ตอนวิกฤตปี 40 ที่ไทย แล้วมีประเทศอื่นๆกระทบกันบ้างมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
kyoza
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตอนวิกฤตปี 40 ที่ไทย แล้วมีประเทศอื่นๆกระทบกันบ้างมั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนปี40 มีประเทศอะไรที่เกิดวิกฤตบ้างครับ แล้วผลกระทบที่เกิดขึ้นเปนยังไงบ้างครับ ยุโรป เมกา หรือประเทศในเอเชีย มีผลกระทบมั้ยครับ
-สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา
-เมื่อคุณก้าวผิดพลาด คุณอาจตั้งตัวใหม่ได้ในไม่ช้า แต่ถ้าคุณกล่าววาจาผิดพลาด คุณอาจต้องเสียใจไปตลอดชั่วชีวิต
nut776
ผู้ติดตาม: 4

Re: ตอนวิกฤตปี 40 ที่ไทย แล้วมีประเทศอื่นๆกระทบกันบ้างมั้ยคร

โพสต์ที่ 2

ประเทศ เพื่อนบ้าน ถือเงินบาทคับ
เลยกลายเป็น โดมิโน่ เอฟเฟค
ส่ว่นใหญ่ก็พวก asean
ส่วนฝั่งทางโน้น เหมือนจะไม่มีนะคับ
ยกเว้น ต้อง hair cut แต่ผมก็ไม่มีข้อมูลหรอก ว่าเจ้าหนี้ hair cut ใครไปบ้าง
show me money.
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

Re: ตอนวิกฤตปี 40 ที่ไทย แล้วมีประเทศอื่นๆกระทบกันบ้างมั้ยคร

โพสต์ที่ 3

เรื่องมันยาว. รายละเอียดเยอะครับ เล่าไปเดี๋ยวคนจะเบื่อฟัง อิอิ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 4

ประเทศหลักๆที่ได้รับผลกระทบ นอกจากไทยแล้ว ก็มี อินโดนีเซีย เกาหลีใต้
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
hsm36
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ผู้นำประเทศเกาหลีใต้ ถึงขั้นร้องไห้ออกโทรทัศน์เลยครับ
โพสต์โพสต์