บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
birthboro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

โพสต์ที่ 61

Paul VI เขียน:
birthboro เขียน:เรือจบแล้ว คนยังไม่จบ มีต่อในห้องกระจก แสดงถึงความตั้งใจของทุกๆท่านจริงๆที่มางาน :8) :8)
ผมได้ความรู้มากมายจริงๆจาก ทุกๆท่าน ถึงแม้ว่ามัวแต่ถ่ายรูปเพื่อเก็บบรรยากาศ ให้ทุกท่านที่พลาดงานไปนำ้ลายหก... :P :P
ขอบคุณทีมงานทุกท่านจริงๆครับ^^

รอดูรูปจากน้อง birth ครับ
ตอนนี้ผมโอนภาพไปให้หมอK จัดการแล้วครับพี่ พอดีผมรู้จักคนน้อยให้ หมอK จัดการดีกว่าครับ :D :D
ปล.ยินดีที่ได้รู้จักพี่เป็นการส่วนตัวนะครับ พี่หมอเป็น idol ของผมมานานอยากประสบความสำเร็จเหมือนพี่ครับ :mrgreen: :mrgreen:
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

Re: บรรยากาศงาน vi on cruise 2 มิย 2012 ยกยอมารีนา

โพสต์ที่ 62

สุดยอดมากๆครับ คุยกันจนเสียงแหบเสียงแห้ง แถมได้ความรู้จากพี่ๆมือเก๋าหลายท่านที่ไม่ค่อยได้ฟังจากที่ไหนอย่างเต็มอิ่ม ถ้าแยกร่างได้อยากจะไปมุงด้วยทุกกลุ่มเลยครับ :)
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
SawScofield
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 63

ผมทันกินแต่มะม่วงครับ อร่อยดีครับพี่ 555+

ต้องขอบคุณทีมงานทุกท่านอีกครั้งครับที่จัด event ดีๆ อย่างนี้
ผมเพิ่งเคยร่วมงาน thaivi ครั้งนี้เป็นที่ 2 ครับ ^o^ ครั้งแรก คือ รอบงานสโมสรทหารบก ครับ

แน่นอนว่าก่อนเริ่มงานมีความกังวลอยู่เบาๆว่าเอ๊ะจะได้อะไรเหมือนคราวก่อนหรือไม่
เนื่องด้วยรูปแบบของงานที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง และส่วนตัวผมคงคุ้นชินกับการฟังบรรยายซะเยอะ ^^"

แต่หลังจากทุกท่านท้องอิ่ม "ปรากฎการณ์แม่เหล็ก" ก็เกิดขึ้นครับ เหล็กชิ้นใหญ่บ้างเล็กบ้างหรือแต่ลูกแม็กซ์อย่างผมก็ล่องลอยไปหาแม่เหล็กตามจุดต่างๆบนเรือ

มันรู้สึกเหมือนมีการบรรยายพร้อมๆกันหลายๆจุดเลยครับ ความรู้บินว่อนเรือเลยครับ จนรู้สึกแค่แวบๆเท่านั้นว่าวิวตลอดเส้นทางแม่น้ำเจ้าพระยาก็สวยดี เพราะพลังงานแทบทั้งหมดต้องใช้ไปกับการพุ่งจับความรู้ครับ :D

สุดท้ายแล้วการสื่อสาร 2 ทางมันย่อมดีกว่าทางเดียวจริงๆครับผม กายพร้อมใจพร้อมก็ได้เต็มๆครับ สิ่งล้ำค่าไม่ใช่หุ้นเด็ดหรอกครับ มันคือ วิธีคิด มันคือ วิธีทำการบ้าน เพราะถ้าเราอยากจะมีปลาอร่อยๆกินไปนานๆ เราควรจะเรียนรู้วิธีการจับปลา วิธีการปรุงปลา แทนที่จะหาแหล่งซื้อปลาเด็ดๆถูกมั้ยครับ เพราะคนหาปลาหรือแม่ค้าอาจจะย้ายที่อยู่ไปเมื่อไหร่ก็ได้ :) และเหนือสิ่งอื่นใด คือ "มิตรภาพ" ของกลุ่มคนที่คิดเหมือนกันและรักในสิ่งเดียวกัน รู้สึกว่าเข้าใจกลุ่มที่ชอบ cosplay ขึ้นมาเยอะเลยครับ ^^

