มีใครเคยได้รับเงิน หรือหุ้นปันผลไม่ตรงกับความเป็นจริงไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
birthboro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

มีใครเคยได้รับเงิน หรือหุ้นปันผลไม่ตรงกับความเป็นจริงไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ขี้เกียจตรวจสอบครับ ปล่อยเงินปันผลเข้ามาเลยไม่ดูได้หรือเปล่า หรือว่ามีคนเคยเจอไม่ตรงความจริงจะได้ดูทุกครั้งครับ

ขอบคุณครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
OutOfMyMind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 30

Re: มีใครเคยได้รับเงิน หรือหุ้นปันผลไม่ตรงกับความเป็นจริงไหม

โพสต์ที่ 2

โอกาสผิดพลาดคงมีน้อย แต่เงินทองต้องใส่ใจนะครับ
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
Ii'8N
Verified User
ผู้ติดตาม: 7

Re: มีใครเคยได้รับเงิน หรือหุ้นปันผลไม่ตรงกับความเป็นจริงไหม

โพสต์ที่ 3

ผมคำนวณไว้ล่วงหน้า แล้วลองมาเปรียบเทียบทุกตัว
ขนาดบางตัวถือทิ้งไว้แค่ 100 ได้ปันผลไม่ถึง 10 บาท ก็ลองเทียบดู ไม่เห็นเคยพลาด แม้แต่เศษสตางค์
โดยตอนเช้าเช็คจาก ibanking (e-dividend) ที่จะโอนเข้าบัญชีราวตีสามของวันที่บอกว่าจ่าย

ส่วนการกันลืม เขียนไว้บน google calendar มันจะส่ง sms/e-mail ตามที่เราตั้งไว้
Ii'8N
Verified User
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

เงินทองต้องใส่ใจอย่างคุณ OutOfMyMind ว่าจริงๆ
เพราะอีกอย่าง ผลต่อเนื่องจากนั้นที่เตรียมคำนวณคือ เครดิตภาษี
โพสต์โพสต์