บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ_st
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

โพสต์ที่ 1

ในฐานะผู้ไปร่วมงานวันนี้ต้องขอขอบคุณผู้จัดงานทุกคนที่ทำให้ผมได้มาเรียนรู้สิ่งใหม่ๆเพิ่มเติม ได้ฟังอาจารย์นิเวศน์ ได้ฟังพี่เว็ป เรียนรู้วิธีคิดและมุมมองใหม่ๆเยอะเลย เหมือนกลับเข้าห้องเรียนอีกครั้ง กดหุ้นไม่ถูกเลย555 ขอบคุณครับและเป็นกำลังใจให้ทีมงานจัดงานดีดีอีกครับ เกินคุ้มกับการลากสังขารเดินขาเดี้ยงๆไป T_T
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

Re: ขอบคุณทีมงานที่จัด งานเฮฮาประสาวีไอครับ

โพสต์ที่ 2

champ_st เขียน:ในฐานะผู้ไปร่วมงานวันนี้ต้องขอขอบคุณผู้จัดงานทุกคนที่ทำให้ผมได้มาเรียนรู้สิ่งใหม่ๆเพิ่มเติม ได้ฟังอาจารย์นิเวศน์ ได้ฟังพี่เว็ป เรียนรู้วิธีคิดและมุมมองใหม่ๆเยอะเลย เหมือนกลับเข้าห้องเรียนอีกครั้ง กดหุ้นไม่ถูกเลย555 ขอบคุณครับและเป็นกำลังใจให้ทีมงานจัดงานดีดีอีกครับ เกินคุ้มกับการลากสังขารเดินขาเดี้ยงๆไป T_T

ผมอยากได้ lecture ของแชมป์มากๆครับ
:ep:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk

Re: บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

โพสต์ที่ 3

ขออนุญาตแก้ชื่อกระทู้ หน่อยนะครับแชมป์

ผมอยากให้ช่วยกันแชร์สิ่งที่ได้ยินกันครับ

ไม่จำเป็นต้องเป็นตัวหุ้นว่า ควรจะซื้อตัวไหน ตัวไหนน่าเล่น
แต่เป็นว่า เราได้เรียนรู้อะไรจากงานเมื่อวานบ้าง...
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk

Re: บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

โพสต์ที่ 4

miracle เขียน:วันนี้ถือว่าฟ้าและฝนเป็นใจอย่างมากๆมาย
มีพรมน้ำมนต์นิดหน่อยละครับ สำหรับรอบนี้
บรรยายกาศเป็นกันเองอย่างยิ่งมากมาย

ผมโชคดีที่ไปแล้วเรือยังไม่ออก ไปแบบท้ายๆของงานเลยที่เดียว
เพราะว่าติดภาระกิจตอนช่วงบ่ายกว่าจะออกมาได้ก็เย็นมากแล้วล่ะครับ
แต่อย่างไงเสีย งานนี้ดีทุกย่างเลยครับ ได้พูดคุยกับหลายท่านที่หายหน้าหายตากันไป
ครั้งนี้ก็กลับมาเจอะเจอกันละครับ

โอกาสหน้าฟ้าใหม่ ได้พบเจอกันครับ
:)
crazyrisk

โพสต์ที่ 5

ขอพื้นที่กระทู้นี้อยากให้คนที่ไปงาน ช่วยมาเล่า บรรยากาศงาน

ได้คุยกับคนอื่นจุใจไหม

อาหาร และ บรรยากาศเป็นอย่างไร

หรือว่า เกมส์ ที่เล่นเป็นอย่างไร โดนใครฆ่าอย่างไร

แวะมาเล่ากันหน่อย. ใครมีรูปบรรยากาศงาน ช่วย post หน่อยนะครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 6

ผมเล่าความรู้สึกของผมก่อนครับ

สำหรับผม นี่คืองานเฮฮา ที่ดีที่สุดงานนึงเลยครับ

อาจจะเป็นเพราะที่ผ่านมา เวลาผมจัดงานอยู่บนเวที แทบไม่ได้ฟังความรู้ใหม่ๆ

วันนี้. จุใจมากกกกกกกกกกก

นึกแล้วก็แอบเสียดายแทนคนที่ไม่ได้มา. แต่ที่น่าเสียดายมากกว่า คือ
คนที่มาแล้วแต่ไม่ได้ลุกไปทำความรู้จักกับเพื่อนใหม่ๆ.

