ช่วงตลาดถล่มเช่น ปี2008 ช่วงนั้นมีหุ้น 1+ เด้งมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aonzzung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงตลาดถล่มเช่น ปี2008 ช่วงนั้นมีหุ้น 1+ เด้งมั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

คือไม่เคยผ่านวิกฤตินะครับ เลยอยากถามท่านที่ผ่านช่วงนั้นมาแล้วว่า
ช่วงนั้นมีหุ้นที่วิ่งสวน SET แบบเป็นเด้งๆมั้ยครับ? มีใครพอระลึกได้มั้ยครับ(มันนานแล้วเนาะ)?

คือกำลังคิดว่า การที่ SET ตก ไม่ได้หมายความว่าทุกตัวมันลงหมดหรือเปล่า เพราะหุ้นที่ดึงเซ็ทลงส่วนใหญ่ก็พวก big cap
ทีนี้พวกหุ้นปลาซิวปลาสร้อยที่ไม่ได้มีอิทธิพลกับเซ็ทเนี่ย มันก็อาจจะไม่ลง แถมขึ้นสวนก็ได้หรือเปล่านะ?
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

Re: ช่วงตลาดถล่มเช่น ปี2008 ช่วงนั้นมีหุ้น 1+ เด้งมั้ยครับ

โพสต์ที่ 2

เมื่อพายุมาเรือทุกลำย่อมเสียหายไม่มากก็น้อย ยากนักที่ราคาจะสวนตลาด
แค่ราคาเท่าเดิมก็ยากแล้ว แต่พอพายุผ่านไปแล้ว หุ้นดีๆราคาขึ้นหลายๆเด้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
ผู้ติดตาม: 110

Re: ช่วงตลาดถล่มเช่น ปี2008 ช่วงนั้นมีหุ้น 1+ เด้งมั้ยครับ

โพสต์ที่ 3

http://www.mangmaoclub.com/when-big-bear-come บทความนี้น่าจะตอบได้

แต่หลังจากนั้น2ปี ผมเห็นหุ้นที่มากกว่า2เด้ง เยอะเลยนะ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
aonzzung

โพสต์ที่ 4

romee เขียน:http://www.mangmaoclub.com/when-big-bear-come บทความนี้น่าจะตอบได้

แต่หลังจากนั้น2ปี ผมเห็นหุ้นที่มากกว่า2เด้ง เยอะเลยนะ
ตามไปอ่านมาแล้วครับ
เห็นภาพเลยครับ
koon007

โพสต์ที่ 5

อยากให้ถล่มจัง ช่วงนี้หุ้นค่าเฉลี่ยพีอี15เท่า ซื้อล่ะหวั่นหวั่น
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

สั้นๆครับ ลงทุกตัว

มากน้อยแตกต่างกัน จำได้ MME ลงไป90%ได้มั้ง

รอบนี้ เลยต้องเลือกหุ้นที่ไม่ค่อยเกี่ยวกับยุโรป
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

มีคร้าบ
เป็นหุ้นพวกที่ผู้ใช้บริการจ่ายเงินล่วงหน้าก่อนถึงใช้งานได้
:)
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 8

miracle เขียน:มีคร้าบ
เป็นหุ้นพวกที่ผู้ใช้บริการจ่ายเงินล่วงหน้าก่อนถึงใช้งานได้
บริษัทจำพวกไหนอ่ะครับคุณ Miracle / ช่วยยกตัวอย่างเป็นวิทยาทานหน่อยครับ :P
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
[v]

โพสต์ที่ 9

หุ้นตก ทั้งกระดานเลยครับ ให้หาหุ้น ที่มีค่าเบต้ามากกว่า 1 แล้วเลือกลงทุน
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 10

ขออนุญาตเสนอไอเดียนะครับ

ช่วงตลาดถล่ม เช่น ปี 2008
มีหุ้นบริษัทไหน ที่ ผลการดำเนินงานโตต่อเนื่อง
แต่ลงมากกว่า 50% ไหม
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
sir.prince
ผู้ติดตาม: 84

โพสต์ที่ 11

รอฟังความรู้ครับ
SKY Line
FBเพจอ่านมาแชร์และลงทุน
miracle

โพสต์ที่ 12

kongkiti เขียน:
miracle เขียน:มีคร้าบ
บริษัทจำพวกไหนอ่ะครับคุณ Miracle / ช่วยยกตัวอย่างเป็นวิทยาทานหน่อยครับ :P
มีประกันชีวิต ที่เก็บเงินเบี้ยรายปี /Single Premium ที่โต
ต่อมาด้วย ธุรกิจการใช้บริการข้อมูล ช่วงนั้น ไม่กระทบเพราะ จ่ายก่อนใช้งานที่หลัง

พวกอัญมณีตอนแรกไม่โดน แต่จริงโดนครับ
เท่าที่จำได้มีแค่นี้ละครับ
miracle

โพสต์ที่ 13

ถ้าหากตามทฤษฏีทางการเงิน (แนวทางสถิติ) แล้ว
พวกที่สวนตลาดมีน้อยมากกว่าพวกที่ตามตลาด
ดังนั้นเมื่อตลาดลดลง ส่วนใหญ่ของหลักทรัพย์ที่ซื้อขายลดลงไปในทิศทางเดียวกัน
พวกที่อยู่นอกเหนือกฏเกณฑ์ไม่ได้อธิบายไว้ในทางทฤษฏีว่าเกิดอะไรขึ้น

โพสต์โพสต์