ถ้าไม่ติดภารกิจอะไร จะตามไปงานทุกๆครั้งเลยครับ ขอขอบคุณพี่ๆทีมงานที่เหน็ดเหนื่อยจนงานนี้เป็นอีกหนึ่งโอกาสที่จะบ่มเพาะนักลงทุนรุ่นใหม่ให้ level สูงขึ้น รวมถึงขอบคุณ "เซียน" ทุกท่านที่ทำให้คุณภาพของงานคับแน่นคับจอ จริงๆครับ ขอบคุณจากใจอีกครั้งครับ :)
Respect, Persistence then Deserve
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณ oatty ด้วยนะคะ ที่มาช่วยลงทะเบียน ถึงเวลากินอาหารก็เกือบหมดแล้ว แต่ก็ได้ข้อมูล ความรู้ บรรยากาศ เพียบเนอะ oatty เนอะ
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 65

kongkang เขียน:ขอบคุณ oatty ด้วยนะคะ ที่มาช่วยลงทะเบียน ถึงเวลากินอาหารก็เกือบหมดแล้ว แต่ก็ได้ข้อมูล ความรู้ บรรยากาศ เพียบเนอะ oatty เนอะ

พี่ kongkang กับพี่ little wing เป็นบุคคลสำคัญที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นครับ

ผมขอขอบคุณจากใจจริง
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 66

ได้คุยกะเซียน Bxxx มากหน่อย ถ้าเข้าใจผิดบ้างก็ขออภัยคับ
ผมค่อนข้างสนใจเเนวคิด เหตุเเห่งการเลือกหุ้น เลยออกเเนวสัมภาษณ์ไปหน่อยนะค้บ :D

เอก ถ้าย้อนเวลากลับไปตอนเงินน้อยๆ ด้วยความรู้ตอนนี้ยังจะทําเเบบเดิมไม๊(ถือหุ้นน้อยตัว)
B ทําเเบบเดิม เเต่จะดูdown side มากขึ้น
เอก ถ้าportเล็กๆก็จําเป็นต้องทําเเบบนี้
B ใช่ ผมเห็นว่าport โต15% ต่อปีม้นช้าสู้ทําอย่างอื่นดีกว่า เเต่ตอนนี้เริ่มสบายๆ เงินใช้จ่ายก็มาจากปันผล
เอก port ใหญ่ขนาดไหนถึงเริ่มสบายได้ 100 ล้าน?
B เเล้วเเต่คน เเต่ 100 ล้านนี่ ฝากพันธบัตรก็ได้ 4-5เเสนเเล้วนะ (ยิ้ม :))
เอก ได้ข่าวว่าตอนได้หุ้นตีเเตก ได้อ่าน annual report ของคู่เเข่งในset เเละท้ังภูมิภาค
B ใช่ เเต่ของภูมิภาคผมอ่าน reserch เอา
เอก (Classic question) set จะตกอีกไหม
B ไม่รู้ แต่พยายามถือหุ้นปลอดภัยที่อนาคตดี พร้อมปันผลดีเป็นbufferกันหุ้นตกมาก ถ้าsetตกมากๆจิง ก็ขายไปซื้อตัวที่ตกมากกว่าได้

as i have talked to many great VI including him, Almost all of them consider much on dividend as buffer also.
One up on SET
champ_st

โพสต์ที่ 67

WEB เขียน:ว่าแต่ว่าข้าวเหนียวมะม่วงอร่อยมั๊ยอ่ะครับ ผมไม่ทันได้กิน พอดีรับหน้าที่ลงทะเบียน
ร่วมกับน้อง kongkang little wing และ oatty พอเสร็จมากินอาหาร เหลือแต่หอย อิ อิ
อร่อยม๊าก หวานๆ
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
champ_st