วันนี้ เริ่มงานมา ลุ้นๆกับฝนตก. ไปๆมาๆ มีแค่ฝนจางๆ แต่ที่คุ้มคือ
ได้อิ่มไปกับความสวยงามของแม่น้ำเจ้าพระยา โดยที่มีเรือลอยลำอยู่น้อยมากๆๆๆ

เริ่มงาน แรกๆยังไม่ค่อยได้คุยกัน แต่สักพัก หลังทานข้าว ก็เริ่มแยกย้ายกันจับกลุ่มคุยกัน

เริ่มจากหน้าสุด เป็น วงขนาดใหญ่ของ ดร นิเวศน์ ก้อได้ความรู้แบบเต็มอิ่ม
crazyrisk

โพสต์ที่ 7

วงกลางๆ มีทีม ของ saran จับกลุ่มกับพี่ oatty เรื่องอะไรไม่รู้ เหมือนกัน

ถัดมาเป็น กลุ่มสัมภาษณ์ พี่ โอโม่ เรื่องหุ้นค้าปลีกในสไตล์ของพี่ขาว

ได้ความรู้มากๆครับ

ตรงกลาง เป็นทีมพี่ฉัตร. พี่ฉัตรบอกว่ารอบนี้เป็นไงไม่รู้มีแต่คนมาขอถ่ายรูปด้วย

ฝั่งขวาเป็นพลังของ blueblood ยืนอัดความรู้คนเดียวเต็มๆๆๆ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 8

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยทำให้เกินงานนี้ขึ้นครับ

ขอขอบคุณพี่ๆผู้ใหญ่ทุกท่าน ที่เป็นกันเองมากกก รู้สึกอบอุ่้นมากครับ

ขอบคุณอาจารย์นิเวศน์ พี่เว็บ พี่มี่ และ พี่ๆทุกท่านที่ได้แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ที่มีค่าให้น้องๆึครับ

บรรยากาศ : บนเรือดีนะครับ วิวดี เย็นสบายดีครับ

อาหาร : ดีนะครับ มีกุ้ง มีปลาหมึก หลากหลาย ผลไม้ครบครัน
ที่ถูกใจสุดๆ คือ ข้าวเหนียวมะม่วงครับ ของโปรดเลยค้าบบบ

สิ่งที่ประทับใจ : ความเป็นกันเองของพี่ๆ และ ความรู้และประสบการณ์ที่พี่ๆแบ่งบันน้องๆครับ

ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
:bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
panwasit
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

ขออภัยนะครับ ดันไปเพิ่มกระทู้ ไม่ทันเห็นว่ามีแล้ว

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52206

ก็ที่ไปมา สนุกมาก ได้รู้อะไรที่น่าสนใจมากมายเลยครับ

ไว้โอกาสหน้า ได้ไปอีกแน่นอนครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เรื่องเกมส์นี่ ฮาดี คิดไปได้ แต่ก็ต้องขอบคุณทีมงานมากนะครับ
ปล ความเห็นส่วนตัว
yacht7
Verified User

โพสต์ที่ 10

ได้ความรู้ ได้มุมมองใหม่ๆ เพียบเลยครับ :D
ความอดทน เป็นส่วนหนึ่งของการลงทุน
การลงทุนที่ถูกวิธี คือลงทุนแล้วมีความสุข
yakjabon
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

ประทับใจมากครับ ทำให้รู้สึกได้ว่ามีคนที่คิดเหมือนๆกันอยู่ พูดภาษาเดียวกัน จะเป็นตัวย่อ มุมมอง การเงิน พื้นฐานก็แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ .. ปกติพูดทั่วไปข้างนอก คนฟังได้ไม่เกิน 15 นาที คนอื่นก็เริ่มชักขมวดคิ้ว แล้วก็ .. (- -") .. สงสัยเราจะเหมือนคนบ้า
Invincible MOS is knowing what you're doing
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 12

ล่องเรือ บรรยากาศ ชิล ชิล จิบอะไรเย็นๆ แถมวิว 2 ข้างทางสวยๆ อย่างนี้

บอกตามตรงมีความสุขจริงๆ

แถมได้เจอคนคอเดียวกัน การลงทุนก็แนวเดียวกัน

โอย มีความสุขเกินบรรยาย

สุดยอดครับ :cool:
kiri

โพสต์ที่ 13

บรรยากาศเป็นกันเองมากค่ะ ครั้งนี้สนุกมาก และวิวยามค่ำคืนสวยจริงๆค่ะ
ขอบคุณทีมงานทุกท่านค่ะ :B
Auggie

