moneytalk@set อาทิตย์1กค จอง15มิย ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

moneytalk@set อาทิตย์1กค จอง15มิย ครับ

โพสต์ที่ 1

กำหนดการรายการ “Money Talk @ SET”
ณ หอประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย ชั้น 3
อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ถนนรัชดาภิเษก
วันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2555 เวลา 10:00-17:15 น.

รอบเช้า
9:30 น. ลงทะเบียน
10-12 น. “สุขและทุกข์บนความมั่งคั่ง”
พระรักเกียรติ สุขธนะ อดีต รมต.สาธารณสุข
สวัสดิ์ หอรุ่งเรือง อดีตผู้บริหารบริษัทจดทะเบียน
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร เศรษฐีหุ้น
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ อ.ถาวร โชติชื่น ผู้ดำเนินรายการ

รอบบ่าย
12:30 น. ลงทะเบียน
13:00 น. กล่าวเปิดงาน โดย ผู้บริหารจากตลาดหลักทรัพย์ฯ
13:10-15:00 น. "ปรับกลยุทธ์ธุรกิจ พิชิตการแข่งขันเสรี"
ดร. รณชิต มหัทธนะพฤทธิ์
รองประธานอาวุโสฝ่ายการเงินและบริหาร บมจ. โรงแรมเซ็นทรัลพลาซา (CENTEL)
คุณณฤทธิ์ เจียอาภา
กรรมการผู้จัดการ บมจ.ซีเฟรชอินดัสตรี (CFRESH)
คุณวิวัฒน์ ทีฆคีรีกุล
กรรมการผู้จัดการ บมจ.คาร์มาร์ท (KAMART)
คุณสมพงษ์ เผอิญโชค
กรรมการผู้จัดการใหญ่ บมจ.ไทยรุ่งยูเนียนคาร์ (TRU)
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนาและ นพ.ศุภศักิ์ หล่อธนวณิชน์ ดำเนินรายการ

15:00-15:15 น. พัก กาแฟ น้ำส้ม จาก Amazon และน้ำดื่มจาก TTW

15:15-17:15 น. “จิตวิทยาการลงทุนและกลยุทธ์หุ้น”
พรชัย รัตนนนทชัยสุข ผู้เชี่ยวชาญจิตวิทยาการลงทุน
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ อ.เสน่ห์ ศรีสุวรรณ ดำเนินรายการ

1730-1900 รุมหลังงาน (ไม่ต้องจอง)

สำรองที่นั่งฟรี
02-359-1196 02-359-1255
เริ่มรับจองวันที่15มิถุนายน2555
จองแยกกันเช้า และ บ่ายนะครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
เกล้า
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: moneytalk@set อาทิตย์1กค จอง15มิย ครับ

โพสต์ที่ 2

คงไม่พลาดครับ..เห็น อ.ไพบูลย์ท่านว่าจัดครั้งนี้
แล้วคงเว้นไปอีก 1-2 เดือน
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
ภาพประจำตัวสมาชิก
Outliers

Re: moneytalk@set อาทิตย์1กค จอง15มิย ครับ

โพสต์ที่ 3

เริ่มรับจองวันที่15มิถุนายน2555

หมายถึงจองทางโทรศัพท์เหรอครับ

แล้วไม่รับจองมาง e-mail แล้วเหรอครับ
The Miracle of 10,000 hrs

โพสต์ที่ 4

ทาง email ต้องไปดูรายละเอียดทาง fb ของ moneytalktv ครับ
เปิดจองไปวันที่12 ตอนนี้เต็มหมดแล้วครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

โพสต์ที่ 5

งานครั้งนี้จะมีอาหารเบาๆเลี้ยงสำหรับรอบเช้านะครับ
สนับสนุนโดย เลอแปง และ น้ำดื่ม ttw
ส่วนรอบบ่าย มีกาแฟเย็น และ น้ำส้ม amazon ที่ผูกปีกันไว้
ทั้งหมดไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
Outliers

โพสต์ที่ 6

ผมเพิ่งโทรไปจองมาครับ ที่เบอร์ 02-359-1255

แต่ทำไมเขาบอกว่าไม่มีช่วงเช้าแล้วล่ะครับ
บอกว่าไม่ใช่เต็ม แต่ไม่มีแล้ว
มีแต่ช่วงบ่าย

ตกลงช่วงเช้ายังมีอยู่ไหมครับ
The Miracle of 10,000 hrs
terati20
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

โทรไปจอง เขาบอกว่า อ.ไพบูลย์ ยกเลิกตอนเช้าครับ มีเเต่บ่าย
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
The Kop 71

โพสต์ที่ 8

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ผมมีเรื่องด่วนมาก ที่จะต้องเรียนขออภัยทุกท่านที่ได้จองสัมมนา วันอาทิตย์ที่ 1 กค โดยเฉพาะช่วงเช้า 10-12 น......เป็นความประมาทและผิดพลาดของผมอย่างใหญ่หลวง ที่ปกติ ห้องประชุมในช่วงเช้าจะว่างเสมอ เมื่อเราได้จองช่วงบ่ายไว้....และเป็นความตั้งใจของผมที่จะใช้ช่วงเช้าของวันสัมมนา จัดหัวข้อที่เกี่ยวกับธรรมะ เพื่อให้ตัวผมเองและพวกเราลด "ตัวกูของกู" ลงเมื่อวานนี้เพิ่งทราบว่าห้องประชุมในช่วงเช้าของวันที่ 1 กค จะมีการใช้งานมอบรางวัลอะไรสักอย่าง ทำให้เราไม่สามารถใช้ได้.........ผมจึงรีบเรียนมาด่วนครับว่า........งด การสัมมนาช่วงเช้า ของ วันที่ 1 กค เหลือแต่ช่วงบ่าย......และปรับหัวข้อของช่วงบ่าย ดังนี้ช่วงแรก เหมือนเดิม ผู้บริหารสี่บริษัทช่วง2 ยกเอารายการช่วงเช้ามาแทนตกลงเป็นเรื่อง "ทุกข์และสุขบนความมั่งคั่ง"งดห้วข้อ จิตวิทยาและกลยุทธ์หุ้นออกไปก่อน คงไปจัดเดือนกันยาหรือตุลาแทนครับและต้องเรียนขออภัยท่านที่จองช่วงเช้าไว้เป็นอย่างสูงด้วยครับ ที่ต้องขอยกเลิกนะครับ จะมี email ไปแจ้งทุกท่านอีกทีนะครับขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
คำชี้แจงที่คัดมาจาก fb moneytalktv ครับ
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
โพสต์โพสต์