โพสต์ที่ 68

ake3004 เขียน:ได้คุยกะเซียน Bxxx มากหน่อย ถ้าเข้าใจผิดบ้างก็ขออภัยคับ
ผมค่อนข้างสนใจเเนวคิด เหตุเเห่งการเลือกหุ้น เลยออกเเนวสัมภาษณ์ไปหน่อยนะค้บ :D

เอก ถ้าย้อนเวลากลับไปตอนเงินน้อยๆ ด้วยความรู้ตอนนี้ยังจะทําเเบบเดิมไม๊(ถือหุ้นน้อยตัว)
B ทําเเบบเดิม เเต่จะดูdown side มากขึ้น
เอก ถ้าportเล็กๆก็จําเป็นต้องทําเเบบนี้
B ใช่ ผมเห็นว่าport โต15% ต่อปีม้นช้าสู้ทําอย่างอื่นดีกว่า เเต่ตอนนี้เริ่มสบายๆ เงินใช้จ่ายก็มาจากปันผล
เอก port ใหญ่ขนาดไหนถึงเริ่มสบายได้ 100 ล้าน?
B เเล้วเเต่คน เเต่ 100 ล้านนี่ ฝากพันธบัตรก็ได้ 4-5เเสนเเล้วนะ (ยิ้ม :))
เอก ได้ข่าวว่าตอนได้หุ้นตีเเตก ได้อ่าน annual report ของคู่เเข่งในset เเละท้ังภูมิภาค
B ใช่ เเต่ของภูมิภาคผมอ่าน reserch เอา
เอก (Classic question) set จะตกอีกไหม
B ไม่รู้ แต่พยายามถือหุ้นปลอดภัยที่อนาคตดี พร้อมปันผลดีเป็นbufferกันหุ้นตกมาก ถ้าsetตกมากๆจิง ก็ขายไปซื้อตัวที่ตกมากกว่าได้

as i have talked to many great VI including him, Almost all of them consider much on dividend as buffer also.
ใครอะครับอยากรู้จักด้วย
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
ake3004

โพสต์ที่ 69

champ_st เขียน:
ake3004 เขียน:ได้คุยกะเซียน Bxxx มากหน่อย ถ้าเข้าใจผิดบ้างก็ขออภัยคับ

a famous VI kab.i worry that i have misunderstanding and he would be เสียหายได้ i think u can guess from the interview kab.
ake3004

โพสต์ที่ 70

B เเล้วเเต่คน เเต่ 100 ล้านนี่ ฝากพันธบัตรก็ได้ 4-5เเสนเเล้วนะ (ยิ้ม )

โอ 4-5เเสนนี่ต่อเดือนนะคับ(yield 5%) เห็นมะ ผิดเเระ :oops:
ake3004

โพสต์ที่ 71

crazyrisk เขียน:
kongkang เขียน:ขอบคุณ oatty ด้วยนะคะ ที่มาช่วยลงทะเบียน ถึงเวลากินอาหารก็เกือบหมดแล้ว แต่ก็ได้ข้อมูล ความรู้ บรรยากาศ เพียบเนอะ oatty เนอะ

พี่ kongkang กับพี่ little wing เป็นบุคคลสำคัญที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นครับ

ผมขอขอบคุณจากใจจริง
Thanks to P Kongkang,P Littel wing also kab.

u make us getting lots of knowledge :bow:
crazyrisk

โพสต์ที่ 72

เอาเรื่อง celeb บ้างไหม...

เมื่อคืน เจอ สาวสวย หลายคนเลยครับ....

เห็นอยู่หลายคนมาก แต่หลายคน มักมากับแฟนทั้งน้านเลย...