โพสต์ที่ 14

ชอบครับ อาหารดี ดนตรีไพเราะ ดนตรีที่ว่าไม่ใช่เครื่องดนตรีจริงๆ นะครับ แต่เป็น มนต์เพลงความรู้ VI ที่จัดหนักจัดเต็มจริงๆ คราวหน้าก็จะไม่พลาด คราวโน้นก็จะไม่พลาด แน่นอนครับ:)
everything happen for a reason ^^

"The game of life is the game of everlasting Learning. At least it it if you want to win" Charlie Munger

Website https://www.thinkingped.com
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 15

งานเป็นกันเองดีครับ เดินไปมาพูดคุยทักทายกับพี่ๆเพื่อนๆหลายคนมาก
บรรยากาศหลังทางอาหารกันก็มีแบ่งกันตั้งเป็นกลุ่มๆพูดคุยกัน เลือกวงไม่ถูกเลยอ่ะ
ยิ่งวงของดร.นิเวศน์ ผมกลับมาอีกทีอยู่วงนอกซะแล้ว ไม่ได้ยินอะไรเลย 555

ไปงานเฮฮาคราวนี้ ได้มุมมองแนวคิดใหม่ๆมาจากพี่ๆเพื่อนๆเยอะเลยครับ คุ้มค่ามากๆ
ขอบคุณสมาชิกทีมงานทุกๆท่านนะครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 16

vajiralux เขียน:เรื่องเมาท์ในงาน: ฝนลงเม็ดมาบ้าง แต่พวกเราบุญหนักศักดิ์ใหญ่มากกว่า ฝนเลยปราณี มีช่วงหนึ่งฝนเริ่มลงเม็ดใหญ่ พอดีนั่งโต๊ะเดียวกับพี่บู ท่านบอกว่า ฝนลงอย่างนี้ดูสถานการณ์ก่อน ยังไม่ตกจริงหรอก อย่าตื่น ดูที่ทางลงไปข้างล่างสิ คนเยอะวิ่งไปตอนนี้คุณอาจจะบาดเจ็บ แล้วมีคนแซวว่า อย่าถอน Bid ออก ยังไม่ลงจริงใช่ไหมพี่ พวกเราทั้งโต๊ะก็เลยเชื่อพี่เค้า ผลคือ ฝนลงมาเปาะแปะไม่กี่เม็ดแค่นั้นเอง นั่งต่อได้ ไม่ลุกแล้วเสียม้า แถมลมเย็นดีอีกด้วย นี่เป็นอีกเรื่องที่เชื่อผู้ใหญ่ไว้ ยังปลอดภัยได้ อึม พี่เค้าหยั่งรู้ฟ้าดินจริง ๆ :D
crazyrisk

โพสต์ที่ 17

panwasit เขียน:รูปภาพ
ถ่ายรูปกับคนดัง นิดนุง

ก็อ่านก็ทำความเข้าใจก่อนนะครับ

ผมจะไม่ใช่ความคิดตัวเองลงไป
ผมเดินไปเรื่อยๆ ไม่ได้อยู่ที่ใดนานๆ ทำให้เรื่องที่ฟัง เนื้อหา เปลี่ยนไปเรื่อยๆ
เพื่อความไม่มีปัญหา ผมจะไม่ระบุว่าใครพูดนะครับ (ที่จริงจำไม่ได้ อิอิ)
หุ้นนี่ ผมไม่บอกล่ะกันนะครับ เดียวมีปัญหา

http://panwasit-stock.blogspot.com/2012 ... -2655.html

เขียนผิดเขียนถูก ก็บอกด้วยนะครับ ตาจะปิดแล้ว
good to great

โพสต์ที่ 18

เข้ามาให้กำลังใจคนจัดงานครับ ชอบบรรยากาศครับ
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 19

งานดูประสบความสำเร็จอย่างมาก ดีใจด้วยกับคุณหมอcrazyriskเเละทีมงานทุกท่าน รอตอ่านบรรยากาศในกระทู้นี้เรื่อยๆ
ในอนาคตผมเสนอให้มีการเเจกรางวัลห้อง"ร้อยคนร้อยหุ้น"ดีเด่น,"กระทู้เเห่งปี" เหมือนเเจกรางวัลOscarอะครับ
ถ้าห้อง"ร้อยคนร้อยหุ้นดีเด่น"ที่มีการคุยกันอย่างสร้างสรรค์ ไม่ผิดกฎของweb ร่วมถึงมีการให้ความรู้เเก่เพื่อนนักลงทุน เท่าที่ผมเคยอ่าผ่านตามาผมเสนอ2ห้องครับ
-GLอยากเรียนรู้เรื่องสินเชื่อเช่าซื้อต้องไปอ่นห้องนี้
-Simat

