ช่วยแนะนำหนังสือเกี่ยวกับการวิเคราะห์ธุรกิจไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jittapat
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ช่วยแนะนำหนังสือเกี่ยวกับการวิเคราะห์ธุรกิจไหมครับ

โพสต์ที่ 1

คือผมไม่ค่อยเข้าใจการถึงลักษณะการทำธุรกิจของบริษัทต่างๆอ่ะครับ มองภาพไม่ออกว่ากลุ่มธุรกิจนี้มีการทำธุรกิจอย่างไรในภาพกว้างๆน่ะครับ

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหนังสือให้หน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pporkha
Verified User

Re: ช่วยแนะนำหนังสือเกี่ยวกับการวิเคราะห์ธุรกิจไหมครับ

โพสต์ที่ 2

เท่าที่ผมอ่านมานะครับ
1.ร้านไหนกำไรมากกว่า
2.เจ๊งไม่เป็นท่า ถ้าไม่รู้บัญชีครับ
If tomorrow never come.
jittapat
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ช่วยแนะนำหนังสือเกี่ยวกับการวิเคราะห์ธุรกิจไหมครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ :D
yy
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ลองดู
20 บริษัทจดทะเบียน รู้ลึกธุรกิจในตลาดหุ้นไทย
ของคุณนรินทร์ (สุมาอี้) ดูสิครับ
เล่มเล็กๆ อ่านง่ายดี

หรือไม่ก็ ลองอ่านกระทู้ของคุณลูกอิสาน ในห้องคลังกระทู้คุณค่า
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
โพสต์โพสต์