โดยรวมๆแล้วดีใจนะครับ ที่เวปเรามีบรรยากาศสวยๆงามๆบ้าง
เมื่อ 1-2 ปีที่แล้ว มางานทีไร เจอแต่ คนนั่งหน้านิ่ว คิ้วขมวด
เอามือกอดอก แล้ว ถกเรื่องหุ้น... หนำซ้ำ เป็นชายไทยซัก 90% ได้

แต่ที่ผมสังเกตเนี่ย.... สาวสวยส่วนใหญ่มักมีแฟน หรือไม่ก็มากับตากล้อง
อย่าง พี่ birth boro (ถึงแม้จะโกรธที่มาหลอกฆ่าผมเนี่ย)

ส่วนอีกคน ก็มากับพี่มาร์ช babyface เซียนขุดหุ้นในตำนานอีกคน
เห็นแล้ว บรรดาหนุ่มๆ เดินกันไปให้ความรู้กันมากกกกกกกกก..
(ผมต้องระบุตัวบุคคลไหมครับ... :B - เห็นมีคนมาขู่ผมไว้ด้วย 55)

สาวสวยคนอื่นๆ ก็มากับ น้องนิวบ้าง เสี่ยนิวบี บ้าง
(เอ หรือว่า อยากมีแฟนสวยๆ ต้องเปลี่ยน login name เป็น new ล่ะเนี่ย)

อีกคน เห็นเป็นเพื่อนพี่เชาว์ เจ้าของ kamart ก็ไม่แพ้ใครครับ
เห็นพี่เชาว์บอกว่า รอบหน้า จะจัดพนักงาน kamart มาสัก 20 คน
ผมคิดว่า ถ้ามาขนาดนั้น ผมขอจัดเป็น exclusive party แทนแล้วกัน
แต่ขอจัด ริมสระว่ายน้ำแทนนะครับ..

คนอื่น มีไหมนะ เมื่อวาน เบลอๆ จำได้ไม่ค่อยมาก

ผมยังคิดอยู่ว่า งานวีไอแบบนี้ การที่มีสาวโสด โผล่เขามาได้สักคนเนี่ย
จะมีคนแย่งกันเคาะขวากันแบบสุดๆ

ส่วนข้ามไปที่ หนุ่มหล่อกันบ้างครับ.... เมื่อวาน ถ้าจำไม่ผิด รู้สึก
จะมากับแก๊ง kuray หรือเปล่า... ผมไม่ได้คิดอะไรนะ
แต่ ผมชอบนะ ถ้ามีหนุ่มหล่อๆมากันเยอะๆ คราวหน้า
จะได้มีสาวๆสวยๆมากันเยอะๆด้วย 55

เพราะ ผมเคยไปชวน มาร์สาวๆ มางานนี้ เขาบอกว่า ไม่เอาหรอก
มีแต่นักลงทุนแก่ๆ.... เฮ้ยยยยยยยยย คิดผิดไปแล้วน้องงงง

อีกคน คือ หนุ่มหล่อ พิธีกร มันนี่ชาแนล... อิก ( แหะๆ พี่ไม่รู้ชื่อ-นามสกุลเหมือนกัน)

คนอื่นที่ไม่ได้พูดถึงไม่ต้องน้อยใจนะครับ
ผมเหนื่อยจนจำได้แค่นี้เอง... :B
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk

โพสต์ที่ 73

ake3004 เขียน:

เอก อย่าไปตอบนะครับ.... รอให้แชมป์ เอา lecure มาให้ลอกก่อน...

:twisted:
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 74

เมื่อวานตอนลงทะเบียน ผมพยายามแซวเล่นบ้าง
ก็หวังว่าไม่ได้ทำให้ใครเคืองนะครับ
ผมก็แค่อยากสร้างบรรยากาศผ่อนคลาย
แต่บางคนอาจบอกว่าผมแซวเหมือนอยากตายอะไรงี้
แต่ดูรถแล้ว ไม่มีรอยขีดข่วน ยางก็ไม่แบน อิ อิ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 75

ต้องขอบคุณทีมงานทุกท่านอีกครั้งครับที่จัด event ดีๆ อย่างนี้
ผมเพิ่งเคยร่วมงาน thaivi ครั้งนี้เป็นที่ 2 ครับ ^o^ ครั้งแรก คือ รอบงานสโมสรทหารบก ครับ

แน่นอนว่าก่อนเริ่มงานมีความกังวลอยู่เบาๆว่าเอ๊ะจะได้อะไรเหมือนคราวก่อนหรือไม่
เนื่องด้วยรูปแบบของงานที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง และส่วนตัวผมคงคุ้นชินกับการฟังบรรยายซะเยอะ ^^"