ว่าด้วยGLตอนนี้เหมือนจะร้อนเเรงหลังVI on Cruise...นอกจรื่องพื้นฐานไม่เกี่ยวกับหุ้นนะฮับ5555 :8)
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... start=2400

หนุ่มๆสำนักเราเห็นคนสวยไม่ได้จริง....ผมยิ่งเสียดายที่ไม่ได้ไป :wall: :wall:
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 20

บรรยากาศงานดีมากๆค่ะ สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงค่ะ ฝนไม่ตกเลยเมื่อคืนมีแค่พรมน้ำมนต์ให้พรนิดหน่อย (ประมาณว่าทำใจเถอะลูกเอ๊ย ช่วงนี้ตลาดก็แดงทั้งแผ่นดินอย่างนี้แหละ ปรองดองกันไว้ แล้วมันก็จะผ่านไป). เกมส์ก็ไม่ได้เล่น ยังไม่รู้เลยใครได้รางวัล มัวแต่ฟังดร. แต่งานนี้ที่ประทับใจสุดๆ กว่าทุกครั้ง นอกจากบรรยากาศรอบตัวที่สวยมากแล้วก็คือ.....ได้ฟังพี่เวปพูดปล่อยของ ปล่อยมุมมอง ความคิด ความรู้ แบบที่ไม่เคยฟังพี่พูดอย่างนี้มาก่อน ชอบมากกกก
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 21

crazyrisk เขียน:
vajiralux เขียน:เรื่องเมาท์ในงาน: ฝนลงเม็ดมาบ้าง แต่พวกเราบุญหนักศักดิ์ใหญ่มากกว่า ฝนเลยปราณี มีช่วงหนึ่งฝนเริ่มลงเม็ดใหญ่ พอดีนั่งโต๊ะเดียวกับพี่บู ท่านบอกว่า ฝนลงอย่างนี้ดูสถานการณ์ก่อน ยังไม่ตกจริงหรอก อย่าตื่น ดูที่ทางลงไปข้างล่างสิ คนเยอะวิ่งไปตอนนี้คุณอาจจะบาดเจ็บ แล้วมีคนแซวว่า อย่าถอน Bid ออก ยังไม่ลงจริงใช่ไหมพี่ พวกเราทั้งโต๊ะก็เลยเชื่อพี่เค้า ผลคือ ฝนลงมาเปาะแปะไม่กี่เม็ดแค่นั้นเอง นั่งต่อได้ ไม่ลุกแล้วเสียม้า แถมลมเย็นดีอีกด้วย นี่เป็นอีกเรื่องที่เชื่อผู้ใหญ่ไว้ ยังปลอดภัยได้ อึม พี่เค้าหยั่งรู้ฟ้าดินจริง ๆ :D
กำ กดผิด จะบวกกลายเป็นลบ ขออภัยครับ จอมันเล็ก T T
It's earnings that count
draco

โพสต์ที่ 22

อาหารน้อยไปนิด อากาศร้อนไปหน่อย บนเรือไมโครโฟนเสียงไม่ค่อยดัง บรรยากาศก็ไม่ได้ซึมซับ ลุ้นฝนตกแทบแย่ แต่โดยรวมโคตรคุ้มครับ (ขออภัยที่ไม่สุภาพ) ได้ความรู้มากมาย ได้วิธีคิดและหลักยึดในการลงทุน ได้เห็นทีมงานที่ทุ่มเทจัดงานให้เพื่อนๆสมาชิก ได้เห็นคนเก่งๆที่มีน้ำใจแบ่งปันความรู้และประสบการณ์โดยเต็มใจ ได้เห็นเพื่อนๆนักลงทุนว่าแต่ละคนมีความขวนขวาย และต้องค้นคว้าหาความรู้ขนาดไหนในการลงทุนหุ้นแต่ละตัว ทำให้เรารู้ว่าต้องขยันมากขึ้น ขอโทษที่ไม่ได้กล่าวชมบรรยากาศงานนะครับ เพราะว่ามันเป็นส่วนประกอบที่เล็กน้อยมากสำหรับผม การได้เจอคนเก่งๆ คนดีๆ ทีมงานที่ทุ่มเท และความรู้ที่ได้รับ ทำให้ไม่ว่าจะจัดที่ไหน จัดอย่างไร ก็เป็นงานที่คุ้มค่า และจะต้องมาร่วมให้ใด้ทุกครั้งถ้าไม่ติดภาระกิจสำคัญ ขอบคุณทีมงาน อาจารย์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
birthboro

