้รับ..เรื่องเล็กๆน้อยๆในงานใหญ่สำหรับผม
ไม่เคยเก็บเอามาคิดเลย..มาเป็นกำลังใจอีกเสียงครับ.. :D

เห็นด้วยกับการเก็บเงิน 500 บาทครับ เป็นกำลังใจให้ทีมงานด้วยครับ
If a business does well,
the stock eventually follows...
Radio

โพสต์ที่ 22

ผมไม่คัดค้านการเก็บเงินหรือบริจาค ครับ และขอเป็นกำลังให้ทีมงาน
ที่มีความเสียสละอย่างมาก แต่ก็เข้าใจข้อกริ่งเกรงและเหตุผลของผู้คัดค้าน
วันที่ 1 กค นี้จะไปสมัครครับ สงสัยคนสมัครล้นแน่ๆ
sam_dalla

โพสต์ที่ 23

ลงทุน กับความรู้ 5 ปี 2000 ถูกจะตาย เล่นหุ้นปั่นทีไม่ถึง ชม. โดนเป็นหมื่นก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรกัน
krisanee

โพสต์ที่ 24

ถ้าไม่ได้ไปวันที่ 1จะไปสมัครที่สมาคมทีหลังได้ไหมคะ?
chatchai
ผู้ติดตาม: 84

โพสต์ที่ 25

krisanee เขียน:ถ้าไม่ได้ไปวันที่ 1จะไปสมัครที่สมาคมทีหลังได้ไหมคะ?
วันที่ 1 ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ ทีมงานกำลังเตรียมระบบในการรับสมัครในช่องทางที่อำนวยความสะดวกให้แก่สมาชิกครับ

ถ้าระบบเสร็จเมื่อไร จะรีบแจ้งให้ทราบครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
leksystem

โพสต์ที่ 26

ผมขอให้ทำเสื้อ หรือ ของที่ระลึกขาย แล้วเอากำไรที่ได้มาใช้ในการดูแลเว็ปครับ
ได้ประโยชน์หลายอย่าง ใครอยากจะช่วยเหลือมาก ก็ซื้อหลายๆตัว ฝากลูก ฝากภรรยา ฝากเพื่อน
dr_norr

โพสต์ที่ 27

Ok
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
viviosmanager

โพสต์ที่ 28

biggoodtree เขียน:ผมเป็นคนเก็บตัว ขอจ่ายเงินอย่างเดียวได้ไหมครับ :B
หุ หุ
โพสต์โพสต์