แต่หลังจากทุกท่านท้องอิ่ม "ปรากฎการณ์แม่เหล็ก" ก็เกิดขึ้นครับ เหล็กชิ้นใหญ่บ้างเล็กบ้างหรือแต่ลูกแม็กซ์อย่างผมก็ล่องลอยไปหาแม่เหล็กตามจุดต่างๆบนเรือ

มันรู้สึกเหมือนมีการบรรยายพร้อมๆกันหลายๆจุดเลยครับ ความรู้บินว่อนเรือเลยครับ จนรู้สึกแค่แวบๆเท่านั้นว่าวิวตลอดเส้นทางแม่น้ำเจ้าพระยาก็สวยดี เพราะพลังงานแทบทั้งหมดต้องใช้ไปกับการพุ่งจับความรู้ครับ

สุดท้ายแล้วการสื่อสาร 2 ทางมันย่อมดีกว่าทางเดียวจริงๆครับผม กายพร้อมใจพร้อมก็ได้เต็มๆครับ สิ่งล้ำค่าไม่ใช่หุ้นเด็ดหรอกครับ มันคือ วิธีคิด มันคือ วิธีทำการบ้าน เพราะถ้าเราอยากจะมีปลาอร่อยๆกินไปนานๆ เราควรจะเรียนรู้วิธีการจับปลา วิธีการปรุงปลา แทนที่จะหาแหล่งซื้อปลาเด็ดๆถูกมั้ยครับ เพราะคนหาปลาหรือแม่ค้าอาจจะย้ายที่อยู่ไปเมื่อไหร่ก็ได้ และเหนือสิ่งอื่นใด คือ "มิตรภาพ" ของกลุ่มคนที่คิดเหมือนกันและรักในสิ่งเดียวกัน รู้สึกว่าเข้าใจกลุ่มที่ชอบ cosplay ขึ้นมาเยอะเลยครับ ^^

ถ้าไม่ติดภารกิจอะไร จะตามไปงานทุกๆครั้งเลยครับ ขอขอบคุณพี่ๆทีมงานที่เหน็ดเหนื่อยจนงานนี้เป็นอีกหนึ่งโอกาสที่จะบ่มเพาะนักลงทุนรุ่นใหม่ให้ level สูงขึ้น รวมถึงขอบคุณ "เซียน" ทุกท่านที่ทำให้คุณภาพของงานคับแน่นคับจอ จริงๆครับ ขอบคุณจากใจอีกครั้งครับ
เห็นน้องบอกว่ามางานแบบไม่มีการบรรยายเป็นครั้งแรกแล้วชอบ อยากรบกวนให้น้อง SawScofield
แนะนำนิดนึงว่ามางานแบบนี้ต้องทำยังไงถึงจะได้ความรู้และเพื่อนกลับไปตามที่ตั้งใจ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
crazyrisk

โพสต์ที่ 76

WEB เขียน:เมื่อวานตอนลงทะเบียน ผมพยายามแซวเล่นบ้าง
ก็หวังว่าไม่ได้ทำให้ใครเคืองนะครับ
ผมก็แค่อยากสร้างบรรยากาศผ่อนคลาย
แต่บางคนอาจบอกว่าผมแซวเหมือนอยากตายอะไรงี้
แต่ดูรถแล้ว ไม่มีรอยขีดข่วน ยางก็ไม่แบน อิ อิ

อ้าว เวรกำ เมื่อวาน ผมเจาะผิดคันเหรอเนี่ย...

:mrgreen:
kongkang

โพสต์ที่ 77

เมื่อคืน เจอ สาวสวย หลายคนเลยครับ....

B
หนึ่งในนั้น ก็น้องจ๋าไง
ake3004

โพสต์ที่ 78

ake3004 เขียน:

เอก อย่าไปตอบนะครับ.... รอให้แชมป์ เอา lecure มาให้ลอกก่อน...