โพสต์ที่ 23

เรือจบแล้ว คนยังไม่จบ มีต่อในห้องกระจก แสดงถึงความตั้งใจของทุกๆท่านจริงๆที่มางาน :8) :8)
ผมได้ความรู้มากมายจริงๆจาก ทุกๆท่าน ถึงแม้ว่ามัวแต่ถ่ายรูปเพื่อเก็บบรรยากาศ ให้ทุกท่านที่พลาดงานไปนำ้ลายหก... :P :P
ขอบคุณทีมงานทุกท่านจริงๆครับ^^
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 24

birthboro เขียน:เรือจบแล้ว คนยังไม่จบ มีต่อในห้องกระจก แสดงถึงความตั้งใจของทุกๆท่านจริงๆที่มางาน :8) :8)
ผมได้ความรู้มากมายจริงๆจาก ทุกๆท่าน ถึงแม้ว่ามัวแต่ถ่ายรูปเพื่อเก็บบรรยากาศ ให้ทุกท่านที่พลาดงานไปนำ้ลายหก... :P :P
ขอบคุณทีมงานทุกท่านจริงๆครับ^^

รอดูรูปจากน้อง birth ครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 25

torpongpak เขียน:งานดูประสบความสำเร็จอย่างมาก ดีใจด้วยกับคุณหมอcrazyriskเเละทีมงานทุกท่าน รอตอ่านบรรยากาศในกระทู้นี้เรื่อยๆ
ในอนาคตผมเสนอให้มีการเเจกรางวัลห้อง"ร้อยคนร้อยหุ้น"ดีเด่น,"กระทู้เเห่งปี" เหมือนเเจกรางวัลOscarอะครับ
ถ้าห้อง"ร้อยคนร้อยหุ้นดีเด่น"ที่มีการคุยกันอย่างสร้างสรรค์ ไม่ผิดกฎของweb ร่วมถึงมีการให้ความรู้เเก่เพื่อนนักลงทุน เท่าที่ผมเคยอ่าผ่านตามาผมเสนอ2ห้องครับ
-GLอยากเรียนรู้เรื่องสินเชื่อเช่าซื้อต้องไปอ่นห้องนี้
-Simat

ว่าด้วยGLตอนนี้เหมือนจะร้อนเเรงหลังVI on Cruise...นอกจรื่องพื้นฐานไม่เกี่ยวกับหุ้นนะฮับ5555 :8)
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... start=2400

หนุ่มๆสำนักเราเห็นคนสวยไม่ได้จริง....ผมยิ่งเสียดายที่ไม่ได้ไป :wall: :wall:

ไอเดียดีแบบนี้ อยากเจอตัวจริงพี่ torpongpak สักครั้ง...

ผมชอบมากครับ คนที่มีไอเดียดีๆ แบบนี้
หลายๆครั้ง ที่ผมจัดงาน ถึงแม้ว่า จะเหนื่อยกาย (คงไม่ต้องบอกว่างานฟรีไม่ฟรีนะครับ)
ไอ้เหนือ่ยกายน่ะ ไม่เท่าไหร่ นอนหลับสักคืน ก็หาย
แต่ความเหนื่อยใจมันต่างกันมากๆครับ...

เวลาจัดงานที่มีบรรยาย ผมค่อนข้างเครียดว่า งานจะออกมาดีไหม
คนฟังจะได้ความรู้ไหม คนจะชอบงานของเราไหม กลับมา จะช่วยพัฒนา
ความรู้ดีๆในไทยวีไอไหม แต่ที่ผ่านมา ยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่
บรรยากาศ ในงานครั้งก่อนๆ ต่างจากครั้งนี้มากครับ
ครั้งเวลามีบรรยาย จะเหนื่อยกาย ในการคิดกิจกรรม
และเหนื่อยใจ (เครียด) เวลาคิดว่า เอ คนจะชอบไหม
จะควบคุมเวลาได้ไหม ยิ่งมาอ่าน comment ยิ่งน้อยมากๆ
อันนี้ เลยแบบ หมดพลังไปเลย 55

