VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 1/2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
aujo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 1/2555

โพสต์ที่ 61

เพิ่งเห็นวันนี้ค่ะ...ไม่ทันอีกตามเคย

ครั้งหน้า16สค.จะรอเลยค่ะ
snonglak1

Re: VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 1/2555

โพสต์ที่ 62

ขอบคุณคุณโจ คุณจรัญ และทีมงานทุกท่านนะคะ ที่กรุณาช่วยกันจัดเตรียมงานเป็นอย่างดี
บรรยากาศดี ทุกคนเป็นกันเอง อาหารอร่อย และได้ความรู้กลับมาทำการบ้านต่อ ขอบคุณมากค่ะ
YutHatyai

โพสต์ที่ 63

ขอขอบคุณ รุ่นพี่ VI ภาคใต้และคณะจัดงานทุกท่านในการที่เป็นทั้งพี่เพื่ือนและอาจารย์ให้กับน้องๆรุ่นหลังๆ
ความดีของรุ่นพี่วันนี้คงเป็นแรงบันดาลใจให้กับรุ่นหลังในการช่วยกันทำให้สังคมVI ภาคใต้เป็นสังคมที่ดีต่อไป
ด้วยรักและศรัทธา
ยุทธ
ปล.ขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับพี่จรัลและคุณโจ ที่ห่วงใยถามถึง
บัวดิน

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณคุณโจและทีมงาน ที่ให้โอกาสกับชาวใต้ และภาคอื่น ๆที่มีโอกาสเข้าร่วมรับฟังแนวความคิด
ที่สามารถนำไปต่อยอดได้จากผู้รู้ และกูรูทุกท่าน ซึ่งนับว่าเป็นประโยชน์อย่างมากมายมหาศาล
ขอขอบคุณจากใจ และขอให้คุณโจหายจากอาการปวดหลังไว ๆ ค่ะ
gardenia

โพสต์ที่ 65

ขอบคุณมากเลยค่ะ งานมีประโยชน์มากๆ ทำให้เข้าใจการลงทุนแนววีไอมากขึ้น

ขอบคุณคุณโจที่จัดกิจกรรมดีแบบนี้ นะคะ ดีใจที่ได้เจอกับทุกคนค่ะ.. ^__^
it is not difficult to learn something new, the only question is how to get start.
kung_king

โพสต์ที่ 66

ขอบคุณ คุณโจ มากเลยค่ะที่ให้ข้อมูล และตอบให้ทุกคำถาม ช่วยให้ VI มือใหม่ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมากมาย และขอบคุณผู้ให้ความรู้ทุก ๆ คนด้วยค่ะ
snonglak1

โพสต์ที่ 67

คุณโจปวดหลัง อาการดีขึ้นหรือยังคะ ถ้าค่อยๆ ดีขึ้น ไม่เป็นไร แต่ถ้าเป็นมากขึ้น หรือมีอาการผิดปกติอื่นๆ ควรรับการวินิจฉัยและดูแลรักษาให้ถูกต้องนะคะ

เมื่อสิบปีก่อน คุณทรงกลด (ไปร่วมงานนี้ด้วย) ปวดหลังมาก พาไปตรวจกับศัลยแพทย์กระดูกและข้อ กินยา อาการไม่ดีขึ้น ไปทำกายภาพบำบัด ฝังเข็มก็ไม่ดีขึ้น พอดีคุยกับเพื่อนที่เป็นกุมารแพทย์ด้วยกัน เขาก็มีปัญหาเกี่ยวกับข้อเข่า แนะนำให้ไปตรวจกับอายุรแพทย์ด้านข้อโดยตรง ก็เลยได้ไปตรวจรักษาถูกต้อง อาการจึงดีขึ้น
อายุรแพทย์ด้านข้อ ที่ รพ.มอ. ชื่อ พญ. บุญจริง ออกตรวจที่ รพ.มอ. วันจันทร์ หรือที่คลินิก ก็อยู่ไม่ไกลจากร้านที่จัดประชุมค่ะ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 863

โพสต์ที่ 68

ขอบคุณที่ถามไถ่ครับ ตอนนี้ปวดหลังหายแล้วครับ คงนั่งนานไปหน่อย :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Fon^^
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 69

ขอบคุณพี่โจ พี่กาน พี่ตี้ พี่จรัญ และพี่ๆทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยนามนะคะ
อบอุ่น เฮฮา และได้มุมมองดีๆเสมอค่ะ :bow:
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
ภาพประจำตัวสมาชิก
theerasak24
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 70

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้และแนวคิดที่ดีเสมอมา พี่โจหายเร็วๆนะครับผมคิดว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก แฮะ
"เป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะยังคงทำสิ่งต่างๆ ต่อไปตราบใดที่มันยังให้ความรื่นรมย์และคุณก็ทำมันได้ดี"