:twisted:
i saw his book duoy kab.Lots of lecture loey kab^^

Champ posts noi na:)
kongkang

โพสต์ที่ 79

แต่น้องแชมป์นี่อารมณ์ดีนะ จดไปขำไป คิกคัก นับถือในความสามารถ ตอนอยู่บนเรือมืดๆ น้องก็ยังจดได้ พี่พยายามดูข้อมูลที่จด แต่ไม่สามารถแฮะ :D
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 80

งานเมื่อวานเป็นประสบการณ์ที่มีค่ามากครับ..เวลาผ่านไปแบบไม่รู้ตัว..รู้สึกตัวอีกที่ เรือกลับเข้าท่าเรียบร้อย :-)

ที่สังเกตเห็นได้ชัดเลยคือ ทุกๆคนที่ผมได้คุยด้วยมีแนวทาง VI อย่างแท้จริง ถึงแม้ว่าจะเลือกลงทุนหุ้นคนละตัวกันแบบไม่เหมือนกันเลย แต่ว่าทุกคนก็ศึกษาและติดตามบริษัทที่ตัวเองลงทุนอย่างใกล้ชิดทั้งสิ้น

ขอขอบคุณทีมงานและเพื่อนๆนักลงทุนทุกท่านที่ทำให้งานนี้มีค่า เหมือนกับหุ้นคุณค่าที่ทุกท่านลงทุนครับ...จัดงานคราวต่อไป ผมไม่พลาดแน่นอน
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
kraikria

โพสต์ที่ 81

yakjabon เขียน:ประทับใจมากครับ ทำให้รู้สึกได้ว่ามีคนที่คิดเหมือนๆกันอยู่ พูดภาษาเดียวกัน จะเป็นตัวย่อ มุมมอง การเงิน พื้นฐานก็แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ .. ปกติพูดทั่วไปข้างนอก คนฟังได้ไม่เกิน 15 นาที คนอื่นก็เริ่มชักขมวดคิ้ว แล้วก็ .. (- -") .. สงสัยเราจะเหมือนคนบ้า
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ น้อง yakjabon...หวังว่าเมื่อวานพี่จะไม่ได้ขมาดคิ้วนะ :-)
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
superboy
Verified User

โพสต์ที่ 82

เห็นภาพบรรยากาศแล้ว สุดยอด

จัดได้หรูหรา. แจ่ม อิอิอิ

โห้มีพี่เว็บด้วย.
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
kabu

โพสต์ที่ 83

เข้ามาชมบรรยากาศในงานจากกระทู้ครับ :D
เสียดายจริงๆไม่ได้ไปร่วมงาน อดเจอหมอ K กับพี่มี่เลย
ยังจำวันทีีไปร่วมงาน ThaiVI ครั้งแรกเมื่อสองปีก่อนได้ เอาหนังสือไปให้พี่ WEB เซ็นต์ด้วย

อ่อ คุณเอกครับ คุณ B คนนั้นเค้าของจริงครับ :mrgreen:
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
oatty

โพสต์ที่ 84

ดีใจที่ได้เจอกับเพื่อน ๆ ทุกคนนะครับ ผมชอบบรรยากาศแบบนี้นะ พูดคุยถกกันตามใจฉัน
อยากรณรงค์ให้หนึ่งคน หนึ่ง login name ด้วย
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
The Kop 71

โพสต์ที่ 85

งานนี้ได้ใจชาว vi ทุกรูปแบบจริงๆเลยครับ ใครใคร่ชิลได้ชิล ใครใคร่ฟังได้เต็มๆ ขอบคุณทีมงานทุกท่านเลยครับ โดยเฉพาะพี่ๆที่จุดลงทะเบียนผู้เสียสละให้น้องๆได้ทานก่อน หมอเคที่ถึงแม้ไม่ต้องเป็นพิธีกรตลอดงานแต่ก็ดูจะเหนื่อยกว่าเดิม เดินสายไปทั่วทุกวงสนธนาเลย พี่เซเลปทุกท่านที่มีแต่ให้จริงๆ ขยับตัวแทบไม่ได้กันเลยทีเดียว...กดกี่พัน like ก็ไม่อาจเทียบกับผู้ที่ร่วมสัมผัสประสบการณ์บนเรือที่มี Mkt. Cap. ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย 555
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
เอก
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 86