คราวนี้ blueblood เสนอว่า เฮฮา มันควรจะเฮฮา ไม่ใช่บรรยาย
ก็เลยต้องจัดงานเฮฮา ให้สมกับ งานเฮฮาจริงๆ คือไม่บรรยาย
รอบนี้ ลุ้นหน่อยว่า จะเจอฝนตกไหม เจอปิดถนนไหม
แต่ทุกอย่าง ก็ผ่านมาได้อย่างกับปาฏิหาริย์ (จริงๆนะครับ คิดดูมันตกติดกันมาตลอด)

วันนี้ ยอมรับว่า ผมเหนื่อยกว่าทุกครั้ง เพราะปกติ ตำแหน่งผมคือบนเวที
แต่รอบนี้ ผมต้องวิ่งขึ้นลง บนเรือ อยู่หลายรอบ
เพื่อให้แน่ใจว่า ทุกคนที่มางาน จะได้ พูดคุย
กันอย่างเต็มที่.... แต่ความเหนื่อยใจรอบนี้ น้อยมากๆครับ
เพราะว่า เห็นทุกคนยืนคุยกันอย่างออกรสชาต จริงๆ

คิดดูสิครับ งานเริ่มไปจนเรือใกล้มาเข้าฝั่งแล้ว พี่เวปยังมาทักว่า
ทำไม โต๊ะตรงกลางเรือ เขายังไม่มีคนมาชวนไปคุยอีก....
ผมก็เริ่มวิตก ว่า เอาไงดีหว่า... พลางคิดว่า นี่เราไปกระตุ้นเขาไม่พออีกเหรอ
ปรากฏว่า ลองมองดูอีกที เฮ้ย นั่น น่าจะเป็นแม่บ้านบนเรือมากกว่า
ก็เลยโล่งใจไป

กลับมาถึงที่คุณ torpongpak พูด
ผมเห็นด้วยอย่างมาก

ผมคิดว่า thaivi ควรเป็นองค์กรที่โตขึ้นได้ ด้วย ศักยภาพของสมาชิก
ไม่ได้โตขึ้นด้วย ศักยภาพของทีมงาน
เพราะ พี่ธันวา ได้กล่าวระบุไว้ตั้งแต่แรกว่า สิ่งที่เขาต้องการ
คือพัฒนาคนรุ่นใหม่ ให้ขึ้นมาแทนคนรุ่นเก่า
ผมชื่นชม และหวังว่า สักวัน คงมีคนมารับงานตรงนี้แทนผมเช่นกัน...

ผมอยากเห็น สมาชิกช่วยกันสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้
สังคมของการแชร์และแบ่งปัน ถึงแม้มันจะเป็น conflict อยู่บ้าง
ตรงที่ มันเป็นเวปของการลงทุน เวปของการแข่งขันกัน
แต่ผมก็ได้มิตรภาพดีๆจากเวปนี้ ด้วยวิธีการแชร์และแบ่งปันเช่นกัน...
crazyrisk

โพสต์ที่ 26

panwasit เขียน:ขออภัยนะครับ ดันไปเพิ่มกระทู้ ไม่ทันเห็นว่ามีแล้ว

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52206

ก็ที่ไปมา สนุกมาก ได้รู้อะไรที่น่าสนใจมากมายเลยครับ

ไว้โอกาสหน้า ได้ไปอีกแน่นอนครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เรื่องเกมส์นี่ ฮาดี คิดไปได้ แต่ก็ต้องขอบคุณทีมงานมากนะครับ

ผมอดคุยกับคุณ panwasit ได้ไงเนี่ย
ผมอุตส่าห์ เก็บชื่อ คุณไว้ใน watch list แล้วนะเนี่ย....
cashcycle
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 27

ขออนุญาติโพสบรรยากาศวันงานไว้ที่นี่เลยนะครับ :B

รูปภาพ
"One good day out of 365 does not make a champion - It takes a lifetime of dedication." - Adam Copeland
cashcycle

โพสต์ที่ 28

รูปภาพ

แขกเหรื่อเริ่มทยอยเข้างานครับ
"One good day out of 365 does not make a champion - It takes a lifetime of dedication." - Adam Copeland
cashcycle

โพสต์ที่ 29

รูปภาพ

ผู้ร่วมงานพร้อม
cashcycle

โพสต์ที่ 30

รูปภาพ

กะลาสีพร้อม
โพสต์โพสต์