ผมว่าจัดงานในเรือแบบนี้ก็ปลี่ยนบรรยากาศไปอีกแบบวิวสวย แต่ยังดีที่ฝนแค่ลงมาเหมือนพรมน้ำมนต์แล้วอาจารย์นิเวศน์บอกอย่าเพิ่งย้ายเลยทำให้เราไม่ย้ายเก้อ ดีใจที่ได้คุยกับเพื่อนๆที่ไม่รู้จักแต่ละคนมีไอเดียและข้อมูลในการลงทุนแน่นๆทั้งนั้นเลย เรื่องเกมส์ผมว่าคนส่วนมากไม่ค่อยได้เล่นเพราะมัวแต่คุยกันมากกว่า :) รอบนี้ผมเหมือนส้มหล่นพอลงจากเรือก็ได้นั่งติดกับอาจารย์นิเวศน์ก็เลยได้ถามเรื่องที่สงสัย ต้องขอบคุณอาจารย์มาก สุดท้ายต้องขอบคุณทีมงานที่ตั้งใจจัดงานมากครับ และดีใจที่ชมรมของเราจะยกฐานะเป็นสมาคมแล้ว
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 87

oatty เขียน:ดีใจที่ได้เจอกับเพื่อน ๆ ทุกคนนะครับ ผมชอบบรรยากาศแบบนี้นะ พูดคุยถกกันตามใจฉัน
อยากรณรงค์ให้หนึ่งคน หนึ่ง login name ด้วย
อยากเห็นพี่oattyตัวจริง...เเอบใบ้ได้ไหมครับอยู่รูปไหน :8)
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
julin

โพสต์ที่ 88

แม่บ้าน วีไอ ก็สนุกและก้อชอบบรรยากาศมากๆเลยค่ะ เห็นแต่ละคนตั้งใจกันขวนขวายหาความรู้ ไม่เก็กกัน ทักทายกันในโต็ะ แต่ก็ขอแนะนำในฐานะคนชายขอบนะคะ งานต่อไป มีจับฉลากชื่อคนร่วมงานขึ้นไปร้องเพลง ตอนเริ่มๆก้อคงจะดี เป็นการสลายพฤติกรรมน่ะค่ะ บรรยากาศจะได้ไม่เครียด^^ แม่บ้านก้อมีความสุข อาหารอร่อย ห้องนำ้ นั่งเพลินๆก็ได้ความรู้อะไรเหมือนกันนะคะ ไม่แน่ แม่บ้าน ก็อาจจะเป็นวีไอ เอง ่^^สุดท้าย แม่บ้านก็แอบสร้างแก็งใหม่ในงานเหมือนกันคะ ดีค่ะ ^^
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 89

:)

ตอนนี้ต้องระวัง gang สาวๆละครับ
เพราะ gang นี้ไม่ธรรมดา
:)
pakhakorn

โพสต์ที่ 90

งานนี้ ดีจริงๆ รู้สึกเวลามันผ่านไปเร็วมากๆ ตามเก็บความรู้และประสบการณ์ไม่ทันจริงๆ

รู้เลยว่าตัวเองความรู้ยังอ่อนด้อยมากๆ มีเรื่องต้องทำอีกมากจริงๆ

หลายๆเรื่องในโต๊ะวงสนทนา ผมฟังไม่เข้าใจเลย เพราะไม่มีพื้นฐานหรือขาดความรู้ในเรื่องนั้น เลยนั่งฟังอย่างเดียว

แล้วพอได้เดินไปฟังวงสนทนา หลังจากลงเรือ ได้แค่ 2 วงเอง ก็รู้สึกตัวเอง ช่างไม่รู้อะไรเลย หนักเข้าไปอีก

แล้ววงสนทนาก็มากจริงๆ ผมเสียดายมากที่ไม่สามารถแบ่งแยกร่างไปฟังให้มันครบทุกวงสนทนา

งานนี้ เยี่ยมมากครับ